1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic 1 câu hỏi - Phần 2

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi cuong84, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

Các anh các chị làm ơn chỉ giùm em: Làm thế nào để xin giấy xác nhận không tiền án tiền sự ở Vn vì em ko thể về đc VN lúc này.
    Làm ơn chỉ giúp em với.. em đang rất cần ạ.
    Em chân thành cảm ơn
  2. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Nếu ở Sydney thì vào trang này nè,

http://www.vietnamconsulate.org.au/content/view/15/32/
    qqwr21

in cái form số 5 ra, điền vào để uỷ quyền người thân ở vn đi làm police check cho. Đem cái form này, cùng với passport lên lãnh sự quán, fee hình như vài chục đô thì cô chú trên đó sẽ chứng cho. Sau đó gởi post bảo đảm về cho bên nhà của bạn, bên nhà sẽ lên sở Tư Pháp làm police check. Bây giờ đợi bao lâu mình hổng nhớ.
  3. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

Em cảm ơn... ma Anh hay Chi cho em hỏi...có ai biết ở Syd CO AGENT nào nhận làm trọn gói giấy này ko ạ... làm ơn chỉ cho em với em thật sự rất cần
  4. codenamex47

codenamex47 Thành viên mới

iện nay em đang là năm nhất ĐH Kiến Trúc và học khoa Kỹ thuật hạ tầng đô thị. Khoa của em công việc chủ yếu sau này là làm về hạ tầng kỹ thuật của một đô thị như hệ thống điện,nước,giao thông...:-bd

Em có ý định du học bậc ĐH ngành này nhưng không rõ hiện nay có nước nào là phù hợp nhất cả về chất lượng đào tạo lẫn chi phí sinh hoạt. Thực sự khả năng của em là công việc yêu cầu sử dụng tính sáng tạo hơn là tính toán phức tạp ngoài ra khả năng giao tiếp,quản lý của em cũng khá tốt. Các ngành XD,IT thực sự là quá sức với em vì tư duy tính toán của em cảm thấy không tốt cho lắm!~X~X~X Em có nghiên cứu thì khá thích về nền GD của Úc cũng như cuộc sống con người ở đây:x. Tuy nhiên thì thông tin về ngành học của em ở bển ít quá! Vậy nên muốn hỏi các anh chị ở TTVN xem sự lựa chọn của em đã hợp lý hay chưa?

Về phần học bạ THPT thì em tốt nghiệp loại TB (do dính môn Văn 4.0) còn lại thì điểm TB trên 7.5,toán lý hóa đều trên 8.0. Tiếng anh thì thú thật là sau 3 năm cấp 3 không dùng nên em đã quên gần hết nhưng bây giờ học lại thì em tin là vẫn có thể đc 6.0 IELTS trong vòng 2,3 năm.

Mong mọi người giúp em với ạ,em nung nấu ý định này từ lâu lắm rồi!:x
  5. hoaiduc89

hoaiduc89 Thành viên mới

Em chào các anh chị.

Em hiện là sinh viên năm 3 ngành Biomedical Science ở Uni of Newcastle. Sức học của em cũng khá, em cũng thích đi về research, nên dư định là sẽ apply cho Honours, rồi sau đó sẽ học lên phD luôn.
    Em xin hỏi là em cần phải chuẩn bị những cái gì để extend cái visa ạh? Có cần phải nộp bằng IELTS ko ạh, tại nếu cần thì em phải thi lại, bằng cũ của em expired lâu rùi.

Với lại các anh chị cho em hỏi, em có thể đăng ký luôn cho phD được ko ah. Tại nếu mà sau 1 năm lại phải đi extend cái visa thì hơi bị phiền.

Em cám ơn các anh chị rất là nhiều :)
  6. khongbietgi2007

khongbietgi2007 Thành viên mới

student visa thì trường nắm quyền chủ đạo ( đòi IELTS hay ko là do nó ) . Nếu trường đồng ý thì nó sẽ issue giấy tờ, rồi mình lên chứng minh tài chính , đóng phí gia hạ visa nhanh gọn.

PhD thì mỗi trường mỗi kiểu, có thể xin được tiền lam PhD , có thể cũng chả cần Honours. Muốn được tiền làm PhD thì phải tim hiểu ngay từ bây h đi chứ :| . Ở Úc cũng 3 năm rồi còn gì :))
  7. hoaiduc89

hoaiduc89 Thành viên mới

Em cám ơn, :)

Em cũng tìm hiểu rồi, em phải được first class honour thì mới có cơ may xin được postgraduate research scholarship. Mấy trường em coi trường nào ngành em cũng đòi thế cả. cho nên cũng phải cố hết sức thôi, tại em cũng hơi bị crazy quá mức về research.

Vậy là tùy trường mà nó đòi IELTS, vậy để em lên trường hỏi lại.

Em cám ơn nhiều
  8. chika235

chika235 Thành viên mới

Đợt trước em cũng cần giấy xác nhận này để apply PR [:D] Anh/chị gọi điện thoại cho người thân mang sổ hộ khẩu và chứng minh thư lên phường xin hồ sơ Lý Lịch Tư Pháp, người ta sẽ hướng dẫn tận tình cho [:D] Ko quen biết thì phải chờ thông thường 20 ngày, quen biết thì xin cái được luôn [r23)].

Làm xong chuyển phát nhanh sang bên này (3 ngày) hoặc scan hồ sơ là xong. Như của em thì cần bản dịch công chứng, 1 là làm ở VN cho rẻ [:D] ko thì sang đây rồi ra agent người ta làm cho. Fee thì em ko biết vì cũng chưa thông qua mấy dịch vụ này bao giờ [r32)]
  9. quocanh_uk

quocanh_uk Thành viên mới

Xin hỏi các bác hiện người Úc thích nghe loại nhạc gì, thế hệ từ 50 đến 80 tuổi ở Úc nghe nhạc gì, các bác cho em tên 1 số đĩa nhạc và ở Hà nội mua ở đâu?
    Xin cảm ơn các bác nhiều!