1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho dân Chuyên Bắc Ninh đây! Dành cho tất cả những ai đã và đang học tại Chuyên Bắc Ninh

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi tuyen0106, 31/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. towardthesun

towardthesun Thành viên mới

có ai là cựu HS NKHT còn ở Bắc Ninh không?
    sao không làm vụ offline hôm nào đó nhỉ?
  2. piccolo

piccolo Thành viên mới

Tớ nghĩ là có nhiều đấy, nhưng họ ít tham gia vào topic này thôi.
  3. towardthesun

towardthesun Thành viên mới

Lớp tớ thì có vài thằng...à quên, nhầm, vài đứa, nhưng ko có số ĐT liên lạc
    Chả lẽ lại đem tờ rơi tìm bạn lạc đi rải chứ
    Hôm trước nghe kể về vài chàng lớp Toán, Hoá, không biết các chàng ý nhớn tới đâu rồi, muốn gặp lại xem mặt tý
    Có ó ó ó ó ó ó ó aiiiiiiiiiiiiiiiiiii học khoá 98-01 ở đây không?
  4. tustar

tustar Thành viên mới

It is not feasible for me, so sadddddddddđ
  5. kbigbang

kbigbang Thành viên mới

Hix, tự hào nhỉ, tớ cũng vào đây ké tý. Tớ suýt là học sinh trường chuyên đấy. Không hiểu sao "số phận" mình chưa bao giờ từng học trường chuyên nào cả. Tớ phải đính chính "số phận" vì ngày xưa tớ cũng thi vào chuyên Toán Bắc Ninh, tớ cũng đỗ đấy chứ nhưng bị bác Nguyễn Nhung đuổi học (lúc đó bác ấy cậy là trưởng phòng phổ thông ở SGD Hà Bắc đuổi tớ - sau này nghe nói làm giám đốc SGD BG) thành ra chưa là học sinh chuyên BN một ngày nào. Sau này lúc học lớp 11, có được SGD BN triệu tập lên chuyên Lý - lúc đó thấy yêu thầy quý bạn ở trường huyện quá; nên đã từ chối cơ hội đó.
    Sang năm lớp 12, có cơ hội học các bác Lê Nho Ánh, Nguyễn Thái Minh, Phạm Tiến (không nhớ họ tên lắm - tạm gọi vậy) và bác Nguyễn Đăng Sản (bác này mặc dù cùng quê, nhưng cũng không nhớ họ tên chính xác - tạm gọi vậy). Bác Ánh có một cậu nói rất hay "Tất cả giải thưởng được kết thúc bằng tràng vỗ tay rồi sẽ qua đi, chỉ còn đọng lại là cái giấy chứng nhận mà thôi, nên có được nó hay không cũng chẳng cần quá phải quan tâm".
    Bác Minh thì suốt ngày bốc phét mấy thằng học trò thiếu kinh nghiệm thực tế nhưng vẫn thích nghe bác tán. Hết chuyện ngày xưa tao học ĐH thế nào, bạn tao cùng level với tao, ra trường vào Ams dạy thì level tăng còn tao giảm. Rồi lại đến những chuyện đấm nhau, đánh nhau bị bắt nhốt, ...
    Bác Tiến thì mình có một ấn tượng rất đặc biệt. Mình nghe ông già nói lại rằng ông già ngồi nhậu với bác ấy ở nhà bạn ông già mấy lần rồi (bác Tiến còn mách nước xin bác Nguyễn Nhung ngày xưa cho mình mà), nên lúc học "rất cảm thấy đỡ tự ti". Nhưng đúng là, ở đời chẳng ai học được chữ ngờ cả, bác ấy chửi mình như hát hay. Chưa có bao giờ đời học sinh đi học của mình bị stress như hồi đó. Bác ấy bảo mình là gánh nặng thành tích đội tuyển phải cáng đáng (vì mình có biết quái gì đâu, toàn gặp may thôi). Ức chế đến mức mình phải xin bỏ học vì bác ấy chửi mình và cũng vì xấu hổ. Nhưng có lẽ, mình không thể tự quyết định số phận thì phải, đến lúc về trường huyện; bác Trần Văn Cư (hiệu trưởng TD1) bảo rằng: em không học tiếp thì em sẽ nhận hạnh kiểm trung bình (hồi đó dốt thế, không biết gì) sẽ không được thi tốt nghiệp. Nếu như bây giờ mình sẽ bỏ đội tuyển thẳng cẳng ngay. Thế là đành muối mặt với bạn bè đội tuyển tiếp tục đi học và làm gánh nặng chọ họ và nghe bác Tiến chửi đểu => nhục
    Bác Sản, mặc dù cùng quê; nhưng tớ ghét bác ấy ngay từ vụ bị bác Nguyễn Nhung đuổi học (bác ấy đã không giúp mình). Mình tin là chỉ cần một câu "có họ, nó là cháu" thì bác Nhung chắc chắn tha cho mình (nghe đồn rằng trước khi đuổi mình, bác Nhung có hỏi bác Sản). Đời đen bạc hay là số phận???
    Nói chung tao ngộ của kbigbang với chuyên bắc ninh khá nhiều, cũng có một số bạn sau này quen biết lúc học BKHN. Trên KBC này cũng có bạn Thanh Hải, không biết bạn ấy còn vào đây nữa không, đã học xong, còn ở Ý nữa không nhỉ? Nghe thằng Lưu gù nói rằng Hải vẫn chưa về VN mà.
  6. cakiem85

cakiem85 Thành viên mới

dạ iem học Qu Vê (Hoàng Quốc Việt 00-03) có được bon chen trong box nì ko ợ?
  7. khanhung

khanhung Thành viên mới

8. khanhung

khanhung Thành viên mới

9. doccotinh

doccotinh Thành viên mới

con gái trường này xinh lắm đề nghị post ảnh để cập nhật tình hình nha !
  10. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

cô bé trên avata của mình cũng học chuyên bắc ninh :))