1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic hỏi đáp về điện ảnh (Phần 2). Mục lục (tr.1): hỏi tên tiếng Hoa phim "Giọt nước mắt hạnh phúc"

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi Gamine, 14/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. selene0802

selene0802 Thành viên mới

Các bác cho hỏi, hồi trước trên HBO có chiếu 1 bộ phim nói về 1 nghệ sĩ piano trên 1 con tàu xuyên Đại Tây Dương, anh ta lớn lên trên con tàu, và không bào giờ rời tàu, ngay cả khi anh yêu 1 cô gái di cư sang Mĩ từ châu Âu. Kết thúc phim là hình ảnh người bạn mở lại chiếc đĩa nhạc thu âm lại bản piano của anh trong con tàu bỏ hoang, sắp bị phá bỏ, những giai điệu vang dội trong con tàu gỉ sét như gợi lại thời hoàng kim của nó.
    Các bác cho em tên của phim cái ạ, để down coi đỡ ghiền
    Được selene0802 sửa chữa / chuyển vào 23:38 ngày 24/02/2009
  2. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

hỏi vài tên phim hài, tình cảm nhẹ nhàng có đĩa bán ở thị trường
    vì phải tìm vài phim về chiếu phục vụ cho chị em nhân ngày 8-3, chiếu 2 ca, nên có thể là 1 hoặc 2 bộ phim là hết. nhưng tôi ko biết nhiều về phim ảnh cũng như không biết những phim đó đã bán đĩa ở ngoài chưa, nên muốn tham khảo xin ý kiến của mọi người tư vấn gấp cho vài tên phim (3 - 5 tên phim trong và ngoài nước)
    - thể loại: phim hài, tình cảm nhẹ nhàng, lãng mạn
    - thời lượng: phim ngắn độ 60-90-120 phút,
    - xuất xứ: trong và ngoài nước
    - chất liệu: đĩa CD,VCD, DVD để cho vào laptop chiếu qua projector
    đại loại như "giải cứu thần chết" chẳng hạn, hay 1 số phim hàn quốc đã chiếu ngoài rạp . Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ
  3. loocke

loocke Thành viên mới

Cả nhà ơi, phim này đang chiếu trên truyền hình kỹ thuật số VTC1 có tên là "Kỳ án triều vũ" nhưng cũng có tên là Địch Nhân Kiệt, phim xem rất hay nhưng em không kịp xem từ đầu nên tiếc lắm , em đang có nhu cầu mua trọn bộ đĩa của phim này nhưng không tìm được hàng nào bán. Cả nhà có ai biết chỗ nào bán bộ phim này hoặc bạn nào có đĩa để bán thì mách cho em nha. Em ở Hà Nội, nếu có địa chỉ ở Sài Gòn thì cũng chỉ giúp em luôn. Thanks cả nhà
  4. koshka87

koshka87 Thành viên mới

cho tớ hỏi có phải ông MR Bean có phim mới rồi không Em tớ ở bên Ucraina bảo đã có quảng cáo phim mới của ông ý rồi, có cái đoạn ông ý bị bắt vào quân đội ớ Có bạn nào có thông tin thì cho tớ bíêt với
  5. Beckhamania1983

Beckhamania1983 Thành viên rất tích cực

Em muốn mua 1 phim của Cổ Thiên Lạc,phim ý tên là "Why me,Sweetie !?".Phim này hơi cũ chút,bác nào có hoặc biết chỗ mua chỉ cho em với.Thanks nhiều ạ !!!
  6. hoasac12

hoasac12 Thành viên quen thuộc

phim Mùa mưa không trở lại các bác có link up cho em với
  7. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

Chào các bác, em là mem mới của box điện ảnh.
    Em muốn hỏi có bác nào có bộ đĩa của các phim Tây Du Ký, Tam Quốc Diễn Nghĩa và phim Thuỷ Hử mà bản thuyết minh của đài truyền hình chứ không phải ***g tiếng cho em biết với!!!
    hoặc giả có thông tin làm sao có thể mua được nhé!
    Cảm ơn các bác nhiều nhiều
  8. konicasmile

konicasmile Thành viên mới

Em hậu sinh khả ố muốn xem lại các phim kinh điển mấy chục năm trước kiểu như Casablanca với cuốn theo chiều gió thì phải tìm DVD bản đẹp ở đâu hả các bác? Em cũng không biết có DVD không nữa... . Các bác chỉ giúp em với.
    Cảm ơn các bác trước.
  9. Sean

Sean Thành viên rất tích cực

Gửi hai bạn Xingiyhanoi và Konicasmile: bạn có thể ra tìm ở những cửa hàng sau
    - 9A Hàng Hành
    - 5 Bảo Khánh
    - 22 Hai Bà Trưng
    - Hollywood Hàng Bạc
  10. prozeter

prozeter Thành viên mới

Cách đây khoảng chục năm em có xem 1 film. Nội dung là 1 ku hoàng tử phải đi phá cái máy thời gian đang làm cả vương quốc già đi nhanh chóng. Đoạn cuối film là ku này nhờ chiếc nhẫn của người yêu mà phá được cái máy. Có bác nào biết tên film ko ạ