1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic close !

Chủ đề trong 'Public' bởi antisexism, 13/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. antisexism

antisexism Thành viên mới

Tôi là Phan Quỳnh Như, tôi đang sống tại Nhật Bản. Đây là box đầu tiên và có lẽ cũng là duy nhất mà tôi tham gia trong diễn đàn ttvnol. Tôi yêu mảnh đất Kinh Bắc, khi còn ở Việt nam, thỉnh thoảng tôi lại rủ bạn về thăm miền quê Bắc ninh. Những lúc ấy, tâm hồn tôi ngập tràn gió. Nhà thơ Hoàng Cầm đã nói thật hay sự trù phú của vùng quê "Xanh xanh bãi mía bờ dâu, ngô khoai biêng biếc". Tôi không biết nói sao với các bạn, nhưng với một người suốt ngày nhìn thấy những ngôi nhà cao tầng, phố xá hẹp với xe cộ náo nhiệt, thì được trải lòng mình ra với những cánh đồng bao la, xanh mướt, được hòa mình vào cái khoáng đạt của không gian, thấy lòng mình như được vỗ về, hoặc khi cảm nhận nỗi buồn vướng vít mỗi lần đứng trên đê, nhìn xuống dòng sông Đuống lưa thưa mấy chiếc thuyền, lòng tôi không khỏi trào dâng những xúc cảm khó quên và khó tả.
    Tôi đã nói hơi dài dòng về cảm xúc của tôi, hầu giãi bày với các bạn một điều rằng tôi yêu vùng quê Kinh Bắc của các bạn. Một vùng quê như thế, hẳn sẽ sinh ra những con người hiền hậu và tài hoa. Bởi thế, tôi mong sao có thể chia sẻ với các bạn câu chuyện của tôi - câu chuyện đã qua cách đây 3 năm rồi. Hôm nay, có gì đó cứ chực trào trong tôi, kỉ niệm ùa về, và tôi muốn viết ra để sẻ chia với những tâm hồn đồng điệu.
    Tôi cũng đã đọc phần nội quy diễn đàn tạo mục mới của các bạn. Có nhiều mục hay và thực ra tôi có thể viết trong đó. Nhưng, một chút ích kỉ thôi, ai lại muốn câu chuyện cuộc đời khiến mình đau đáu lại chìm trong một loạt những câu chuyện hay những lời trao đổi trước đó chứ. Thật dài dòng làm sao, cũng chỉ vì tôi là khách mới, mới tham gia 3 bài viết trong Box các bạn, và đó là tất cả, nên tôi chỉ sợ vi phạm nội quy gì đó khiến các bạn bực mình. Xin cảm ơn nếu topic này của tôi vẫn được tiếp tục, theo cách là một topic riêng.
  2. Nguyennghiem

Nguyennghiem Thành viên mới

Các Mod ở đây rất linh động, trong những trường hợp đặc biệt sẽ có những ngoại lệ nhất định, và tất nhiên, những người con gái đã nhỏ lại còn xinh sẽ rơi vào trường hợp đặc biệt đó.
    Đùa thôi, việc topic tồn tại hay không còn phụ thuộc vào chất lượng của topic, những cái mới mà topic mang lại cho Box, khả năng thu hút thành viên tham gia và giảm thiểu spam. Nói chung sẽ có một thời gian ngắn để theo dõi topic, nên bạn chủ topic cứ mạnh dạn tiếp tục nhé.
  3. antisexism

Tôi vừa đọc xong một mẩu truyện, tác giả là người Trung Quốc, tác phẩm nhan đề "Trên đời không có tình yêu hèn kém". Người ta bảo "trái tim xúc động đầu tiên có thể là dung nhan, nhưng tổ ấm cuối cùng, lại bởi vì khói lửa và hơi thở của cuộc sống thường ngày".
    Tôi 25 tuổi, bắt đầu đọc sách từ hồi lên 5, và cứ thế đọc cho đến bây giờ. Tôi ít khi đi chơi cùng bạn bè hay tham gia các hoạt động xã hội. Tôi chỉ ở nhà đọc sách. Với nhiều người, môi trường xã hội có ảnh hưởng rất lớn đến tính cách, còn tôi, tính tình hình thành phần nhiều là từ tác động sách vở. Tôi đọc đủ thể loại, nhiều nhất là tác phẩm văn học. Văn học khiến tôi mẫn cảm và dịu dàng, nhưng chính các tác phẩm tư tưởng phương Đông mới định hình tính cách tôi.
    Bây giờ, tôi sống khắc kỉ, và thực tế. Khi phải lựa chọn một điều gì, tôi thường suy nghĩ đắn đo. Hồi tôi còn là một thiếu nữ mười tám đôi mươi, tôi mơ mộng nhiều về tình yêu và cuộc sống. Ai mà chẳng có một thời mộng mơ. Tôi yêu, dĩ nhiên, mối tình đầu, bằng một tình cảm quá đỗi trong sáng và thánh thiện. Tôi không biết bạn thế nào, nhưng tôi hiểu cảm giác yêu thực sự một ai đó. Tôi khóc nói với anh rằng: Em sẽ chờ anh... Thật là một câu chuyện tình cảm động biết bao, khi tôi cũng chờ anh 3 năm liền, và trong 3 năm đó, tôi không nhận lời yêu ai cả. Em sẽ chờ anh...Chờ cho người yêu anh chia tay anh, để em được đến với anh. Chờ...
    Tôi nói gì cũng có vẻ gì đó giễu nhại, vì thực ra, tôi hoài nghi nhiều vào cuộc sống. Tôi cảm thấy một điều rằng, những gì bạn vui sướng hay khổ đau, rồi một lúc nào đó, nó cũng chỉ là vô nghĩa. 5 năm, trọn tuổi thanh xuân của tôi, sống trong sự chờ đợi vô vọng và ảo tưởng. Với 5 năm, người ta có thể bắt đầu và kết thúc những mối quan hệ thực tế hơn, có ích hơn. Còn tôi, 5 năm tuổi trẻ, chỉ là chuỗi ngày tự huyễn hoặc bản thân mình trong 2 mối tình liên tiếp. Cha mẹ đi xem bói, thầy bảo: phải cho nó lấy chồng, không thì sẽ khổ. Tình duyên lận đận một đời. Lấy chồng là hóa giải được ngay. Tôi không nói gì với cha mẹ, nhưng tôi không phủ nhận lời nói của ông thầy đó.
  4. antisexism

Tiêu chuẩn bạn đời của bạn là gì?
    Kết hôn là một trong những việc hệ trọng bậc nhất trong cuộc đời mỗi con người. Tôi biết nhiều người kết hôn vội vàng, hoặc lấy người mà ta không có tình cảm. Tôi nói tình cảm, chứ không phải là tình yêu. Vì tình yêu không phải là thứ tồn tại mãi mãi.
    Hôn nhân quan trọng, không phải chỉ vì nó sẽ mang lại cho chính bạn hạnh phúc hay khổ đau, mà nó còn mang lại cho con cái bạn hạnh phúc hay khổ đau nữa. Khi tôi nghĩ đến việc kết hôn, tôi phải suy xét bản thân và người khác. Chúng ta không có quyền lựa chọn cha mẹ, nhưng chúng ta có thể lựa chọn cha mẹ cho con cái của chính chúng ta, nghĩa là chúng ta phải hoàn thiện bản thân và lựa chọn cha hay mẹ cho con. Một đứa trẻ sinh ra trong hoàn cảnh gia đình túng thiếu, cha mẹ nhận thức kém, chắc chắn sẽ không có cơ hội phát triển như những em bé sống trong gia đình có điều kiện và có những người cha, người mẹ tốt.
    Tôi nghĩ vậy, và tôi cẩn trọng trong tình yêu cũng như hôn nhân. Cha mẹ tôi giục giã tôi, cha mẹ tin vào lời thầy bói, cha mẹ thương tôi. Nhưng tôi không thể chấp nhận một người mà tôi không hay biết gì nhiều về tính tình, về tâm hồn. Tôi có lo xa quá không, khi cứ nghĩ cho con cái của tôi nhiều đến thế...
  5. antisexism

Xin lỗi các bạn quản trị viên, câu chuyện mình định kể tuyệt nhiên không phải là lời tâm sự của một người xa xứ nhớ về quê hương của mình. Nếu thế, thì cho thêm tính từ "nhỏ xinh" vào làm gì nữa, chỉ cần là "tâm sự của người xa quê hương", hay "tâm sự của người em gái xa quê hương" là được . Đó là một câu chuyện tình yêu, mình nghĩ, cứ nhẩn nha mà nói đôi điều, nhưng dường như các bạn hiểu nhầm rằng mình đang định tâm sự một điều gì đó với tư cách một người xa xứ . Bởi vậy, xin phép các bạn cho mình được giữ lại tiêu đề tác phẩm "Người em gái nhỏ xinh", hoặc nếu không, thì các bạn có thể delete hộ mình topic này. Các bạn giải quyết thế nào theo một trong hai phương án trên, mình cũng không phản đối gì cả, mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần viết sau. Cảm ơn các bạn thật nhiều!
  6. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Không biết ai đổi tên topic của gái, nhưng theo anh là topic của gái vi phạm quy định rồi đấy, nếu ai cũng lên làm một cái topic kiểu như blog thế này thì KBC loạn mất, đây là diễn đàn để anh chị em gặp mặt, giao lưu, mọi topic nên hướng đến cái chung, đến sự phát triển chung. Chứ nếu topic chỉ mang mục đích cá nhân thì anh e rằng không nên, ngoại trừ topic đó có những thứ thực sự đáng xem. Anh nghĩ trước khi lập topic, gái nên hoà đồng cùng anh chị em ở đây trước đã, nếu sau một thời gian tham gia, gái vẫn còn ý định mở một topic riêng về "em gái nhỏ xinh", anh sẽ loà người đầu tiên ủng hộ.
    @ Chú Nghiêm: Chú có vợ rồi mà vẫn bị mỹ nhân kế, là rất không được .
  7. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

À!...À!....Nếu chủ TOPIC không PHIỀN!...Mời qua TOPIC của MÌNH...khỏi lo chi hết...
    Xin lỗi MOD ha!
    Được tinyeu99 sửa chữa / chuyển vào 23:41 ngày 13/01/2009
  8. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Tay này chắc quen Mod, khẩu khí mạnh lắm
  9. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

Cụng chum cùng BÁC mấy lần,
    Bác cứ bần thần không nói,chẳng năng,
    Nay EM lựa lựa máy đằng,
    Bác cứ khen rằng EM...khí mạnh đâu!?
    Khẩu Bác nãy quát ngầu ngầu,
    MOD MÉT đứng đầu cũng trọng TÍN-TIN,
    Dzờ mời cô gái vừa xin,
    MOD cứ tìn tìn,truy quét Cô ta...
    EM thì rượu cũng ngà ngà,
    Đọc Lục vân Tiên nhớ,nhớ là...nhớ thêm...
    Thêm rằng có 1 người tên...
    Tiên!...thanh niên đó...trên đường dzìa quê,
    Có thêm chút việc dzữa đường...
    Bèn ra tay giúp!...cô kia ít nhiều,
    Thành ra EM cũng làm liều,
    Qua tay MOD chút,chút phiêu tự lòng.
    Gửi qua MOD chút đôi dòng,
    MOD cho qua cửa,bằng lòng!...EM xin!
    HA HA HA......
  10. antisexism

Thật sự cảm ơn anh Bảo Trung đã góp ý. Nghĩ lại hình như mình cũng hơi vi phạm rồi . Anh có thể giúp em delete topic được không? Thật phiền quá làm mất thời gian của các bạn quản trị viên. Mình sẽ rút kinh nghiệm nếu có thời gian tham gia diễn đàn cùng các bạn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa