1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho câu hỏi nhỏ - part 2

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi ariesnow, 07/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rockneverdie83

rockneverdie83 Thành viên tích cực

Mình đang ở Trung Quốc khổ nỗi tiếng anh ko được thông thoát cho lắm đang cần làm 1 topic về Hệ thống tin tức (Information System). Bác nào có lòng thành cho em xin ít topic em cảm ơn
  2. sin_vuive

sin_vuive Thành viên mới

Cung tuy vao viec ban muon lam. Vi du nhu co mot so English school co mo khoa'' internship khoang 2-3 thang gi do, nhung mi`nh lam viec khong nhung unpaid ma con fai tra tien hoc phi cho truong (kieu dang moi gioi).
    Con neu ban muon sang hoc tieng Anh roi di lam may viec theo dang general labor (tat nhien la illegal) va nhan $$$ dang under table (chi tra cash giua chu voi mi`nh) thi`cung co'', nhung de ti`m viec do trong thoi gian ngan 2-3 thang thi`khong de.
    P.S. Maý cua em bi hong fan type tieng Viet, xin mode dung delete. Thanks
    xin hỏi các ace rằng là việt nam mình có dịch vụ kiểu dạng như này ko nhỉ??? Tức là vừa du học vừa lao động đó (sang bất cứ thành phố nào của Mỹ), chỉ làm ngắn hạn (chừng 1-2-3 tháng gì đó thôi)
    mong mọi người chỉ cho e với nhé, chân thành cám ơn.
    Email: vuhonggroup@yahoo.com.cn
    Yahoo: vuhonggroup
    [/quote]
  3. sin_vuive

sin_vuive Thành viên mới

- Tuy` vao ban thoi, neu ban muo^''n ba''n duoc nhanh thi tra tien shipping cho ng` mua (tuc la free shipping), con neu khong ban cu charge tien ship vao muc shipping price.
    - Ban gui truc tiep den ng`mua, k fai qua amazon.
    Chuc ban mau ban duoc sach!
    Mình định bán sách cũ trên amazon.com Bạn nào đã có kinh nghiệm chỉ giúp mình shipping fee là mình phải trả đúng không? Và mình gửi sách trực tiếp đến người mua? Cảm ơn các bạn nhiều!
    [/quote]
  4. sandora4455

sandora4455 Thành viên mới

Hi,
    mọi người có ai có thể giúp mình chia sẻ kinh nghiệm về i20 hay không? Mình mới sang Mỹ không lâu nhưng vì học ở xa nên không có tuyến xe bus di, nên cần tập lái xe sớm
    Khi đến chỗ thi, mình k được họ chấp nhận vì lí do giấy tờ không đạt. dù cho mình có con dấu nhập cảnh từ hải quan mỹ trên mẫu đơn i94 nhưng họ vẫn từ chối lí do là con dấu đó fai nằm trực tiếp trên i20 dù cho mọi thứ khác của mình đều hợp lệ và nhà trường cũng kèm thêm thư nhận xét tình trạng thị thực của mình đều tốt
    Không biết mọi người có kinh nghiệm gì liên quan đến trường hợp này thì chia sẻ mình với nhé, hoặc cứ nói những advice nghĩ đến nha. Cám ơn, mình đang rất cần nên mong nhận được ý kiến mọi người
  5. John_Cooper

John_Cooper Thành viên quen thuộc

Hello everyone here,
    I have an idea to establish a Language Club, where everyone, Vietnamese or Foreigners can join to see each others, make friends, exchange and improve your non-native speaking language, culture and MORE.
    Contact us soon because some of the first members will probably be the managers, or group leaders.
    Iâ?Tm looking forward to your co-operations.
    Thanks in advance.
    Contact information:
    Yahoo: linhtong110@yahoo.com
    Phone no. 0978 112 568
  6. aimeee

aimeee Thành viên mới

Trả lời bạn này thì chắc sách của bạn ấy bán từ lâu rồi . Theo kinh nghiệm cua tớ thì shipping fee thì mình trả ở bưu điện nhưng ngươì mua trả mình flat fee mà Amazon đưa ra . Sau khi khách đông ý mua thì amazon sẽ email bạn với địa chỉ người mua. Bạn cứ đọc kĩ cái email của amazon, nó chỉ bạn cách làm rất rõ ràng .
  7. aimeee

aimeee Thành viên mới

Tớ muốn gửi 1 số đồ về VN nhưng ko muốn dùng bưu điện vì nó đắt và lằng nhằng hai quan ở VN. Bạn nào có biết dịch vụ gửi đồ về VN nhanh & rẻ không? Tớ thấy ở Cali có nhiều dịch vụ nhưng tớ ko ở đố nên ko biêt chính xác. Thanks
  8. missouri

missouri Thành viên mới

Mình dang tìm mua hoa ngọc lan ở Mĩ. Bạn nào biết chỗ thì chỉ giúp. Thanks!