1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cuong84, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuong84

cuong84 Thành viên mới

Chào các anh chị. Em có vấn đề nhỏ mong các anh chị giúp cho ạ. Tháng 2 tới bạn gái em sang học ở Melbourne mà trong tháng 2 lại có ngày 14/2 chứ. Cho em hỏi là ở Melbourne có dịch vụ điện hoa không ạ? Nếu có mong anh chị gửi cho em cái địa chỉ và hướng dẫn em cách đặt hàng được không ạ? Cảm ơn các anh chị
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Tình hình là hôm nọ dọn dẹp mình lỡ tay xoá nhầm mất topic 1 câu hỏi của Chop rồi . Không muốn làm phiền đến admin nên mở lại topic này ở đây vậy.

Các bạn hỏi các câu hỏi nhỏ thì gửi vào đây, đừng lập ngay chủ đề mới. Nếu thây câu hỏi không nhỏ lắm, tôi sẽ tạo chủ đề cho các bạn.

3. haminh

haminh Thành viên rất tích cực

Em chịu khó lên google search một chút là có ngay:
    http://www.readyflowers.com.au
    http://www.flowers.com.au/html/Home.aspx
  4. 029477

029477 Thành viên mới

Cho Em hỏi Ở Úc muốn gửi tiền về VN thì mình sẽ gửi qua hình thức nào ạ???
  5. alexanderthegreat

Thiếu gì cách hả em. Chỉ ngại không có tiền thôi. Em có thể ra ngân hàng để chuyển tiền về tài khoản ở 1 ngân hàng VN, qua mấy cty chuyển tuyền của người Việt bên này hoặc ra Western Union.
  6. aiphivi

aiphivi Thành viên mới

Chinese Customs
    This Chinese man moved into his new home in Australia. His Aussie neighbor, being the nice Aussie bloke that he was, decided to make him feel welcome. He went next door to wish him welcome.
    He was shocked to see the Chinese man in his nice backyard chasing ten chickens around like mad. "Must be a Chinese custom" he thought to himself. Deciding he could put off the welcome till a later date, he went home.
    The next day, he decided he was going to welcome the Chinese man When he looked through his window, he saw the Chinese man urinate into a cup and drink it. "Must be a Chinese custom" he thought to himself. Deciding he could put off the welcome till tomorrow, he went on with other stuff.
    The third day, he was determined he had to welcome the Chinese man. At his gate, he saw the Chinese man with his ear pressed against a cow''s big fat butt. He became angry and went up to the Chinese man. "I''m sorry sir, I want to wish you a welcome, but I cannot stand your crazy Chinese customs!" He yelled in the Chinese man''s face. The Chinese man looked confused and answered. "Sorry sir, I think you are mistaken. These are actually Australian customs. I was told, to become an Australian, you have to chase chicks, get piss drunk, and listen to bull ****."
    Tui ko hiểu truyện cười này ở cái câu cuối cùng . Có ai giải thích jùm với...Tại sao lại là "Chase chicks, get piss drunk, and listen to bull ****"????????? Có j liên quan tới văn hoá Aus ko?????
  7. alexanderthegreat

Mấy từ này là slang thôi
    -chick ở đây không phải là chicken mà là girl.
    -piss nghĩa là beer.
    -bull**** thì khỏi giải thích nhé
    Chú Tàu này hiểu theo nghĩa đen (giống như em vậy :-p)
  8. aiphivi

aiphivi Thành viên mới

Em đoán nó có nghĩa j đó chớ!!!! ( Nhưng tra mãi hok ra )
  9. alexanderthegreat

Có cớ để lôi topic pic này lên.
    ANZAC Day về hiện tượng thì là 1 ngày nghỉ, các cụ (lính) già đeo huân, huy chương đầy ngực chạy nô nức ra ngòai đường. Còn về nguồn gốc thì em xem tại đây
    http://en.wikipedia.org/wiki/Anzac_Day
  10. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Có ai thạo Oz (hay English ) slang cho hỏi từ mà người Úc hay dùng khi muốn nói cám ơn là gì không? Hình như nó phát âm là "ta", hay "tha" gì đó.