1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho câu hỏi nhỏ

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi Aozola, 06/07/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuonghoahong

vuonghoahong Thành viên mới

Cam on ban Mai Trang (minh nghi vay, khong biet co dung khong) ve thong tin het suc chinh xac va chi tiet. Ban hien dang o Vietnam hay o dau vay? Neu co gi thac mac muon tim hieu thi minh hoi ban duoc khong?
  2. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Anh/ chị/ bác nào có quyển First Things First (soft copy) của Stephen Covey không share cho em với ạ. Em cám ơn nhiều. Chẳng là em mới đọc quyển 7 Habits của bác này, thấy hay quá nên muốn đọc thêm về chủ đề quản lý thời gian mà. Thực tình em cũng tìm trên mạng rồi nhưng, chỉ có audio CD (abridged) thôi chứ không sao kiếm ra document.
  3. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

http://www.amazon.com/gp/product/0684802031/sr=8-1/qid=1154446782/ref=sr_1_1/002-4608983-0777640?ie=UTF8
  4. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Dạ vâng đúng quyển sách đấy ạ. Anh Milou không có thì thôi, còn bày ra làm gì cho em thèm. Em cũng định tải bản audio về nghe thử, nhưng một là file to quá, hai là em đọc mấy cái review của amazon, nó bảo đấy chỉ là general introduction thôi, mà introduction em cũng biết qua trong quyển 7 Habits rồi.
  5. Milou

Vừa mí order tức thì:
    Order Summary:
    Shipping Details: tlj7books
    Have questions about this order? Please contact the seller..
    Order #:
    Shipping Method: Standard Shipping
    Subtotal of Items: $0.34
    Shipping & Handling: $3.49
    ------
    Total for this Order: $3.83

Shipping estimate for these items: August 3, 2006 1 "First Things First: To Live, to Love, to Learn, to Leave a Legacy"
    Stephen R. Covey; Paperback; $0.34
    Sold by:tlj7books

Dễ ợt khỏi mất công đi thư viện.
  6. NewYorkLife

NewYorkLife Thành viên mới

Cho mình hỏi với
    Ship package thế nào cho rẻ mọi người nhỉ
    Mình sắp move mà lại muốn đi du lịch trước khi move, nên định ship đồ đi trước, người tay không đi chơi cho nhẹ. Nhưng khổ nỗi ra post hỏi nó thét cho đến 50USD/bịch tầm 50lbs. hic... chạy mất dép
    Mọi người chỉ cách với
    thanks nhiều nhiều
  7. Milou

Tôi chỉ thấy các bác >60 tuổi thi đôi khi bị rớt nếu nghe không hiểu, không trả lời được câu nào, hình như ra làm hẹn thi lại. Có vẻ như những người tỏ vẻ lo lắng thì càng bị quay như dế, còn tỉnh bơ thì có khi chỉ bị hỏi 1 câu "tổng thống Mỹ là ai?" thế thôi. Thi quốc tịch xong hẹn ngày đi tuyên thệ, nhận được cái "bằng" thì có thể điền ngay đơn ra bưu điện gởi đi ngay thì cỡ 2 tuần sau nhận được passport.
  8. bagai

bagai Thành viên rất tích cực

Bạn NY life nóng y như người NY vậy :). Mọi người ko trả lời có nhiều lí do lắm: vì..ko biết, chưa đọc, hoặc chưa có thời gian ... :)
    Xuống Hungtinton Beach thì nhiều người Việt ở OC, nếu bạn ko quen ai thì thử hỏi Cutie hoặc DuongQua nhe. 2 người họ ở gần đó.
    Về shipping Bg search thì ra được mấy cái này, ko biết bạn đã thử chưa :):
    www.transitsystems.com Low rates to ship freight, furniture and other large items.

www.uship.com uShip "the eBay of shipping", save up to 80% and get $100 cash back.
    www.freight101.com Get real-time freight quotes from multiple trucking companies.
    www.intlmovers.com Free moving quotes from reliable international moving companies.
    Link search: http://search.yahoo.com/search?ei=utf-8&fr=slv8-msgr&p=cheap%20shipping
    Được bagai sửa chữa / chuyển vào 05:40 ngày 25/08/2006
  9. NewYorkLife

NewYorkLife Thành viên mới

Cám ơn chị Bagai đã trả lời giúp
    Em hỏi từ nửa tháng rồi mà không ai trả lời thì không nói em nóng tính được ;) Mà em cũng không phải người NY. Em muốn làm người NY nhưng không được vì bị kêu lạnh quá chứ không ai kêu nóng quá cả ;)
    Chuyện em hỏi gửi đồ thì nếu ai có kinh nghiệm chỉ giúp thì tốt, chứ tìm trên net như vậy không hợp lắm. Em thử mấy link chị đưa rồi. Lại còn phải đấu giá chờ người ta post giá cái bịch của mình nữa thì chắc em nghỉ chuyển nhà luôn ạ.
    Còn vụ nhà cửa thì, ai tiện thì chỉ giáo thôi ạ..
  10. aigu

aigu Thành viên mới

Cả nhà cho aigu hỏi 4PM giờ GMT thì tương đương với mấy giờ ở Cali nhỉ (cộng thêm 2 giờ thì bằng chỗ aigu)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa