1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho câu hỏi nhỏ

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi Aozola, 06/07/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. alleykat

alleykat Thành viên mới

dùng site này convert world time anywhere
    http://www.timezoneconverter.com/cgi-bin/tzc.tzc
    Chào bạn Aigu
    cứ lấy 4PM hay 16:00 GMT trừ đi 7 hours thành ra giờ California (Pacific time) ngay = 09:00 AM
    mèo
    Được alleykat sửa chữa / chuyển vào 16:12 ngày 29/08/2006
  2. aigu

aigu Thành viên mới

Cám ơn bạn mèo!!
  3. combinh

combinh Thành viên mới

Tôi là người sắp sang đinh cư ở hoa kỳ .Hiện giờ đang o vn tôi là một giáo viên dạy toán và đang học cao học ở 1 trường đại học của vn.vậy xin hỏi các bạn nếu tôi sang hoa kỳ theo diện HO thì có thể học tiếp 1 chuyên ngành gì đó dc ko? va với điều kiện nao? nhờ các bạn tư vấn giup nhé..........
  4. minakod

minakod Thành viên mới

Chào cả nhà ạ. Tình hình là em mới mua con Ibook đại hạ giá. Nhưng về nhà mở ra thì Itunes ko chịu play mấy bài nhạc dạng wmv của em. Hồi trước em dùng HP thì thấy Itunes tự convert mấy bài này sang dạng ACC hay gì đó để có thể bỏ vào Ipod được. Mọi người có biết convert trên Mac thế nào bảo em với. Em cảm ơn nhiều.
  5. Khikho007

Khikho007 Thành viên mới

Định mua một cái laptop gởi về VN cho người thân. Có ai biết chổ nào bán và ship computer về VN hay công ty nào ở VN có uy tín lo chuyện này không? Cổm ơn nhiều
  6. bagai

bagai Thành viên rất tích cực

chú ơi mua ở Vn rẻ hơn ... nếu chú mua gửi về bị hải quan lấy cũng vậy à..gửi tiền về VN kêu người nhà đi mua :P
  7. bagai

bạn giáo viên đang dạy toán ơi :P...đang hoc cao học thì lần sau viết tiéng Việt có dấu kĩ hơn 1 tí nhé..ko bọn Mỹ ko cho học tiếp cao học đâu :P (j/k)
    Trả lời câu hỏi của bạn: Bạn cứ đem đầy đủ giấy tờ học hành các thứ..qua đây ..lên chỗ trường gần nhà í..hỏi counselor của trường..có trường sẽ nhận 1 số units của VN, và bạn có thể học tiếp...cũng có trường có thể ko nhận, thì bạn thi mấy lớp toán + English..rồi vào học tùy theo trình độ..chắc cũng ko lâu đâu... :). Nếu bạn có thời gian có thể lên google search mấy trường gần nhà rồi email hỏi người ta xem thế nào... nhớ đem đầy đủ giấy tờ bằng cấp bên VN qua, dịch ra tiếng Anh...
    Chúc bạn may mắn. À, mai mốt hỏi nhỏ nhỏ thôi, hỏi lớn quá người khác sợ ko dám trả lời ...kekekke... j/k, đừng giận nhe
  8. vitba

vitba Thành viên mới

Anh/chị cho em hỏi muốn mua phở ăn liền bên này thì mua thế nào và ở đâu ạ ? Em ở bang PA , quanh thành phố chỉ có 2 nhà hàng VN mà lại ở tít gần sân bay , chả có ô tô nên tịt chả biết làm thế nào cả .Em nghe nói bang CA có chợ đồ VN có phở ăn liền , anh chị nào bít thì cho em xin chút thông tin
  9. bagai

có đó, bạn gọi điện thoai hỏi người ta có ship lên trên đó ko? hoặc nếu có người thân thì nhờ họ mua giùm.
    Website về business của người Việt ở Mỹ đây, bạn có thể tìm thông tin trong đó.
    http://www.vacoc.com
  10. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Hi all,
    Mọi người cho em hỏi cái này ạ? tiền đi học và tiền sách bên này ác quá. Học fí thì đàh chịu vậy nhưng còn tiền sách thì em đến chóng cả mặt. Có người nói em nên order online thì rẻ hơn nhiều. Nhưng vấn đề là trước giờ em chả biết order online liệu có safety ko? mà sách vở thì nên order trên trang nào thì uy tín ạ. Chỉ sợ mua về nó đưa cho quyển sách cũ xì thì tức điên...
    Sẳn đây, cho em buôn luôn ạ. Có anh/chị/em nào biết ở gần vùng SanJose, Milpitas có job làm ko ạ? Em ko có kinh nghiệm, (nhưng được cái học mau biết ) ko biết có hãng nào tuyển cho em làm partime or full time ko ạ? Nếu anh/chị/em nào biết xin giới thiệu cho em với nhá. Em sẽ xin hậu tạ liền.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa