1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic của học sinh trường PTTH Bắc Đông Quan - Đông Hưng

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi trannam136, 09/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. deny_me

deny_me Ma Xó

oh hi hi Sang tháng chị thích thì ra biển quảng ninh với em đi. Tháng này em ko đi đâu được ... em thích đọc bài chị viết. Lắm lúc cũng thích có người ngồi với mình lan man như thế lắm
    Nhà em ở gần trường nên toàn đi bộ. có lần đi xe đi học, đến lúc về tếch về thẳng Về đến nhà mới hoảng hồn nhớ ra xe còn vất ở trường. Hộc tốc đến thấy bố Tuỳ vẫn giữ cho cái xe bình an, thích quá. Lần sau chẳng dám đi xe nữa..
    Ngày xưa ở trường em toàn tham gia vào hoạt động văn hoá văn nghệ chứ ko tham gia thể dục thể thao. Em tự biết là các bạn oán em lắm í Bây giờ em cố gắng hơn rồi. Em thề
    Mà chị date học khoá nào vậy ạh???

2. Bac_Dong_Quan

Bac_Dong_Quan Thành viên mới

Em Hà còn nhớ Tuyến Sinh lớp B1 khoá 1996-1999 không, nó trên em 1 lớp và cũng ở gần nhà em thì phải, giờ nghiện ngập, trộm cướp ghê quá, lên cả báo đây này:
    Chuyên cướp tiền trên xe khách
    Nguyễn Huy Đông, 37 tuổi, ở xã Nguyên Xá và Nguyễn Trung Tuyến, 25 tuổi, ở thị trấn Đông Hưng, huyện Đông Hưng đã lập thành băng "Chí Phèo", chuyên nhảy lên các chuyến xe khách chạy trên đường Đông Hưng để cướp và cưỡng đoạt tiền của khách.

Đông và Tuyến.
    Khi đã nhảy lên xe, cả hai đứng đầu xe, phanh ngực áo cho thấy tấm thân đã có chỗ lở loét và bơm kim tiêm, dùi nhọn, dao tông dài?dắt quanh người để "thị uy" với hành khách đi xe. Các lái xe và phụ xe của những tuyến xe qua lại đây hầu như không ai dám kháng cự, vì nếu có lỡ đuổi chúng xuống thì ngày hôm sau cửa kính xe ô tô của họ sẽ bị ném vỡ, hoặc bị "khủng bố" bằng phân và chất thải.
    Dù 2 kẻ này tuổi đời rất kém xa nhau, nhưng vì có chung "sở thích" nàng tiên nâu, mỗi ngày chúng tiêu hết hơn 500 nghìn đồng nên rất liều lĩnh. Ngoài việc cướp của các hành khách đi xe, chúng còn có "chiêu" ăn vạ.
    Cứ thấy ai chuẩn bị dắt xe xuống đường là hai tên xông vào, Tuyến chủ động đưa chân mình rồi hô hoán bị xe đâm vào người. Còn Đông thì giả vờ xót bạn, rút dùi nhọn trong người đe doạ người đi xe và đòi phải đền tiền.
    Có anh xe ôm không có tiền trong người, bọn chúng áp tải, bắt mang xe máy và giấy tờ lên thành phố Thái Bình vào hiệu cầm đồ cầm xe lấy 400 nghìn đưa cho chúng, sau đó anh phải lủi thủi đi bộ về nhà vay mượn tiền đi lên chuộc lại xe để lấy phương tiện làm việc. Dù biết chúng là những tên cướp như vậy nhưng khi bị chúng điều đi là không ai dám phản đối, bởi nếu không đi thể nào hôm sau xe của các anh cũng bị chúng ?ovô tình? ngang qua và sượt dao chém vào yên xe, hay dao ?otrượt? xuống rạch thủng lốp xe hay chém vỡ yếm.
    Đến ngày 15/10 khi bị bắt, cả hai đã gây ra hàng chục vụ cướp, cưỡng đoạt.
  3. deny_me

deny_me Ma Xó

Em Hà có nhắn bảo là ko quen nhưng hình như cũng tưởng tượng được người đó anh ạ . Đi xa về thấy mẹ ở nhà bảo: chân tường cổng trường mẹ em đầy bơm kim tiêm. Động đến vấn đề xã hội "đen" phát hãi, nhất lại ở chính quê nhà
    Mà anh Bắc đông quan không nên gọi tên em í lộ liễu trên diễn đàn như thế

Được deny_me sửa chữa / chuyển vào 08:57 ngày 28/10/2006
  4. date11180

date11180 Thành viên mới

Xin chào! Rất vui được làm quen với em, deny_me. Em muốn biết chị học khoá nào à? Em cứ nhìn tên của nick, sẽ hiểu mà, nó nói lên nhiều điều lắm.
    @Bac_Dong_Quan: Co vẻ bạn rất hay đọc sách báo, và chuyên đọc những thông tin nóng bỏng nhất có liên quan đến trường Bắc. Nhưng ngoài những thông tin như vậy, bạn không còn thông tin nào khác ý nghĩa hơn và đáng quan tâm hơn cho người đọc hay sao?
    Được date11180 sửa chữa / chuyển vào 18:57 ngày 28/10/2006
  5. Bac_Dong_Quan

Sorry em
  6. Bac_Dong_Quan

Không, không còn
  7. nev95

nev95 Thành viên mới

Tới "date11180"
    Dạo này mình bận, chưa e-mail tới bạn được.
    Mình có điều này, "date" lắng nghe nhé.
    Mình không muốn tham gia ở những trang public, mình cũng không hề có ý định vào lại topic này.
    Mình không có thời gian, "date" muốn viết gì thì tuỳ, nhưng đừng đề cập gì đến mình nhé!
  8. date11180

date11180 Thành viên mới

thanks. Uh, rút kinh nghiệm.
  9. deny_me

deny_me Ma Xó

Anh Bắc Đông Quan tên gì nhề?
    Chị date hơn em hai khoá àh? Nhưng trường Bắc đông quá, ko bít nhau được. Chị Sen cao cao trong đội văn nghệ hát hay, chắc cũng sinh năm 80 nhỉ.. em ko nhớ nữa.
    anh nev95 là anh nào thế chị
    Được deny_me sửa chữa / chuyển vào 10:16 ngày 31/10/2006
  10. sinhvienxaydung8485

sinhvienxaydung8485 Thành viên mới

ko co thang nao hoc BDQ 2000-2003 a`