1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic hỏi đáp về điện ảnh (Phần 2). Mục lục (tr.1): hỏi tên tiếng Hoa phim "Giọt nước mắt hạnh phúc"

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi Gamine, 14/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BALOO2000

BALOO2000 Thành viên quen thuộc

Chào các bạn,
    Tôi là thành viên box KTQSNN. Tôi tìm bộ phim "Trường tôi" (1974, ĐD Lê Dân), nhưng mất mấy ngày truy tìm trên net mà không được chút tung tích gì, mong được các bạn chỉ giúp.
    Nhân tiện, mình cũng rất thích 1 phim hoạt hình LX cũ, hình như là "Ngôi sao bóng đá" thì phải, hy vọng các bạn có manh mối gì chăng ?
    Thân !
  2. knlmctn_kbgn

knlmctn_kbgn Thành viên mới

Chào cả nhà! Mình đang muốn tìm lại một bộ phim của Canada (16 tập) đã được chiếu trên VTV1 khoảng 10 năm trước.
    Bối cảnh của phim: Giai đoạn quân Anh chiếm đóng Canada.
    Tên nhân vật chính: Magret Volang (mình không chắc có đúng chính tả hay không nữa).
    Tóm tắt nội dung: Gia đình Magret Volang là một gia đình giầu có, cha cô từng phục vụ cho quân đội Canada. Uất ức trước cảnh quê hương bị quân Anh chiếm đóng, cha Magret tự vẫn. Cho rằng sự xuất hiện của đám lính Anh tại nhà mình là nguyên nhân gây ra cái chết của cha mình, Magret dùng súng uy hiếp một sĩ quan Anh và bị khép vào tội chết. Anh sĩ quan nọ, tuy nhiên đã "thả" cho Magret cùng em trai chạy trốn. Trên đường lưu lạc, Magret yêu một người đàn ông đã có vợ. Nhưng hai người không thể lấy được nhau. Magret sau đó bị quân Anh bắt lại (lúc này cô đang có thai). Vì muốn giữ lại đứa con, cô bằng lòng cưới người sĩ quan Anh làm chồng. Anh sĩ quan sau này phát hiện ra con của Magret ko phải là con đẻ của mình, nhưng vẫn tha thứ cho cô....
    Không biết có bạn nào từng xem và nhớ tên chính xác của phim này không? Chỉ giúp mình để mình tìm mua lại.
    Mình cảm ơn rất nhiều!
    Được knlmctn_kbgn sửa chữa / chuyển vào 23:54 ngày 08/08/2009
  3. khunglongdatdeo

khunglongdatdeo Thành viên mới

Tên tiếng hoa của phim đó là o泪
  4. khunglongdatdeo

khunglongdatdeo Thành viên mới

Hồi trước mình có hỏi về phim Đường về nhà. Giờ tìm được rồi. Tiện đây recommend mọi người luôn.
    Tên phim là Homeward bound: the inredible journey (1993). Phim chó mèo cũ, nhưng mà hay lắm. Cho những ai thích hoài cổ
  5. phoenix_ngn

phoenix_ngn Thành viên mới

Các bác cho em hỏi có chỗ nào down load hay mua đĩa phim " Đáng yêu hay không " đang chiếu trên HTV không ạ?
    Cảm ơn các bác
  6. ducquang1984

ducquang1984 Thành viên mới

Ngày xưa chắc khoảng năm 2001 gì đó mình có hay thuê VCD về xem, có 1 bộ phim nói về 1 phụ nữ rất là ***y nhưng có anh chồng bị bất lực, sau đó đi ngoại tình với 1 anh bạn của chồng. Phim có nhiều cảnh nóng, chỉ nhớ mang máng cảnh đầu phim là chị này cầm cái gối nhẩy nhẩy trên giường. Xem lâu quá rồi cũng ko nhớ phim nói tiếng Anh hay Pháp nữa, mong mọi người giúp đỡ tìm phim này với.
  7. dimsuperstar

dimsuperstar Thành viên mới

Tớ đang cần tìm đoạn phim khoảng 30 phút cho Halloween 31/11 này.
    Kinh dị hoặc ma nhưng đừng kinh dị quá cả đêm lại không ngủ được.
    Bạn hiền nào giới thiệu cho tớ với.
    Chỉ chiếu khoảng 30 phút thôi, chương trình Halloween của trường.
  8. diepkhai21

diepkhai21 Thành viên mới

Ai có bản full hài Xuân Bắc: Cuộc chiến Tam Quốc ko cho xin với???
  9. ak47vn

ak47vn Thành viên mới

bác nào còn phim Bạch tuộc hồi trước chiếu trên TV cho em cóp với. Bây h dù phim mỹ nhiều em vẫn thick phim đó lắm, hình như là có 3 phần thì phải
  10. danngoc

danngoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nào xem "My Life in Ruins" chưa nhể?