1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic dành cho dân Chuyên Bắc Ninh đây! Dành cho tất cả những ai đã và đang học tại Chuyên Bắc Ninh

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi tuyen0106, 31/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. espider1276

espider1276 Thành viên mới

Chào các anh chị !!!
    Em là thành viên mới toe, ngấp nghé vào chuyên bắc ninh năm học này. Giờ em đang học lớp Anh 10 đó!
    Trường mình jờ trông khang trang ra trò. Có một toà nhà 3 tầng đang đc xây dành cho các lớp Sử, Địa. Chắc tại em mới vào học nên chưa thấy zui cho lắm. Mà cũng chẳng thấy gắn bó thân quen gì. Bản thân em cũng đã qua lò đào tạo của Nguyễn Đăng Đạo. Hồi cấp II học ở đó zui lắm. Bác Chuyên vẫn làm bảo vệ ở đó chứ chẳng đi đâu cả. Bọn em hồi đó hay bắt chước các anh chị khóa trên gọi bác là "Gia truyền" ( Chuyên già đó). Nghĩ lại buồn cười quá... Trường Đăng Đạo jờ cũng đc tu sửa đẹp lắm rùi. Em vào lớp cũ mà thấy lạ hoắc. Trường xây một toà nhà khác đẹp, xịn hơn nhiều ở sân sau trường. Lúc xây xong cũng là lúc tụi em ra trường. hixhix. Nhưng em thấy học ở dãy nhà cũ vui hơn nhiều, có nhiều kỉ niệm đáng nhớ lắm. Lớp em ở tầng 3, lớp đầu tiên thẳng từ nhà bác Chuyên lên. hì hì.
    Em chưa từng ở KTX ( vì là dân thị xã) nhưng cũng nhận ra bác cái ảnh post trang 2 của anh tuyen0106 là bác Tuyến - bảo vệ KTX. Thỉnh thoảng em hay ghé qua phòng bọn lớp em nên cũng biết chút chút.
    Em rất vui đc làm quen với các anh chị.... hìhì. Mọi người post bài để topic thêm sôi nối nhé !!!
  2. khongkhocdau

khongkhocdau Thành viên mới

Trước ngày mình đi, nhiều chuyện làm mình quên béng đi chào cô Tiền và thầy Bằng. Kỉ niệm 10 năm thành lập trường cũng không về được vì hình như hồi đó đang thi thì fải, cũng chả nhớ rõ nữa. Nhớ lại ngày xưa, học cấp 3, lớp chuyên Văn toàn con gái, 19 đứa, cũng vui phết. Giờ mỗi đứa 1 phương, Thảo Nguyên mở hàng cho việc cưới xin. Hichic.
    Eo ôi! Nhắc lại chuyện cấp 3, mình lại thấy nhớ bạn Ngọc Long lớp Lý, hồi đó bạn ấy hay mặc áo màu vàng, cười rất tươi, làm mình "chết lên chết xuống", mà mình lại thích màu vàng thiế nên đặt biệt danh bí mật cho bạn là "Chó thèm". Nếu mà gặp bạn ấy, mình sẽ nói 1: "Ngày xưa, tớ thích cậu lắm lắm".
  3. hungvlv

hungvlv Thành viên mới

Xin chào tất cả các bạn.
    Hôm nay mồng 1 Tết, mình rỗi rãi online, thấy topíc của các bạn, thật ấn tượng. Trước tiên xin chúc cả nhà một năm mới sức khoẻ, hạnh phúc, an lành và thành công!
    Mình là Việt Hưng, học sinh khóa đầu tiên của trường Chuyên Bắc Ninh, khoá 1993-1996, quê Thuận Thành. Khóa mình chỉ có 3 lớp Toán 12người, Lý 11 người và Văn-Anh 15người. Mình học lớp Lý do thầy Tiến chủ nhiệm. Nếu kể về kỷ niệm thời học ở BN thì biết bao giờ hết được.
    Mình chúc các bạn trẻ, phát huy truyền thống Kinh Bắc, học giỏi hơn nữa, thành công hơn nữa để luôn tự hào với miền đất quê hương yêu dấu! Chúc trường chuyên Bắc Ninh ngày càng lớn mạnh!
  4. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

bé này trẻ quá ....... hay tán luôn bé nhỉ .....
  5. mi_nhon

mi_nhon Thành viên mới

Trường hụt của tớ ... ^^ Thi Chuyên mà còn rớt đến đau lòng .. ^^
  6. piccolo

piccolo Thành viên mới

Thi Chuyên mà còn rớt, thế cuối cùng đỗ trường gì hả mi_nhon?
  7. Banglang

Banglang Thành viên mới

Ôi, giống mình thế, mình thi cũng trượt cái Oạch! Đau xế cơ chứ...
  8. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Ai được học trường Chuyên BN quả là diễm phúc. Tôi có mơ ước cũng không bao giờ được đặt chân vào đó. Chỉ có một hai lần gì đó vào trường. Nhưng là để thăm cô bạn, một cô giáo dạy văn của trường. Tuy không được học dưới mái trường này, nhưng khi bước chân đến thì trong tôi dậy lên một niềm yêu mến.
    Các bạn được học trong môi trường đó thì cố gắng lên nhé. Cố gắng xây dựng quê hương chúng ta ngày một phát triển.
    Thày Trịnh Khôi là thày giáo cũ của mình, mười mấy năm không gặp thầy, không biết thầy ra sao? Bạn nào đang học ở đấy thì cho tôi xin một ít thông tin về thầy.
  9. nguyenkhacthai

nguyenkhacthai Thành viên mới

ô chị Picolo cufng học chuyên Bắc Ninh ạh ^^.Hi?nh như chị có "liên quan" mật thiết với anh Thanh đội em ha? ;))
  10. nguyenkhacthai

nguyenkhacthai Thành viên mới

Ah, Tha?y Khôi h la?m hiệu trươ?ng Chuyên Bắc Ninh.Tha?y cu?ng quê em đấy ;)).tha?y nói chung la? vâfn kho?e va? công tác rất tốt.