1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cuong84, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

ăn uống thì cứ 10 đồng 1 bữa bác ạ , rẻ hơn thì em chưa biết ( em toàn tự nấu ) . Ngon thì khó tư vấn lắm bác ạ , ở đây món Ấn , Trung, VN , Hàn .. có hết , ăn ko hợp cũng chả sao vì ở đây 1 khẩu phần nó ... không nhiều , ăn ko ngon cũng ăn hết được
    Tiện đây em hỏi các bác em muốn nấu món tôm tẩm bột nhưng không biết bột tiếng Anh nó là gì : có phải cái plain flour hay baker flour gì đó không các bác , trống cứ như ... bột giặt
  2. thepert

thepert Thành viên mới

Chào các bác, em muốn hỏi những người đã và đang học về ngành xây dựng bên Úc, không biết trong box này có ai không ạ? Nếu không thì em phải vào box nào ạ? Tks in advance!
  3. raow

raow Thành viên mới

Cảm ơn bạn. Tiện cho mình hỏi luôn chọn khách sạn ở khu nào tiện đi lại nhất bạn ơi?
  4. takethelead

takethelead Thành viên mới

ăn uống thì cứ 10 đồng 1 bữa bác ạ , rẻ hơn thì em chưa biết ( em toàn tự nấu ) . Ngon thì khó tư vấn lắm bác ạ , ở đây món Ấn , Trung, VN , Hàn .. có hết , ăn ko hợp cũng chả sao vì ở đây 1 khẩu phần nó ... không nhiều , ăn ko ngon cũng ăn hết được

[/quote]
    Vậy mà khi e làm expense gửi cho sponsor cũng tính 10 đồng 1 bữa mà người ta còn kêu đắt.
    Các bác cho e hỏi là sang đó mình mua card điện thoại loại nào là ổn nhất để xài ah? có luôn sim thì tốt.
  5. JeTaimeHN

JeTaimeHN Thành viên quen thuộc

Bạn thử cái này xem sao: gần TownHall, gần Darling Habour, gần Star City...
    Four Points by Sheraton, Darling Harbour, Sydney
    http://www.starwoodhotels.com/fourpoints/property/overview/index.html?propertyID=1305
  6. JeTaimeHN

JeTaimeHN Thành viên quen thuộc

Dễ í mà.
    JT xin tờ Letter of Enrollment của trường gửi về cho người nhà làm thủ tục xin visa là xong. Cũng chẳng cần bản gốc, chỉ cần bản scan là ok.
    Làm vậy ko dưới 3 lần rùi, chẳng có vấn đề gì :D
  7. ivision

ivision Thành viên mới

Năm sau mình sang học, đang băn khoăn liệu có kiếm được việc rì đó liên quan đến Thiết kế đồ họa ở Sydney không nhỉ?
  8. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Mình đang ở Adelaide, có bạn nào biết dịch vụ chuyển tiền nhanh từ Adelaide về Sài Gòn ko ? Nghe nói có dịch vụ mình cầm tiền tới giao họ rồi ở VN ng thân mình tới lấy ngay, phí chừng 5-10 đồng.
    help ! đang cần gấp !
  9. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

chào cả nhà!
    Mình vừa sang Syd đc 2 hôm và hiện đang ở Trafalgar st, annandale cùng đứa em trai. Mình học TA ở Holmes institute ở york st nsw 2000. Cho mình hỏi các siêu thị bên này bán đồ giá có giống nhau không, gần chỗ mình ở có chỗ nào mua đồ ăn rẻ ko nhỉ, mọi người bít chỉ cho mình với. Many thankss
  10. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

làm phiền mọi người nhiều, cho mình hỏi thêm 1 câu là ở Syd thì mua xe đạp cũ ở đâu và giá cả ntn nhỉ?
    many thanks