1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic hỏi đáp về điện ảnh (Phần 2). Mục lục (tr.1): hỏi tên tiếng Hoa phim "Giọt nước mắt hạnh phúc"

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi Gamine, 14/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. musketeer

musketeer Thành viên quen thuộc

Bạn qua 12A Hai Bà Trưng, ở đó có bán phim này và cả 1 loạt phim của Nigolas Cage nữa. Bạn nên lịch sự khi hỏi thông tin về phim ảnh, không phải ai cũng biết chính xác cửa hàng có còn bán phim đó hay không, thế nên họ nói với bạn "thử ra hàng này, thử ra hàng kia" là cũng có lý của nó. Khi hỏi thông tin mà người khác cho 1 chút manh mối là tốt cho bạn lắm rồi.
  2. Sean

Sean Thành viên rất tích cực

Bài này của Dearest_Enemy
    Có ai biết có thể tìm mua DVD phim này ở đâu không? Chỉ cho tôi với (địa điểm chính xác chắc chắn có phim này chứ không phải "Thử ra hàng này, hàng kia xem...") Hoặc ai có phim này cho tôi mua lại cũng được... Thanks a lot!
  3. Dearest_Enemy

Dearest_Enemy Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nhiều... Chiều nay tôi đã qua 12A HBT và mua được phim rồi, tặng bạn 5*!
  4. Dearest_Enemy

Dearest_Enemy Thành viên mới

Trong phim này có rất nhiều bài hát do nhiều ban nhạc khác nhau thể hiện... Có thể vào đây http://www.imdb.com/title/tt0375173/soundtrack để xem list của soundtracks for Alfie...
  5. Sean

Bài này của Pimkie
    Có bác nào biết film Emil không ??
    Chắc chắc ai chẳng biết
    Nếu bác nào có film đấy thì share em với , chứ bây giờ em muốn xem quá đi mất
    Trả lời bởi Karl_H_Kani
    film này hồi xưa xem nhiều rồi mà, nhưng chắc chẳng ai có đâu . film này hồi bé thấy buồn cười chứ bây giờ lớn rồi xem nhạt...
  6. VSF

VSF Thành viên mới

Bạn hỏi như vậy thật khó tra lời! Hãy viết chi tiết hơn tại: http://www.nhipcau.net/forums/forumdisplay.php?f=9 nhóm MovieFan sẽ giúp bạn!
  7. teppihn

teppihn Thành viên mới

ai có phim Charmed bản DVD cho em mượn cóp nhá
    xin cảm ơn và hậu tạ
  8. Sean

bài này của EmancipaTion
    Cho tớ hỏi mua poster chính thức của phim ở chỗ nào của Hà Nội nhỉ? Hoặc poster diễn viên cũng được. Ra mấy cửa hàng lưu niệm chán chết ý, xi'''' không thể tưởng. Mà cũng có thể tại tớ không biết chỗ.
    sao (*) ha
    =====================
    Trả lời
    Ở Hà Nội không có chỗ nào bán cả.
    Chỉ có mấy cái Poster vớ vẩn Hàn Quốc, HK thôi
  9. Sean

Bài này của niem_dam_me
    Chẳng là tôi khoái xem phim về chiến tranh, đặc biệt là phim về thế chiến II, nhìn lính Đức khoái không chịu được, quân phục, cách bố trí quân đội, súng ống đạn dược....phê lòi mắt, thực sự tôi phục Hitlle sát đất nhưng giá như lão ta bớt tham vọng và cuồng sát đi một chút thì ...ko phải chết hehe.
    Bác nào biết hiện nay tại Hà Nội có phim ( ko phải phim tài liệu )nào về thế chiến II mới không, nội dung chân thực, bắn nhau hoành tráng, ko cài cắm những chuyện yêu đương vớ vẩn..tư vấn giúp tôi cái.
    Hứa là sẽ vote 5 sao.
    ( hình như phim MUNICH là phim mới và đang tham dự oscar 2006 thì phải )
  10. Sean

Bài này của sco2009
    Dạ! Chào các bác. Em đang cần mua film của anh chàng "Bi rain", nhưng em không biết mua ở đâu. Hix. Bác nào có thì giúp em với, hoặc biết chỗ nào bán thì cho em địa chỉ. Hix. Cảm ơn các bác đã đọc!