1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic: ĐĂNG KÝ THAM GIA ĐỀ TÀI LÊN MEN TRUYỀN THỐNG (T5/2002)

Chủ đề trong 'Công nghệ Sinh học' bởi BachHop, 13/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BachHop

BachHop Thành viên rất tích cực

Topic: ĐĂNG KÝ THAM GIA ĐỀ TÀI LÊN MEN TRUYỀN THỐNG (T5/2002)

trong thông báo kỳ 3 BH đã đưa ra ý kiến, họp mặt trước đồng thời sau đó cùng làm 1 đề tài nho nhỏ vềlên men truyền thống, các bạn nào ở Tp.HCM có thể thì tham gia nhé cho vui!
    post danh sách tham gia và địa chỉ hoặc cách liên lạc nhanh nhất (điện thoại càng tốt) ở đây!
    chi fí ban đầu LM lactic đã có cụ thể là sữa đặc và men giống! hũ nhựa!!!
    còn chi fí lên men cơm rượu ai tham gia thì đóng phí!!!
    đăng ký từ bi giờ đến 8/6/2002 <---khóa sổ!
    chi tiết hơn sẽ bàn khi họp mặt!
    thân mời tham dự!
    chú ý: thành viên ở xa vẫn có thể đăng ký rùi thì các thành viên ở hcmc sẽ gửi qua bưu điên cho, còn thành viên ở xa thì gửi phí làm đề tài lm cơm rượu!
    ----------------------the end----------------------------
    1.BachHop

BachHop
  2. minimoon

minimoon Thành viên quen thuộc

2.Minimoon (xin tính vào dạng ở xa đối với cơm rượu và yaourt vì em chỉ thích làm rượu thui ạ)
    m^_^m
  3. dong_hai

dong_hai Thành viên mới

Chào chị ,
    Em thì tham gia hết mình , chờ tin chị báo ngày họp box đó
    Dong_Hai
  4. ti9_037

ti9_037 Thành viên quen thuộc

Trời ơi!! Một đề tài vô cùng hấp dẫn với dạ dày như thế này mà chẳng có ai tham gia cả à? Chị BH ui!! Em đang kí làm cơm rượu và sữa chua với!!! Mà em nghĩ có rượu thì phải có mồi nữa mới thú vị chị à! Hay là làm nem chua nữa đi chị ha!! Vừa có rượu, vừa có mồi thì chắc là bữa họp mặt sẽ thêm vui đó!!!
    Họp mặt vào ngày 2/6 thì em nghĩ mình nên làm mấy sản phẩm này trước đi chị ơi, còn tiền tài trợ thì minimoon sẽ lo hết!! CM giàu lắm! Tỉ phú mà!!!
    Minimoom ui!! Hay là tui với bà nấu bia luôn đi! hâ!! Tui nhớ là hồi tui nấu xong thì thầy Hổ có xin một chai đó!!! hee!! Và cũng thông báo với CM là bố Duy cũng đã vào forum này rồi đó!!!
    [sze=10][red] Tí 9
  5. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào các bạn,
    Thiệt tình là lãnh vực này tôi dốt đặc, nên không thể tham gia. Vậy, cho tôi hỏi nhỏ, tôi có thể đăng ký là thành viện trong ban Giám Khảo chấm điểm lúc nếm không :-)?
    Thân ái
  6. BachHop

yeah, giám khảo kiêm tài trợ chính!!!

BachHop
  7. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Hic,
    Tôi xin đăng ký tài trợ các nụ cười và những tràng vỗ tay thật nồng nhiệt bởi ... tiền tiêu thì không có nhiều nhưng đùa vui thì không bao giờ thiếu.
    Thân ái
  8. weirdhobbit

weirdhobbit Thành viên quen thuộc

Em xin hoan hô bác ndungtuan đã anh dũng đứng ra làm ban giám khảo.
    Em có một lời khuyên rất "chí tình" giành cho bác: nên chuẩn bị trước thuốc xổ và cài sẵn số điện thoại cấp cứu, hihi ... đề phòng các nhà CNSH làm "thí nghiệm" thất bại...
    Nói vậy thôi chứ WH tui vô cùng ủng hộ đề tài này, chỉ là lực bắt tòng tâm, đành ủng hộ bằng tinh thần vâỵ, mong mọi người cố gắng lên
    Everything has two sides or more.
  9. BachHop

thành viên mới vừa vào box đã rất hiểu thế nào là CNSH
    ---------------------------------------------------------------------
    chuẩn bị trước thuốc xổ và cài sẵn số điện thoại cấp cứu, hihi ... đề phòng các nhà CNSH làm "thí nghiệm" thất bại...
    ---------------------------------------------------------------
    có thể thất bại nhưng ko nản lòng , sẵn sàng uống thuốc xong mần tiếp!!!
    hihihihi

BachHop
  10. minimoon

minimoon Thành viên quen thuộc

Em có ý kiến:
    -Em ủng hộ vụ nem và bia, nhưng nem mua chợ còn bia Tiger cơ, ấn tượng hồi học làm nem sâu nặng quá không dứt nổi, hic..
    -Cơm rượu em không rành lắm, chỉ có rượu và sữa chua em nghĩ là có thể tự mần, vừa dễ làm vừa dễ tiêu thụ, chỉ còn một chuyện là thời gian và nơi chốn làm.
    -Và người mần thì không cần phải thử, ban giám khảo để làm chi, hehe...
    -Ai tiêu thụ đều phải góp kinh phí, làm ơn liên lạc minimoon để đóng phí, BH, ti_9 và dong_hai để phụ giúp một tay, còn nhà ai bán thuốc tây thì xin gia nhập với bác ndungtuan trong phần kiểm nghiệm, sau đó thì sẽ có một cuộc nhậu rượu trái cây với mồi là sữa chua (?!!??) cho cả box.
    PS:
    Xin mọi người đừng nghe thằng tí 9 nói nhảm, chẳng qua thằng bạn em nó muốn em khen nó ngược lại thui ạ, nó chỉ ước mơ mỗi chuyện thành tỉ phú nên đâm ra lậm nặng, mọi người muốn nó bớt man man xin làm ơn có cần sửa chữa lắp đặt những phần cứng hay muốn mua, bào trì máy tính làm ơn ủng hộ nó, để nó cứ man thế suốt ngày ảo tưởng tôi nghiệp lắm ạ.
    ==@@@^_^@@@==