1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho câu hỏi nhỏ

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi Aozola, 06/07/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

.
    Em khong o CO, nhung 2000/thang thi du* suc voi muc chi tieu chi co food and rent. Em chi can 1000 voi food and rent, con 1K de saving
  2. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Mọi người cho em hỏi về fitness với ạ:
    - Em tính đi bơi nhưng mà...em bỏ bơi lâu lắm rùi. ...nên ko còn tự tin nhảy ùm xuống nước . Em tính học bơi lại , nhưng toàn thấy các lớp dạy bơi cho nhi đồng, trẻ con thôi..chẳng thấy dạy người nhớn . Có anh chị nào đã đi bơi rồi ...cho em biết mình phải làm sao với ? Em muốn bơi hồ trong nhà...chẳng biết nói thế nào ...trả tiền theo từng lần mình bơi hay mua vé tháng ạ ?
    - Em cũng thích đi phòng tập , em muốn gặp huấn luyện viên để nói với họ là mình có nhược điểm nào và muốn khắc phục...lal lal...(em ko có ý là huấn luyện viên riêng vì em biết cái đó chỉ có sao mới có nỗi thôi) . Nói chung là mình phải thế nào để vào phòng tập...khi mà máy móc trong đó, mình đâu có rành....Với lại nghe nói, hình như fee để tập cũng đắt lắm.
    Có anh chị nào đã đang tập trong các phòng tập hay có ý gì..share với em với ạ.
    Thanks all
  3. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

1. Bạn đi bơi ở hồ bơi trong trường đó. Trường ĐH nào chẳng phải có cái hồ bơi trong nhà Nếu có thể, rủ đứa bạn nào đó biết bơi đi cùng chẳng hạn. Chubby thấy mấy cái khoản này học thầy không tày học bạn nha, mà lại vui nữa. Nếu ban đầu sợ chìm thì ở hồ bơi họ hay có mấy cái thanh xốp dài dài đó, túm lấy 1 cái thanh đó nhảy tùm xuống hồ, không chìm đâu
    2. Nếu workout được trong gym ở trường thì là tốt nhất, lại đỡ tốn tiền. Thường thì trong gym thường có mấy người ngồi coi đó, mình không biết thì ra hỏi họ thôi, họ sẽ chỉ cho nhiệt tình, trong gym ở trường thường là học sinh nên dễ dàng và thân mật hơn. Chubby cũng đang enroll ở 1 cái gym gần nhà vì nó mở 24/7, nhiều khi đêm không ngủ được hoặc học bài không vô thì chạy ra đó Thường thì mấy cái gym này họ bắt mình kí contract 1 năm hoặc hơn, Chubby trả khoảng 35 đồng mỗi tháng, lại có cả free tanning nữa. Trong gym họ cũng có mấy người được thuê để coi tránh cho mình không bị injured cho nên feel free hỏi họ, họ được trả tiền để giúp mình mà.
    Tuỳ theo thời gian và điều kiện của bạn mà sắp xếp thôi. Chubby đi cả gym ở trường (hôm nào có lớp trên trường, chạy ra tiện hơn) và gym ở gần nhà (24/7). Còn về personal trainer, không phải cứ là sao thì mới có thể đâu. Trong trường thường có mấy đứa nó học về health science đó, có mấy đứa part time trainers lấy cũng rẻ lắm, nếu vui vẻ và làm quen thành bạn bè thì còn được free cơ. Bạn của Chubby đang làm master về health science và nó là chơi pro **** fighter/martial art pro/bouncer/personal trainer, nó charge người ta 20 đồng per session nhưng vì là bạn, lại bribe nó mấy món sushi và chả giò nên nó train free.
    Thế nhé, chúc bạn mau kiếm ra solution và đi bơi, đi gym để vào năm học ta khoẻ hơn
  4. longtoo

longtoo Thành viên mới

[/quote] .
    Em khong o CO, nhung 2000/thang thi du* suc voi muc chi tieu chi co food and rent. Em chi can 1000 voi food and rent, con 1K de saving
    [/quote]
    Thanks Bunny!
  5. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi nếu ăn speeding ticket 1st time (54 mph on 40 mph road) thì làm cách nào là tốt nhất để không bị ảnh hưởng bằng lái, và tăng insurance : ra toà hay là gởi form xin học defensive driving, etc. Ai có ý kiến gì không ạ, mình ở Houston. thanks mọi người nhiều .
  6. khiemtr

khiemtr Thành viên tích cực

Defensive driving . Nếu bạn cực siêu về luật, và nghĩ có thể cãi trắng thành đen thì có thể ra tòa. Còn nếu chỉ là "phó thường dân" thì thôi đi học lớp defensive driving đi cho gọn. Lấy lớp đó vừa clear được cái record, vừa không phải đóng tiền ticket + court fee.
  7. ariesnow

ariesnow Thành viên mới

Thanks Khiêm nha. Chắc ko cãi được đâu vì nhưng sao có lần lên làm thủ tục mình thấy bà con đợi ra toà đông quá xá, kô biết là làm gì. Ông mex cop chắc kô show up on court date nhưng chắc có bắn súng tốc độ? Như vậy ngoài đóng $110 cho toà tiền ngu còn đóng thêm tiền cho driving school nữa đúng không? thanks again
  8. lingling04

lingling04 Thành viên mới

Xin hỏi các anh chị ở đây đã ai làm giấy miễn thị thực cho kiều bào chưa ạ?Có thể cho em hỏi lệ phí là bao nhiêu?trong vòng bao nhiêu lâu thì lấy đuợc?Phái đoàn đại diện Việt nam ở UN có thể làm đuợc chuyện này không?Thanks
  9. khiemtr

khiemtr Thành viên tích cực

Lệ phí hình như là $20. Giấy này có hiệu lực trong 5 năm. Gửi thẳng về ĐSQ VN tại Washington DC làm cho gọn, nhưng hình như phải apply online trước. Bạn vào đây đọc thêm chi tiết nhé: http://viet.vietnamembassy.us/lanhsu/
  10. Cosmence

Cosmence Thành viên mới

Tớ đang muốn đi New York vào khoảng tháng 10 hoặc 11. Mọi người cho tớ biết bao giờ ở NY có đại hạ giá được ko? Tháng 10 hay tháng 11 sales đã hơn?
    Cảm ơn trước nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa