1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cuong84, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Em ko sure trong cái startup pack đó có gì, nhưng thông thường mua contact lenses thì sẽ mua luôn những thứ này:
    + Lenses
    + 1 lọ dung dịch rửa và ngâm kính
    + 1 hộp nhựa đựng lenses
    + 1 lọ dung dịch nhỏ mắt, kiểu nước mắt nhân tạo
    + 1 cái gắp lenses bằng nhựa
    Thế thôi.
    À, đeo lenses thì dễ ợt, chả cần training gì đâu, hồi em đeo lần đầu tiên, mất 5 phút là xong, rồi hàng ngày đeo mất chưa đến 1 phút.
    Áp tròng có nhiều loại, nhưng loại nào cũng có thời hạn, ko loại nào đeo cả đời được đâu nhé : 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, 3 tháng, 1 năm là tối đa.
    Sau 6 năm đeo lenses thì em đã mổ mắt, kể ra cũng nhớ phết, mắt mình giờ ko đổi màu được nữa rồi
  2. pintin2

pintin2 Thành viên mới

Chào các anh, chị!
    Cho em hỏi hiện em đang ở Sydney và theo học tại SIBT. Do em chưa đủ tuổi (còn 3 tháng mới đủ 18t) nên em phải ở nhà bác. Nhưng do nhà bác em xa qua, đi về từ nhà đến trường mất gần 4h nên em định kiếm chổ ở nào tiện đến trường. Do giá xin homestay cao quá, nên nếu em thuê nhà cùng với bạn đươc thì em có thể ở đươc ko a? Vì em chưa đủ 18t nên em sợ không đươc. Bác em hứa là nếu em thuê nhà ở gần trường bác em vẫn có thể bảo hộ.
    Theo các anh chị có kinh nghiệm thì em có thể thuê nhà (ko ở nhà bác) nhưng vẩđuwơc bác bảo hộ không?
    Các anh chị giupe em với!
    Em cám ơn nhiều!
  3. screwdriver

screwdriver Thành viên mới

Tớ chưa mua hàng qua mạng ở Úc bao giờ. Ai đã mua rồi cho tớ hỏi là độ tin cậy có cao không nhỉ? Liệu mình trả tiền rồi mà có trường hợp nào không nhận được hàng không ? Nếu có thì xử lý cách nào? Ở Việt Nam mua đồ kiểu "tiền tươi thóc thật" quen rồi nên thấy cái này hơi lăn tăn. Tớ cũng hỏi mấy thằng đồng nghiệp rồi, dân Úc chính cống nhưng chúng nó cũng bảo là chưa mua như thế bao giờ. Tớ đang định mua của bọn BetterIT.com.au, có ai đã mua hàng của bọn này chưa? Cho tớ vài lời khuyên với. Cảm ơn mọi người nhiều.
  4. Adamour

Adamour Thành viên mới

ABN 65 875 389 284
    Thấy số ABN của nó ko bạn, có gì đâu mà ngại.
  5. screwdriver

screwdriver Thành viên mới

Số ABN thì cũng thấy rồi nhưng chưa biết nó sẽ được dùng thế nào . Mình biết là nó sẽ được ghi vào Tax Invoice, nhưng mà đến lúc nhận Invoice tức là cũng là lúc nhận hàng chứ nhỉ? Bạn nói rõ hơn tí nữa cho tớ yên tâm với. Mình cảm ơn nhiều. Khổ thế, dân nghèo nên phải chắt bóp từng hào hic hic..
  6. urby

urby Thành viên mới

Cho mì?nh hò?i là? khi nhẶp cà?nh và?o VN mĂfi ngươ?i 'ược mang tẮi 'a 7000 usd hof̣c ngoài tẶ tương 'ương mà? ko phà?i khai bào giẮng như lùc ra khò?i VN 'ùng khĂng nhì??
    NẮu mang nhiĂ?u hơn 7000 USD, khai bào 'Ă?y 'ù? thì? cò phà?i 'òng thuẮ gì? khĂng?
    Được urby sửa chữa / chuyển vào 15:35 ngày 11/12/2008
  7. conechcon

conechcon Thành viên mới

Mình định đi qua Gold Coast chơi tháng 2 cùng gia đình. Nhưng mà check vé máy bay trên virgin blue hay là qántas thì mắc quá những 300/one way. Mọi người có biết agent nào bán vé rẻ ko nhỉ từ Perth qua GC í... ?? Sao low season mà vé vẫn mắc nhỉ?
  8. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

Low đâu mà low hả bạn, đang high season mà. Mà bay từ Perth đến GC thì giá đó cũng ok rồi, ko đắt đâu bạn à. Thử check Jetstar xem
  9. phamkhacluu

phamkhacluu Thành viên mới

mọi người cho e hỏi là ở cái police check form, nó hỏi visa application processing office nghĩa là sao?
  10. lazy_pinky

lazy_pinky Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Cuối tháng 2 mình sang Perth công tác 3 tháng.
    Muốn tranh thủ học thêm Tiếng anh buổi tối mà search trên mang mãi ko thấy.
    Bạn nào đã từng học hoặc biết các lớp tiếng anh buổi tối thì giới thiệu cho mình với được ko?
    Cảm ơn mọi người