1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic địa chỉ may đồ đẹp ở đây mọi nguời nhé!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi teddy84, 09/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hqtrung

hqtrung Thành viên quen thuộc

Mì?nh thẮy 'Ă? Vest ơ? nhà? may BEN - 56 LĂ Vfn Sìf - Sà?i Gò?n - tiẶm bĂn phà?i à, hơi bì 'èp! Chù may 'Ă? hơi bì kỳf!
  2. Vietltsg

Vietltsg Thành viên mới

Ở Sài Gòn may ở tiệm Hội An, 182 Lý Tự Trọng, quận 1 là tuỵêt nhất!
  3. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

e cũng hay đi may, no cũng chưa thấy ấn tượng nhiều ở đâu. E hay may chỗ chị Chi ở F363, nhưng mà cũng hay phải sửa, với cả cứ may nhiều là thể nào cũng lẫn lộn lung tung cái này sang cái khác, cũng ko thích thế lắm, nhưng ở đấy lấy mẫu trên mạng, nhiều kiểu lạ mà đẹp, với cả đường may của chị ý cũng được. Lười cho nên cũng chẳng tìm hàng nào khác, cũng may nhiều ở đấy cho nên người ta biết mình thích style gì. E thấy trungnamdesign được nhiều người khen lắm, có vẻ như anh này cắt đồ rất đẹp, mỗi tội tiền hơi mắc (90k công cho một quần hoặc áo, chỗ chị Chi là 80k), nhưng mà đáng đồng tiền thật sự ý.
    Còn những chỗ khác, e cũng sợ là người ta toàn may cho khách quen, mình đùng một cái đến may thì người ta cũng chẳng may cẩn thận cho mình.
    Thành Công cũng có nhiều hàng may đồ, e vào đại một hàng để sửa quần áo, cũng thấy khá thích, tại e chẳng phải khách quen mà người ta cũng khá là nhiệt tình.
    Được lifesucks sửa chữa / chuyển vào 19:46 ngày 22/04/2007
  4. teddy84

teddy84 Thành viên mới

hik hik, được hôm đi mua vải may đồ, mình qua Thành Hưng ở Tô Hiến Thành thì đóng cửa. Qua chố Hà Thu ở Triệu Việt Vương thì nghỉ trưa, đi lòng vòng để chờ nhưng lâu quá. Chán thế! Thế là qua Minh Nguyệt ở phố Huế may, chẳng biết thế nào? Đã có bạn nào may đồ ở đó chưa? Recommend cho mình với!
  5. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Tớ cũng thik may đồ, đúng hơn là buộc fải may đồ vì ko mặc vừa đồ may sẵn. Nhưng vừa rồi đã cãi nhau kịch liệt với bà may ruột vì may cái áo vest cho mình 4 tháng chưa xong, đúng hơn là chưa thèm động đến. Tức wá mắng xa xả 1 trận rồi vác vải về. Những lần trước bà ý toàn chậm của mình độ 1-2 tháng mình còn bỏ wa, dù đã là wá đáng lắm rồi, nhưng lần này ko chịu đc nên fải bye 4ever thoai.
    Mọi ng có bít hàng may nào may sơmi kiểu điệu điệu đẹp đẹp mà trả đúng hạn, hoặc cùng lắm chậm độ 1-2 tuần ko nhỉ?
  6. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Mình thấy mọi người khen chi mytamngan ở bên F363 cắt đồ đẹp mà điệu lắm. Y hệt mẫu luôn, mình đang định thử xem thế nào?Chị i'' là chủ topic 3D j đó ở bên F363 í. Có j sẽ recommend lại cho mọi người.Hôm trước qua Minh nguyệt ở phố Huế cắt đồ, nhưng tận 10/5 mới được lấy đồ. Cũng nghe nói ở đó cắt đẹp.hihi.Bạn có thể mua vải qua đó rồi may, tiền công 60k 1 áo hoặc quần.Vì đấy là nhà của chị ấy nên tiền công mình thấy cũng ko đắt lắm, mà mặt phố Huế đấy chứ!
  7. girl_kieuky

girl_kieuky Thành viên mới

ấy ơi, mình cũng muốn may một vài cái áo sơ mi mà ko có kiểu gì cả, ấy có thể chụp mấy kiểu đó gửi mình xem với được không, mình đang ở TP HCM. Thanks ấy nhìu nhìu nha!
  8. teddy84

teddy84 Thành viên mới

9. hunganh030705

hunganh030705 Thành viên mới

MÌnh xin lỗi bạn vì hôm trước quên không nhắn bạn là Hà Thu cũng làm giờ HC bạn ạ. Ở đó may cả quần công sở và quần thời trang bạn ạ. Đã bạn nào may đồ ở Khánh Hằng chưa, mình thấy cơ quan mình các chị may cũng đẹp lắm. Mình thì từ gần một năm nay trung thành với Quốc Công ( chợ Ngô Văn Sở rồi)
  10. cuatu

cuatu Thành viên mới

Tớ vừa đi may ở Thành Hưng - Tô Hiến Thành về nè. Ông xã may 3 cái áo giá 65k/1 áo ( tiền công ấy nhé), áo ông xã tớ lên dáng đẹp nhưng mỗi tội cùng một số đo mà 3 cái áo cái chật cái rộng cái vừa. Chả hiểu thế nào.
    Tớ may 2 cái thì dáng được nhưng đều bị rộng, giá ghi trong Biên lai là 60k/áo nhưng ko hiểu sao lúc lấy thì chỉ có 55k/áo thôi, ko hiểu có phải do được trừ tiền 10 ngày sai hẹn hay là mỗi người báo giá một kiểu.
    áo vest thì may ở đấy 2 cái rồi, cái đầu tiên ok nhưng cái thứ 2 rất đẹp nhưng ko mặc được vì chật quá. hehhe.
    yến Ly thì tớ may đó vài lần, cái đẹp cái không, thậm chí có cái sửa cả chục lần vẫn ko mặc được
    Nói chung là tùy người và tùy lúc nữa ấy. À giá may áo quần ở Yến Ly cách đây 1 năm là 60k, ko biết bi giờ có tăng nữa ko., trả đồ chậm và hay phải sửa.
    Được cuatu sửa chữa / chuyển vào 17:00 ngày 26/04/2007