1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic địa chỉ may đồ đẹp ở đây mọi nguời nhé!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi teddy84, 09/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shalimarhp

shalimarhp Thành viên mới

Đã ai ở topic may quần áo váy ở nhà may Helene hoai chưa? Mình đã may ở đó rồi nhưng bây giờ thất vọng lắm. Chờ thì lâu, đến ngày lấy thì kiểu gì cũng phải sửa, lại phải để lại. Nhưng đến hôm hẹn lấy đồ sửa thì cũng chưa thèm sửa đâu nhé, lại phải ... chờ tiếp. Mình may đồ ở đó hôm nọ còn bị mất đồ nữa , lại phải tiếp tục chờ tìm, rồi chờ may lại tổng cộng mất hơn một tháng. Khiếp quá, may thì kiểu cũng được nhưng dạo này may hay phải sửa lắm. Mà mang tiếng là nhà thiết kế Helene Hoài này kia nhưng mà toàn nhân viên thiết kế cho khách đấy chứ có phải Hoài thiết kế đâu, mà chắc cắt may thì cũng rứa luôn. Bây giờ toàn thế nhỉ, cứ nổi tiếng một tí là chẳng thèm động vào vải của khách, chỉ bán danh tiếng thôi. Mình bức xúc quá, chẳng bao giờ may ở đó nữa, nhân viên ở đó thì nhiều mà làm ăn thì lôm côm lắm, chị chủ thì chỉ đi ra đi vào thôi, khách có ý kiến gì thì cũng là nhân viên giải quyết hết, thôi khỏi nói về cái nhà may này, chỉ được cái mã thôi. chán
  2. hanah82

hanah82 Thành viên mới

Các bạn ơi, ở Sài Gòn chỗ nào may váy, đầm đi tiệc, dạ hội đẹp nhỉ? nhà may nào chuyên áo sơmi kiểu công sở? mình mới mua mấy xấp vải, ít khi đi may đồ nên ko rành lắm.
  3. alone_angel

alone_angel Thành viên mới

Em ko biết có ai có nhu cầu về áo dài k, hôm nay em vừa dẫn mẹ đi thuê áo dài. Đtiên thì định lên KMã, nhưng trên đg đi qua Đội Cấn thấy có shop áo dài HƯƠNG SA em bảo mẹ cứ vào xem.
    Troài oai, rẻ khó tin. Mấy cái áo mỏng mỏng (hình như gọi là voan) có 35k, trong khi đó ở Nhung (Kim Mã) toàn 55,60 mà jống y hệt, mấy cái áo kính thì 55, mà cũng kiểu cách tân nhá, ở Nhung những 100 với 150 cũng y sì. Nhung như **** ý!
    Ở đấy còn bán luôn áo dài nữa, rẻ dã man. Có cái áo jống hệt vải em mua tặng mẹ chồng tlai mà giá bán bằng luôn giá vải, nhìn vẫn mới nữa chứ.
    Em kết hàng này luôn, từ h sẽ ra đây thuê, e lại hay fải mặc áo dài nữa chứ
    Mà cái em chủ shop trẻ măng, hỏi ra mới sinh năm 86, vui tính lại có duyên bán hàng, em ý cho thử thoải mái luôn mà vẫn fục vụ nhiệt tình (mẹ em thử 7 bộ thuê có 1)
    429 Đội Cấn hay sao ý các bác ạ, shop khá đẹp
  4. shalimarhp

Mình thật sự thất vọng với nhà may Duy Ý ở Mai Hắc Đế. Sao bây giờ tìm được một địa chỉ may đẹp , đúng hẹn lại khó đến thế chứ. Mình may một cái váy ở đó mà hẹn đến 5 lần mà không lấy được . Mình bực mình quá , đã thế gọi điện hỏi xong quần áo chưa mà nhà may còn nói cái giọng nói thẳng ra là rất "ma cô" . Nếu ai có ý định may ở đây thì nên suy nghĩ lại, mình nói thật đấy,. Nhà may đó may không đúng ý mình đâu, như mình đây này. bảo may phần chân váy là may xéo vải hôm đến thử thì thấy may ôm vào người rồi thiếu lung tung cả. may một cái váy quá đơn giản mà lấy 150 ngàn. Đúng là chẳng dại nào giống dại nào.Duy Ý là nhà may lỗi hẹn của khách nhiều nhất đấy, mình đến đó thì thấy ai cũng bị hẹn ngày mai, rồi ngày mai đến lại ngày mốt...bó tay.com
  5. shalimarhp

Mọi người ơi tẩy chay nhà may Duy Ý 42 Mai Hắc Đế đi, có ai biết thiết kế thời trang làm ở đó đâu, toàn may theo mẫu có sẵn trong quyển mẫu ấy mà. giỏi giang gì chứ
  6. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Bây giờ đa số là mình tìm mẫu trên mạng rồi mang đến cho người may mà.
    bạn thử qua nhà may Thắng bên 59 Ngô Thì Nhậm xem, mẫu thiết kế bên đấy cũng ổn phết. Có 2 em học bên Mỹ thuật công nghiệp hay ngồi đó. May trả đúng hẹn. Mình hay may bên đó lắm. Lần nào tí tởn đến lấy cũng được mua 1 cốc trà đá mời hihihi, khách quen mà
  7. tronxoe

tronxoe Thành viên mới

tien` cong^ the'' nao` vây. embemuathu
  8. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Mình hay may áo sơ mi và quần nên tiền công là tầm 50-70K. Vải toàn mua chợ Hôm 30-45K nên thế là vừa. Hôm nọ bà chị mình may 8 thứ vừa áo vừa váy bên đó. Nói chung là đúng hẹn, may được. Khuyên các bạn nhìn mẫu rồi hãy đi chọn vải
    May váy và bộ hình như đắt hơn 1 chút
  9. beconmy

beconmy Thành viên mới

Mình thì chỉ biết 2 cửa hàng may áo đâm dư tiệc đẹp ở Sg thôi. K nhớ địa chỉ chính xác. 1 em là Nu & Ni gần khúc chợ Tân Định (bên fía mấy cửa hàng bán vải đấy). 1 em là Chic Lê vữa xuống chân cầu Kiệu nằm bên tay fải nếu bạn đi từ hướng công viên Lê Văn Tám lên
  10. thuna_hn

thuna_hn Thành viên quen thuộc

Có ai đã may quần áo ở Thu Hà hay là Hà gì đó chưa (ngày xưa ở Quan Thánh bây giờ chuyển vào ngõ hay sao ý)? Có được ko các bác?