1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic của học sinh trường PTTH Bắc Đông Quan - Đông Hưng

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi trannam136, 09/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chanmatdep

chanmatdep Thành viên mới

Không, năm nào nhỉ, lâu quá nên quên mất rồi. A`, khoá 94 - 97.
  2. Bac_Dong_Quan

Bac_Dong_Quan Thành viên mới

Hình như bắt đầu thi gộp trường từ năm 98 cơ mà nhỉ? Ngày tớ thi, thi ngay tại trường Bắc nên vẫn chưa biết 3 trường còn lại trong huyện. Mà bạn ở Đông Hưng, sao toàn tham gia topic Tiền Hải thế? Chắc lấy chồng Tiền Hải ah?
    Tớ thấy ở Thái Bình học toán thầy Quang là tốt nhất, thầy dạy cơ bản, dễ hiểu hơn cả mấy thầy trên thị xã. Tớ học khối A mà, Lý thì là thầy Khiết dạy chuyên Lý, nhà ngay cạnh nhà thầy Quang. Cả 2 thầy này đều là giáo viên trường Bắc Đông Quan, sau đó chuyển lên chuyên Thái Bình đấy.
    Còn Hoá bọn tớ hay lên thị xã (cũng đạp xe đạp 13 Km) lên học thầy Tiến hì hì
  3. chanmatdep

Chết chết, bạn làm tớ giật cả mình. Phải mở lý lịch ra. Chính xác là trong hồ sơ của tớ ghi: Tốt nghiệp PTTH kỳ thi ngày 5 tháng 6 năm 1997 tại Hội đồng thi Bắc Đông quan.
    Ùh, tớ cũng nghe nhiều đến thầy Khiết dạy lý nhưng dân khối Dê nên chưa học thử ngày nào.
    Tớ người Hưng Hà đấy chứ có phải Đông hưng đâu? Nhưng học ở Đông hưng, biết nhiều về Đông Hưng (HH thì tớ mù tịt luôn) và tương lai Hộ khẩu bị cắt xuống TP. Nhưng lại cứ thích buôn với người Tiền Hải. Rắc rối nhỉ bạn nhỉ
  4. Bac_Dong_Quan

Thế ra bắt đầu thi gộp trường từ nam 97 cơ ah, tớ quên mất
    Ở Hưng Hà sang Tiên Hưng cũng gần đúng không, tớ thấy ở Hưng Hà dạy cấp III không tốt lắm. Mà cậu học Tiên Hưng, có biết thầy Ngọc nhà ở Chương Dương, dạy môn Sinh học không?
    Mà trên Tiên Hưng, cậu học khối D chắc tiếng Nga ah? Tớ thấy Đông Hưng toàn tiếng Nga thôi. Bao nhiêu thầy cô già già dạy tiếng Nga thành ra có nhiều lớp phải học tiếng Nga.
  5. chanmatdep

Hi`. HH dạy có tốt không thì tớ không bít vì tớ không học. Sở dĩ tớ học Tiên Hưng vì trường đó gần nhà. Tớ không biết thầy Ngọc vì có lẽ thầy ý về sau khi tớ đã ra trường rồi.
    Tớ học tiếng Anh xịn đấy chứ tiếng Nga đâu? Khoá tớ học có 1 lớp Tiếng Nga thui.
  6. Bac_Dong_Quan

Năm tớ thi tốt nghiệp thì trường Tiên Hưng không có lớp nào học tiếng Anh cả (tốt nghiệp năm 99)
    Ở Đông Hưng, các trường cấp III dạy khá tốt, lại có mấy lò luyện cũng được nên cũng có nhiều học sinh đỗ Đại học.
  7. gnu_vn

gnu_vn Thành viên mới

mấy anh chị định biến forum thành chat room à
    to : bac_dong_quan
    em đang học ĐTVT của ĐH công nghệ
    2 anh chị tốt nghiệp từ 96,97 thì giờ có khi đi làm ,vợ con cả rồi nhỉ
    em ở đông sơn, anh BDQ ở xã nào nhỉ ,
  8. Bac_Dong_Quan

Vậy ah, thế có khi anh em mình biết nhau. Anh cũng ở Đông Sơn, ngay đằng sau nhà thờ ấy. Em ở xóm nào thế? Em có biết mấy anh chị học lớp 12A1 lớp anh như: Anh Đạt (sau học ĐH Nông nghiệp) Hải sau học Bách Khoa, Hiệp (học xây dựng) và Tuấn Vinh không? Năm đó Đông Sơn có 9 người học lớp anh
    Em biết Hiếu chứ? Hay em trai anh là Huy học kiến trúc?
  9. Bac_Dong_Quan

Hiện tại đã liên lạc được một số cực học sinh Bắc Đông Quan nhân ngày kỷ niệm 40 năm thành lập trường, các bạn học sinh khác có thể để lại địa chỉ liên lạc trên này
  10. deny_me

deny_me Ma Xó

Vào đây mới thấy quen quen, mọi người nói chuyện vui thế. Em học khoá 97-2000. Lớp I (i) cô Biên ( nổi tiếng khó tính) làm chủ nhiệm. ( em với cô nhiều xung khắc lắm đấy, nhưng em lại mến cô nhất - chắc cô cũng mến em nhất ) Hồi hôm thấy tên manowar đẹp trai hỏi em, mới nhớ ra hắn học lớp H. Giờ ko biết còn tung hoành trên ttvn này nữa hay ko?
    Hồi học ôn nhà ông Khơ toàn ngồi bắt muỗi, bụng học giờ đó thì đói hic Thầy giáo toàn người trẻ đẹp, chẹp lại hiền. Thầy Cường dạy văn trên tỉnh thì khác cái chữ hiền: ranh ma. thầy Chinh thì chỉ được cái câu giờ là giỏi. Bỏ kính ra, đeo kính vào nhìn cũng đủ mệt ( có lần em đếm được 42 lần thầy bỏ ra, đeo vào trong 10 phút đấy ) Cô Tuyền dạy văn ôi chao sao cô khoẻ thế, cứ giảng vanh vách các bài văn như đã học thuộc lòng từ lâu rõ là nhanh mà ko hề mệt. Học trò thì phờ phạc vì ghi, vì chép.. vì nóng.. Được mấy bữa em nghỉ.
    Học bên thầy Quang, em tuyền ngồi ngoài cửa ( vì cái tội cạy gần nhà ung dung đến muộn). Bẵng một thời gian lâu lâu, em lại gặp ngay anh con trai của thầy ( cũng qua ttvn) mà từ xưa em ko biết . dời ơi, đúng là người Thái Bình đông.. à ko quả đất tròn chứ lị, người Thái Bình gặp phải nhau suốt .
    Kể về trường mình thì nhiều kỷ niệm lắm, nhớ nhiều người lắm: Cô Nhung dạy sử này, Thầy Văn dạy pháp này, Cô Dung Thầy Bình( đã mất) dạy pháp nữa này, Cô Biên, Thầy Tân, Thầy Chinh.. bố Tùy coi trường này.. nhớ cả các bạn ngồi kín sân trường chịu em hành hạ bằng giọng ca chua loét mỗi dịp gì đó chẹp.. chẹp
    Thế trang web của anh trannam thế nào rồi vậy?
    mọi người có liên lạc về trường, cho mình xin cái thông tin qua YM: xixoncalem hoặc PM vào hòm thư của deny_me nhé.
    Được deny_me sửa chữa / chuyển vào 12:27 ngày 15/08/2005