1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho câu hỏi nhỏ - part 2

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi ariesnow, 07/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

Mình hay đậu xe ở công viên kia, cho để xe tối đa trong 3h. Có mấy lần lu bu không lấy xe ra kịp, có tên officer kia không có chuyện gì làm, ghi cho mấy cái parking ticket, mặc dù xung quanh còn đầy chỗ trống. Cứ về lấy xe mà thấy cài tờ xanh xanh ở kính xe là thót ruột. Từ giờ nếu biết đi lâu thì hết dám đậu ở đó vì biết bị soi.
    Theo mọi người 2 cái parking ticket kia nên giài quyết thế nào? Tất nhiên cách cuối cùng là bấm bụng trả cho xong. Nhưng có cách nào tốt hơn khắc phục hậu quả, chẳng hạn đơn xin đổi biển số xe hay gọi lên năn nỉ bớt 1 cái. Liệu có được việc không? Ai co kinh nghiệm vui lòng bày cho mình. cám ơn nhiều.
  2. alleykat

alleykat Thành viên mới

Topic dành cho câu hỏi nhỏ - part 2

Topic này dành cho những ai muốn hỏi những thông tin nhanh và... nhỏ Topic này đã được 99 trang nên xin phép các bạn mở part 2.

Nếu các bạn cần xem các câu hỏi liên quan đến nước Mỹ, xin hãy nhấn vào đây:
    Hỏi - Đáp - các vấn đề liên quan đến Mỹ

Topic dành cho câu hỏi nhỏ

Được alleykat sửa chữa / chuyển vào 20:23 ngày 09/03/2009
  3. alleykat

alleykat Thành viên mới

Theo alleykat thì bạn không nên thay bảng số xe, tốn tiền vô ích . Nên trả tiền phạt của 2 tickets và hãy cẩn thận hơn trong tương lai.
  4. RoseQueen

RoseQueen Thành viên mới

Mọi người cho RQ hỏi là xách mobile printer về VN có bất tiện gì không? Có phải khai báo gì không? Nó chỉ nặng có 5 bl nên RQ định tháo hộp ra bỏ vào check-in bag xách về thì có phải gặp rắc rối gì ở sân bay hay không?
    Một câu hỏi nữa là RQ mua 3 cái iphone mới đem về thì có gặp vấn đề gì không? Bỏ vào carry on hay check-in bag thì tốt?
    Rất mong được trả lời sớm vì 2 ngày nữa là RQ bay rồi.
  5. Schtroumph

Schtroumph Thành viên mới

Phi trường Mỹ hay Europe thì họ không để ý gì về mấy cái nhỏ nhặt này đâu ..chỉ có airport của Vietnam và luật của Vietnam thì có thể có vấn đề . Carry-on la` the best way
    chúc RoseQueen đi Vietnam vui vẻ nhé
    Schtroumph
  6. RoseQueen

RoseQueen Thành viên mới

Cảm ơn S nhiều nhé. Sắp được về VN nghỉ ngơi và vui chơi với gia đình, bạn bè ở VN rồi mà lại là lần đầu tiên về VN nữa nên RQ hồi hộp lắm. Định không mang gì nhiều nhưng vì ông cậu nhờ mua nên phải xách về mà không biết thủ tục thế nào.
    Chúc bạn một tuần mới với nhiều điều tốt lành.
  7. royalgia

royalgia Thành viên mới

Em chào các bác
    Em đang làm cái đơn xin cấp visa không di dân cho bố mẹ em sang thăm bà chị bên Mỹ. Mẫu đơn là DS 156. Tuy nhiên cái trang thứ 3 em không hiểu:
    Nó có 3 mục:
    Ad***ional visits
    Ad***ional visa issuance
    Ad***ional visa refusal.
    Bác nào giải thích cho em ý nghĩa của 3 mục trên với . Mình có phải điền gì không.
    Em xin chân thành cám ơn. Gấp rồi mong các bác trả lời nhanh nhé.
  8. cman

cman Thành viên mới

Mẫu Đơn DS 156 trang 3
    câu 29 : Bố Mẹ bạn có đến Mỹ bao giờ chưa = nếu answer = No thì đi tiếp đến câu 30 (để trống tất cả khoảng dưới)
    câu 30 : Bố Mẹ bạn có đuoc cấp Visa Mỹ bao giờ chưa = nếu answer = No thì đi tiếp đến câu 31 (để trống tất cả khoảng dưới)
    câu 31 : Bố Mẹ bạn có bị từ chối Visa Mỹ bao giờ chưa = nếu answer = No thì đi tiếp đến câu 32 (để trống tất cả khoảng dưới)
    seaman
    Được cman sửa chữa / chuyển vào 00:33 ngày 25/03/2009
  9. royalgia

royalgia Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nhá.
    Mình điền " no " như bạn ở 3 mục đó thì nó in trang 3 ra cũng bỏ trống, như vậy nghĩa là trang đó mình không điền gì cả.
    Cám ơn bạn. À Mình hỏi thêm là nộp tiền lệ phí cấp visa trước hay là đăng ký hẹn trước nhỉ. Mình chưa làm vụ này bao giờ nên hỏi luôn các bạn cho tiện.
  10. cman

cman Thành viên mới

Lệ Phí 131 USD phải nộp truớc (non-refundable).
    chúc bạn may mắn
    thân mến,
    seaman