1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic của những người yêu xe minsk - MNHCK (phần 3)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Minsk_Nha_que, 16/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Trung67

Trung67 Thành viên mới

Có j đâu mà đc hay kô đc hả bác. Mọi ng` giao lưu trên tinh thần chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau chứ không fải chăn dắt. Nếu bác có lòng thì mọi ng` rất hoan ngênh.
    Tên tiếng Nga của xe minsk là mиhcк
    Được Trung67 sửa chữa / chuyển vào 14:00 ngày 19/11/2007
  2. conrua80

conrua80 Thành viên mới

Hê hê hê các bác Minsk về Thái Bình là đúng đấy
    Thái Bình là quê em mà
    Cách đây độ hơn 2 năm em còn ngoài Hà Nội, về nhà chơi vẫn thấy đầy minsk.
    Simson cũng không thiếu đâu
    Hê hê em nhớ hồi em học lớp 8( tức là năm 93 hay 94 gì đấy ) ông chú họ thằng bạn em có 1 em simson mà 2 cái xin nhan nằm ngang ở 2 bên tay lái ý. Đek biết là đời nào nhưng cái xin nhan kiểu đó thì chắc chỉ có 1 đời xe có thôi. Hồi đó thấy ông ý vất ở xó nhà có đi đâu, em với mấy thằng hay sang đó bơi nên biết
    Ko biết con xe đó giờ còn không nhưng mà chắc chắn mấy cái ao hồ đấy thì bị lấp hết rồi
    Bác nào muốn truy tìm thì đi tìm thử xem có khi vẫn vớ được đấy
  3. garungvp

garungvp Thành viên quen thuộc

Vâng cảm ơn bác
    Ý của em là hướng dẫn anh em vào sau và chưa có kinh nghiệm ấy mà chứ em nghĩ anh em đã có máu xe cộ và nhất là Minsk thì anh em với nhau câu lệ gì
  4. soido1984

soido1984 Thành viên mới

Đây là 3 e xe ở đường lê lợi , gần quảng trường Nguyễn Đức Cảnh thù phải , e cũng không nhớ rõ lẵm .

Được soido1984 sửa chữa / chuyển vào 18:26 ngày 19/11/2007
  5. soido1984

soido1984 Thành viên mới

Em xin được tường thuật lại buổi off thứ 5 tuần vừa rồi . Xin lỗi mọi người bây giờ mời post lên được .
    Đầy đủ các anh tài có mặt trong buội tối hôm đó , mặc dù lúc đầu chỉ được vài người đến , do có việc nhưng rồi cuối cùng thi cũng đông đủ tất cả mọi người
    Ảnh này thì e không biết là ai chụp được , thấy kết quả hay hay chả hiểu là đi off , đi sinh nhật hay là đi j nữa mà nhìn bí hiểm quá . Chắc là mấy a náy đang tính chuyện bán xe
  6. soido1984

soido1984 Thành viên mới

Hôm thứ 5 vừa rồi , đúng như kế hoạch là lịch off hàng tháng của ae minsk hn , nhưng đúng hôm đây có 1 thành viên trng đội cũng trùng ngày sinh nhật . Thế là kết hợp một công đôi việc .Chúc mừng sinh nhật anh HoàngBin :
    Được hôm đi off Ăn Uống trong thành phố , nên ae tranh thủ cho các ba xã đi giao lưu cùng mọi người , để tăng thêm tình bằng hữu , chứ bình thường mà ae đi xa chả mấy khi có chi em bên cạnh . Vợ chồng nhà này đẹp đôi ghê .Nhin mà .... hic !!!!!!!!!
    Được soido1984 sửa chữa / chuyển vào 19:19 ngày 19/11/2007
  7. dentist_hmu

dentist_hmu Thành viên mới

vui qua, cac bac trong hoi Minsk cho e cai lich hen cu the cua cac bac voi, em la thanh vien moi nhe, hom truoc hoi cac bac ve cai vu áo sống ma chang bac nao tra loi e cả........chán quá......yêu Minsk
  8. what_happen_to_me

what_happen_to_me Thành viên mới

Gớm bác soi thằng em hơi kĩ đấy . Oánh xong quên không xem lại chính tả , đoạn sau em có bị sai tí ti nào đâu nhể?
    Chiều nay em vừa giải quyết thành công con 67 độ bị thu giữ ở Hoà Bình cách đây 3 tuần trong chuyến đi kỉ niệm 1 năm thành lập nhà Vivu tại Thung Nai. Mất 750K tiền thay đổi kiểu dáng & tự ý thay máy, 250K tiền vượt quá tốc độ, 210K tiền bến bãi , đau xót ! bài học về xe độ khá nhớn dồi. Quyết làm em Minsk nguyên bản cho chắc đòn. Hị hị...
    Em nghe phong phanh hình như bác Quang LZ thanh lý em Minsk vàng rồi thì phải ? Có đúng không ạ? Xe đó thật là đẹp.

@ All : lịch thi đấu bóng bánh của anh em là như thế nào vậy ạ?
  9. Minsk_Nha_que

Minsk_Nha_que Thành viên quen thuộc

Áo sống là thế này:
    1. mất 4 xuất trong SG do thời tiết trong đó
    2. đến T7 mới có 5 người đóng tiền trong đó đã tính cả tôi, đăng ký thì thấy hào hứng nhưng đến lúc quyết thì chẳng thấy ai cả
    Thử hỏi các bác trên này là liệu 5 cái áo thì có thành đội được không? với lại in có 5 cái thì chẳng ở đâu làm cả mà có làm thì cũng chẳng rẻ,
    Có thể áo tôi định mua cho ae nó hơi đắt 1 chút nên 1 số ae không chuẩn bị kịp, Vậy bác nào đứng ra làm giúp cái vụ áo này nhé
    Còn ý kiến của tôi là thế này: Mỗi người tự sắm 1 cái áo khoác đen sau đó T7 này chuyển hết cho tôi để tôi đi in giúp (Vừa rẻ vừa hợp dáng các bác). Các bác xem thế có được không ạ
  10. hmvttd

hmvttd Thành viên mới

Nếu đúng là Simson thì con đó là Simson Star, người mình gọi là "Sít ta" đó bác! Con này ngày xưa ông già em cưa bà già em nên em cũng khoái làm 1 con lắm! Đời xe có 2 xi nhan 2 bên có khá nhiều đấy, toàn dùng chung cả, vd như Star, Habitch, MZ ES... cái này lạc đề 1 chút so với box minsk.
    Vụ áo Minsk thì có lẽ cách giải quyết đẹp nhất là đặt hàng chú Tuấn Anh 1 đống vải gió màu đen rồi tự đi may áo gió hoặc may chung ở 1 nơi nào đó theo một mẫu áo gió đơn giản, sau đó quây lại in 1 loạt. Áo gió thì mùa hè, mùa đông mặc được tuốt, mà anh em SG cũng có thể mặc được. "Thiên cân" ý của tớ là thế.