1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic của học sinh trường PTTH Bắc Đông Quan - Đông Hưng

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi trannam136, 09/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gnu_vn

gnu_vn Thành viên mới

em học năm 3 , anh chắc đi làm rồi phải ko , anh làm về IT à
  2. chanmatdep

chanmatdep Thành viên mới

Ngày xưa mình thi Tốt nghiệp ở BĐQ, học thêm ở nhà ông gì nhỉ, à, ông Cơ (hay Khơ?) thì phải gần cổng trường, được 2 buổi. Ngồi học Văn (cái thầy gì trẻ trẻ đẹp trai dạy Chuyên Văn TB không nhớ tên nữa), trêu thầy làm thầy đỏ cả mặt
  3. gnu_vn

gnu_vn Thành viên mới

ông mà bạn nói là ông Khơ , ngày xưa mình cũng học ở nhà ông này lẹt đẹt được mấy buổi rồi bỏ, ,chắc bạn học khối C phải ko
  4. chanmatdep

Không. Mình học khối D (Dê). Cũng học được nhõn 2 buổi đấy thôi bạn ah. Nói học nhưng học gì đâu, đến ngồi tán gẫu và trêu thầy giáo trẻ thôi.
    Chết thật, thẩy nào hồi mình đi làm teacher cũng toàn bị học sinh "bắt nạt". Giờ mới biết nguyên nhân. và thấm thía lời các cụ "gieo nhân nào gặt quả ý"
  5. gnu_vn

gnu_vn Thành viên mới

các cụ nói cấm sai nhỉ , nhưng nguyên nhân chắc cũng giống nhau , bạn thấy thầy giáo trẻ, xinh rai thì trêu , bi jờ học sinh nó thấy cô jáo trẻ, xinh gái , nó trêu phải ko
  6. chanmatdep

Hi`, chỉ trẻ thui. Bạn dùng từ xinh mấy bạn khác lại vào phản đối tớ thì chít đấy.
    a`, bạn ơi, Lò luyện toán của thầy Quang (thầy này cũng dạy ở trường Chuyên TB) giờ còn hoạt động không? Hình như vợ thầy dạy ở BĐQ thì phải. Ngày xưa mình học toán ông này, cũng được phết chỉ tội đông quá hôm nào cũng phải đi sớm 20'' -.> nửa tiếng để nhận chỗ. Có hôm đi muộn phải bắc ghế nhòm qua cửa sổ. Khát chữ, khát kiến thức khổ thật.
  7. Bac_Dong_Quan

Bac_Dong_Quan Thành viên mới

Bạn này chắc học Nam Đông Quan phải không? Ở dưới đó hay lên thị trấn Đông Hưng học thêm lắm. Trên Đông Hưng có nhà ông Khơ ở phía cầu Nguyên Xá và nhà thầy Quý ngay chân cầu là các lò ôn thi.
    Về thầy Quang, thầy dạy ở trường chuyên Thái Bình nhưng dạy thêm ngay tại nhà. Cái phòng học nhà thầy bé tý, cái bàn cũng nhỏ mà chứa được đến tận 50 người, người thu tiền học sau buổi học là cô Từ dạy toán ở trường Bắc Đông Quan vợ thầy ấy. Cô này người Hà Nội gốc, học cùng thầy Quang rồi bị thầy ấy "tà lưa" đưa về Thái Bình đấy bây giờ thì nghe nói cả 2 vợ chồng thầy đã chuyển hẳn lên Hà Nội cả rồi.
    Lớp học toán của thầy Quang bao giờ cũng rất đông, thầy lại hiền nữa.
  8. chanmatdep

9. Bac_Dong_Quan

10. Bac_Dong_Quan

Em đang học trường nào thế? Ở Đông Hưng em ở xã nào vậy?