1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cuong84, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

À mod Alex xem xét nguyện vọng của em, mở một topic riêng về ăn chơi ngủ nghỉ,... ở Melbourne được ko ạ? giống topic về Perth ấy, cho nó tập trung. Bà con ở cùng thành phố còn biết mà rủ rê nhau ọp ẹp, cái box này cũng đỡ im lìm Sorry tự nhiên em ko e*** được bài nên đành post bài mới.
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Mở được thì cứ mở thôi, chỉ sợ viết mấy bài hết vốn nó trôi mất thì phí . Hội Perth, hội Brisbane hay hội Wollong cũng có topic riếng cả rồi. Mỗi Melb với Syd là không có .
    Mỗi lần off thì mở topic rieng cho nó hoành tráng.
    Mà sau câu hỏi kiểu này gửi vào topic dính
  3. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

hic , mới tháng trc AUD có 11,500 mà rờ lên tới 12,700 rồi , ko rõ còn tăng tiếp ko , các bác vào "chém gió" cho em phát
    hỏi thêm về kinh nghiệm các bác đi trước nên "tàng trữ" tiền kiểu gì trong thời gian đi học nhỉ , vì tỉ giá lên xuống thất thường quá , hic
    thanks in advance trc
    Được khongbietgi2007 sửa chữa / chuyển vào 21:18 ngày 07/04/2009
  4. Kangaroo08

Kangaroo08 Thành viên mới

Chắc chắn sẽ còn tăng (theo ...kinh nghiệm ''tàng trữ'' tiền VND của tôi
    Kinh tế suy thoái thì AUD mất giá, dần dần sẽ phục hồi lại thôi, hy vọng là suy thoái đã xuống tới đáy rồi, xuống nữa chắc chết quá.
    12,700 ăn thua gì, bằng giờ năm ngoái 17 -17,500
    Chuyện tiền bạc khó khuyên bạn lắm, mỗi người cầm tiền trong tay suy luận tính toán một kiểu
    Được Kangaroo08 sửa chữa / chuyển vào 23:06 ngày 07/04/2009
  5. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

khổ ghê , dân ngoại đạo mà cứ phải search mấy cái thị trường ngoại hối này đọc chóng hết cả mẹt
    ghét thật cái đồng AUD này sao nó dek ổn định nhỉ , lên xuống cứ vèo vèo , em đang rất cần cố vấn các bác , hic ... ko rõ trong 5 năm qua thì 11.500 đã là "đáy" của đồng AUD chưa nhỉ ...
    mấy tháng sau nó tăng lên 1 ăn 1 với đồng USD thì đúng là cú shock với nhiều bạn có ý định du học , hic
  6. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

mình xin mạo muội gợi ý box Úc lập thêm 1 cái topic để mọi người làm quen buôn dưa lê gì gì đó dành cho những người sắp sang và mới sang Úc (tất nhiên cả những người đã ở Úc 1 thời gian nếu họ không chê vì thật tình mà nói những bạn ấy mới chính là những người biết nhiều cái để mà nói nhất ) Mình sắp sang Úc học master nên tình hình là tâm trạng lúc nào cũng bồn chồn lo lắng ti tỉ thứ trên đời, nếu có thể thông qua forum này quen biết thêm nhìu người thì sẽ rất tốt. Mình thấy box Úc thật sự rất helpful, nếu thêm tí chat chit, giao lưu nữa thì quá tuyệt
    Mình bô lô ba la tí các bạn đừng ném đá mình. Btw, mình có 1 số câu hỏi ở trên, mong mọi người trả lời giúp mình với. cám ơn rất nhiều
  7. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn thích chit chat, buôn dưa thì gửi đây nhé
    [topic]525295[/topic]
    dạo này khủng hoảng cũng ít người buôn .
    Câu bạn hỏi về bằng lái và xe, tôi chuyển sang topic này
    [topic]931967[/topic]
    Bạn chịu khó đọc lai topic ấy cũng lấy được nhiều thông tin.
  8. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

cám ơn anh Alex xôi thịt !!!
  9. bluelover84

bluelover84 Thành viên mới

Anh ơi ló nói đểu anh kìa
  10. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

Mình sắp về hẳn VN trong thang 8, định mua một số đố điện tử hoá đơn trên 300 AUD, hỏi qua một số nơi thì họ nói ko cần mua trc một tháng ngày bay nhưng có nơi bảo là bắt buộc mua trong vòng 1 tháng trc ngày bay. Cho mình hỏi là, tất cả các mặt hàng trong hoá đơn trên 300 AUD là dc lấy lại thuế hay chỉ đồ điện tử thôi (ví dụ mua quần áo trên 300 có dc lấy lại ko) và có cần phải mua trong vòng 1 tháng ko, hay mua từ bây giờ cũng dc.
    Thanks cả nhà