1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TOPIC HOẠT ĐỘNG TÌNH NGUYỆN: Kêu gọi tham gia cứu trợ bà con vùng lũ Quảng Bình (tr.54)

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi chieclatinhyeu, 30/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Xu_Ka

Xu_Ka Thành viên mới

Tôi ủng hộ ý kiến của bạn XacUopVietNam, nhưng tôi mong sao chính các bạn mang số tiền ủng hộ đến tay người dân.
    Mình đang sống ở SG, có thể liên lạc với ai được.
    Mong mọi người hướng về miền Trung thân yêu.
    Chúc các bạn đợt khuyên góp thành công.
  2. ego1210

ego1210 Thành viên mới

Ko cần nói nhiều, mọi người qua các phương tiện thông tin đại chúng cũng thấy được mức độ thiệt hại nghiêm trọng mà cơn bão Xangsane gây ra cho các tỉnh miền Trung nói chung và Đà nẵng nói riêng. Với tinh thần tương trợ lá lành đùm lá rách, thay mặt các thành viên box ĐN, ego xin chính thức phát động đợt ủng hộ nạn nhân cơn bão Xangsane trên phạm vi thành phố ĐN.
    Có 1 số điều cần lưu ý:
    1. Có quá nhiều tiêu cực trong những đợt ủng hộ từ thiện trước đây, nguyên nhân là do qua quá nhiều kênh, nhiều cấp. Vậy nên, ego đề nghị: ko đi qua bất kì 1 sở ban ngành nào, tự chúng ta sẽ đứng ra quyên góp và trực tiếp đem số quyên góp tới những địa chỉ cần thiết. Sau đó, những người trực tiếp làm có nghĩa vụ công khai các khoản tài chính đã thu chi và các địa chỉ cụ thể đã ủng hộ.
    2. Thiệt hại vật chất là rất lớn, và ai cũng hiểu sự ủng hộ của chúng ta chỉ đóng góp đc 1 phần rất nhỏ hàn gắn những mất mát đó. Sức người, sức của của chúng ta có hạn, nên ego nghĩ chúng ta ko nên làm dàn trải, mà tập trung vào 1 số địa chỉ cụ thể, chẳng hạn 1 phường bị thiệt hại nặng nề nhất, or 1 khu vực bị thiệt hại nhưng ít đc quan tâm...
    3. Kế hoạch trên chỉ có thể dc thực hiện tốt nếu có các leader tại các điểm Hà nội, Đà nẵng, Sài gòn cùng sự hỗ trợ của các thành viên 3 miền. (Leader có nhiệm vụ kêu gọi và thu thập quyên góp tại các điểm, sau đó chuyển tới điểm chính là Đà nẵng. Mọi hoạt động đều được tiến hành trên cơ sở tự nguyện, trung thực và công khai hóa)
    Hiện h, theo ego đc biết, tại SG có anh XU sẵn sàng đảm nhiệm, nếu có thêm chị Bé con, Mì cua cùng các thành viên ở SG thì chắc chắn sẽ tốt hơn nhiều.
    Tại HN có Một thoáng và ego sẵn sàng "trực chiến", ngoài ra có thêm sự trợ giúp của Mylifeisskidrow, 132989, chị viviani, chị sutubienbong. Được biết 1 news là thứ 6 tới chị viviani và stormysea sẽ lên đường vô ĐN làm công tác cứu trợ bão lụt.
    Tại ĐN hiện ego chưa contact đc với ai, nhưng có lẽ các mod thaonguyen và nguoidungthoi cùng cựu mod xml có thể đảm đương đc.
    @ motthoang: ego đồng ý là ở các nơi xa, khó có thể ủng hộ về hiện vật, ủng hộ tiền là thiết thực và thuận lợi nhất. Tuy nhiên, việc hẹn gặp nhau 1 lần để trực tiếp để ủng hộ tiền e là khó thực hiện. Nếu có thể, các bạn có thể chuyển tiền vào tài khoản của 1 thành viên đáng tin cậy ngoài HN, sau đó, thành viên đó sẽ chuyển khoản vào 1 leader trong ĐN. Còn trong TH bạn nào ko có account mới tính tới chuyện chuyển tiền trực tiếp. Nếu các thành viên tin tưởng, ego sẽ cùng một thoáng phụ trách việc này.
    Chủ TK: Nguyễn Thị Lan Hương
    (là ego1210, SV năm 4 ĐH Ngoại thương Hà Nội - hiện là 1 trong 5 mod box Đà nẵng --> ko biết đã đủ info để mọi người tin tưởng chưa nhỉ?)
    Số TK: 0011001078558, ngân hàng VCB (Vietcombank)
    Số mobile: 0904.062624

(Những bạn nào sau khi chuyển khoản cho ego xin sms/alo cho ego or post họ tên và địa chỉ liên lạc lên box để tiện cho việc công khai hóa các khoản thu chi)
    @ anh XU: từ h đến trung thu còn 5 ngày, ego nghĩ là hơi gấp để kêu gọi ủng hộ. Nên chăng thời gian cho đợt 1 kéo dài tới 20-10?
    Vì một Đà nẵng thân yêu, mong các thành viên nhanh chóng cho ý kiến
    Cheers,
    Ego
    u?c ego1210 s?a vo 13:05 ngy 03/10/2006
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ủng hộ nhiệt tình ý kiến của Hương !
    Đã có 1 tài khoản rồi,thiết nghĩ không cần up nhiều TK lên đây nữa,(còn nếu mọi người nhiệt tình thì Motthoang cũng có thể up TK của mình lên đây,OK? )
    Mình nghĩ là vẫn cần gặp nhau 1 buổi (cái này thu xếp cũng không khó ) vừa để mọi người biết nhau,vừa để ghi chép lại những người đóng góp rồi còn up công khai lên box để mọi tất cả cùng biết,mọi người thấy thế nào? (gì chứ tiền nong là cứ phải trung thực và rõ ràng )
  4. stormysea

stormysea Thành viên mới

Hey Xu,
    Trưa ngày thứ 6 Bu sẽ bay vào Đà Nẵng. Hiện tại đang quyên góp được tiền, hiện vật (gồm quần áo, chăn mùng, ..)
    Ngày mai sẽ dặt vé HN-Đà nẵng ngay lập tức, nếu ko đặt mua đc vé máy bay thì sẽ đi oto. Chắc chắn thứ 6 sẽ cómặt tại đà nẵng
    PS cho Mod Thảo nguyên: tình hình là suốt 3 hôm rồi không gọi điện đc cho Thảo Nguyên. Xu có biết nhà hắn không xu hỉ?
    Các thành viên box Đà nẵng tại HN nên có lịch gặp nhau khẩn để tiến hành các hoạt động cứu trợ từ xa.
    Thanks
    PS1. Quê Xu is quê Bu. We will do the best, will we?
  5. stormysea

stormysea Thành viên mới

Tội Đà Nẵng quá. Nhìn mà ứa cả nước mắt.
  6. stormysea

stormysea Thành viên mới

Cảm ơn Ego đã nhắc đến Viviani. Ngày tới ni Viviani và Stormysea sẽ lên đường vào Đà nẵng. Hiện đã thu góp được một số tài sản và hiện vật.
    @ motthoang: ego đồng ý là ở các nơi xa, khó có thể ủng hộ về hiện vật, ủng hộ tiền là thiết thực và thuận lợi nhất. Tuy nhiên, việc hẹn gặp nhau 1 lần để trực tiếp để ủng hộ tiền e là khó thực hiện. Nếu có thể, các bạn có thể chuyển tiền vào tài khoản của 1 thành viên đáng tin cậy ngoài HN, sau đó, thành viên đó sẽ chuyển khoản vào 1 leader trong ĐN. Còn trong TH bạn nào ko có account mới tính tới chuyện chuyển tiền trực tiếp. Nếu các thành viên tin tưởng, ego sẽ cùng một thoáng phụ trách việc này.
  7. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

8. xml_q84

xml_q84 Thành viên mới Đang bị khóa

Mới up được mỗi cái này, còn nhiều nữa, nhưng độ phân giải thấp do quay bằng điện thoại. Bà con ráng xem
    Click vô đây để down về, (file 3gp) xem bằng Windows Media Player 10 cũng được.
  9. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

Nằm ngay trung tâm của bão , ĐN là địa phương bị tàn phá nặng nề nhất .Là một người con của ĐN , sao không xót xa khi chứng kiến cảnh TP thân yêu của mình bị tàn pha'''''''''''''''' một cách kinh sợ . Sao ko xót xa được khi niềm tự hào của người dân ĐN , trái tim yêu ma` ta luôn hướng về ....giờ đây chỉ còn 1 đống đổ nát .Không khác thời chiến tranh bị đánh bom....Có còn nỗi đau nào hơn nỗi đau như thế???
    TP ĐN -giờ đây chỉ trơ trọi 1 đống hoang tàn...Lại càng ko dám nhìn những hình ảnh khác nữa về TP , bởi càng nhìn lòng ta càng quặn thắt , chỉ nghẹn ngào trước nỗi mất mát quá lớn như vậy . 1 cú sốc ....và sẽ ko bít cần thời gian bao lâu để vượt qua nó !
    Ta lại càng thấy ta vô dụng biết bao , bất lực nhìn trước cảnh bao người dân màn trời chiếu đất , bao gia đình ko nhà ko cửa , trước nỗi đau ai oán của ĐN thân yêu .ĐN như đang quặn mình trong nỗi đau ko thể tả . Cơn bão đo'''''''''''''''' , nó nhanh chóng kéo đến rồi thản nhiên ra đi , nhưng hậu quả của nó để lại thì ko thể nào diễn tả hết được ....Một ước mơ nhỏ nhoi lúc này thôi là được về bên ĐN , được cùng ĐN chia sẻ những gian nan , những nổi đau mà người dân đang gặp phải , được đóng góp sức mình du` là nhỏ bé ....
    Những ai đọc được dòng này , xin hãy dừng lại đôi chút để cùng chúng tôi chia sẻ những nỗi đau thương mà người dân ĐN đang gặp phải . La` 1 người VN chung 1 dòng máu , hẳn bạn ko thể làm ngơ khi mà cả miền Trung đang quằn quại , đang chịu đựng sự mất mát quá lớn !!!
    Hiện nay chúng tôi đang mở đợt quyên góp trên diễn đàn TTVN / BOX ĐÀ NẴNG , mong các bạn hãy dành chút thời gian chia sẻ với chúng tôi !
    Xin chân thành cảm ơn những tấm lòng vàng.....

е?c chieclatinhyeu s?a v௠00:31 ng๠03/10/2006
    Được chieclatinhyeu sửa chữa / chuyển vào 02:16 ngày 03/10/2006
  10. ego1210

ego1210 Thành viên mới

Danh sách quỹ Tấm lòng vàng​
    1. thankiemvdk (mod box HP): 50k
    "Của ít lòng nhiều" --> cảm ơn tấm lòng đầu tiên của các bạn Hải phòng anh em Người HP chúng ta luôn thể hiện 1 tính cách: nói ít mà làm nhiều, phải ko anh Kiếm?
    2. j_j (1 TTVNer yêu ĐN): 200k + hiện vật + công sức
    Chị j_j là thành viên box Đinh Tỵ và Du lịch, đang đêm ngày lo lắng cho 2 người bạn thân tại ĐN. Mặc dù ko phải người ĐN nhưng ấn tượng của chị dành cho ĐN là 1 cảm giác "thân thuộc khó tả" khi lần tiên đặt chân tới mảnh đất này. "Chị ko thật sự rảnh rỗi, nhưng vì ĐN, chị sẽ cố gắng!"
    3. ego1210: 100k + hiện vật + effort
    SV đang trong thời gian rỗng túi, chỉ biết cố gắng tới mức tối đa để góp 1 chút ít hiện vật + công sức để làm sao nhanh chóng thấy lại đc 1 Đà nẵng thanh bình như lần đầu ego tới thăm
    4.chieclatinhyeu: tiền + hiện vật + heartiness :
    Hướng về TP ĐN thân yêu ! Sẽ chuyển trực tiếp cho người đại diện của Box tại Đà Nẵng !
    5. Chị Phương Anh (1 TTVNer đất Sài Gòn, nick: honestvn2002): 100k
    "Chị ko phải người Đà Nẵng nhưng rất thích cảnh vật và con người ở đây. 1 tháng trước chị còn ở ĐN chơi, h xem TV thấy tan hoang, xót xa quá!" --> lời tâm sự chân thành này đã nói lên tất cả. Cám ơn chị rất nhiều
    6. mylifeisskidrow: 50k + hiện vật + effort
    Hiện Hiếu đang góp sức cùng box ĐN trong công tác kêu gọi cứu trợ tại Hà Nội (dưới danh nghĩa CLB Tình nguyện trẻ Hà Nội) Cám ơn Hiếu
    7. Dũng (bạn Ego - sinh viên năm 4, khoa CNTT - ĐH Bách Khoa Hà Nội): 50k
    "Ngại quá, chẳng giúp được gì nhiều cả" --> hehe, cám ơn bạn tốt
    8. tengimachaduoc (1 TTVNer): quần áo
    "Tớ cũng ở Quảng Ngãi ra trc mấy hôm, nhà em gái tớ ở khu furama bị tốc mái sạch, may mà di dời kịp, đồ đạc an toàn, giờ cũng ổn rồi, thấy nhiều ng bị thiệt hại nặng nề quá, thiếu thốn đủ thứ luôn, nên tớ thấy giờ cái gì họ cũng cần hết, tớ muốn ủng hộ ít quần áo (cả mới lẫn ...gần mới và ko mới, đảm bảo ko rách rời, ko chắp vá) cho đồng bào trong đó" ---> ego nhìn gói quần áo được gói bọc rất cẩn thận thì cũng thấy đc tấm lòng chân thành của anh gửi gắm ở đó rồi. Cám ơn anh và mong em gái anh vẫn bình yên sau cơn bão
    9. Box Cần Thơ- đại diện mod cara77: 2,690,000VND
    Vừa chat với ego đc nửa h mà đã ra bank chuyển tiền nhanh hơn tên lửa Lâu nay chỉ biết đến câu: "Cần Thơ gạo trắng nước trong/ Ai đi đến đó thời ko muốn về". Nhưng tình hình này cần phải thêm thắt vài câu ca dao hiện đại viết về người Cần Thơ mất thôi
    10. be_con_xi_xon: 200k
    11. Khánh Vi (1 TTVNer, nick: db7_nkv): 100k
    12. oceansua: 10$
    "Của ít lòng nhiều" --> bác sứa đc đấy. Nhưng cẩn thận kẻo vợ con bác biết là lại lôi thôi đấy ạ
    12. Lending_hand : 400$
    Cám ơn những tấm lòng phương xa
    13.Y_Not_Me : 300$
    Chẳng lẽ lại lặp lại lời cám ơn trên
    14. loading_123 (1 mem của box NNTĐ) : 100k
    15. Một người bạn của Lá (SV ĐH tổng hợp hàng hải): 300k
    16. dentai : 100k
    17. Anh Châu - nhân viên phòng điều hành bay của sân bay Tân Sân Nhất: 200k + 2 thùng quần áo
    Anh Châu ko phải là thành viên của TTVN mà tình cờ lên TTVN xem và đọc được lời kêu gọi của box ĐN và anh đã liên lạc ngay với anh Minh tại SG. Cám ơn tấm lòng của một non-TTVNer
    18. Box An Giang : 580k
    Cám ơn tấm lòng của các bạn box An Giang (cái này phải cám ơn ké mod box Cần Thơ)
    * Cập nhật đến 3:07pm ngày 10/10/06 : Tổng số tiền ủng hộ là : 4.620.00vnd + 710$ và hiện vật.
    ...
    (các bạn có số thứ tự 10, 11, 17, 18 chuyển tới anh Minh tại SG)
    Chiều ego sẽ check account để xem chính xác số tiền nhận đc hiện h là bao nhiêu, sau đó sẽ update cho mọi người. Còn ai thấy thiếu tên mình or nghĩ là cần bổ sung tên mình gấp vô Danh sách Tấm lòng vàng, xin giơ tay cho ego biết nhé Danh sách tiếp tục đc update hàng ngày
    Cheers,
    Được ego1210 sửa chữa / chuyển vào 15:25 ngày 10/10/2006
    е?c nguoidungthoi s?a v௠12:48 ng๠11/10/2006
    Được ego1210 sửa chữa / chuyển vào 21:11 ngày 11/10/2006
    Được ego1210 sửa chữa / chuyển vào 21:17 ngày 11/10/2006