1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic hỏi đáp về điện ảnh (Phần 2). Mục lục (tr.1): hỏi tên tiếng Hoa phim "Giọt nước mắt hạnh phúc"

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi Gamine, 14/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. biahoihanoi

biahoihanoi Thành viên mới

Film nhựa của HQ tầm 2005, nội dung là về 1 cô bé thấy 1 chiếc valy tiền rơi từ 1 chiếc máy bay, mắc kẹt vào 1 khe núi. Cô bé rất muốn lấy chiếc valy đó cho nên lớn lên mặc dù làm ở ngân hàng nhưng vẫn theo học ngành địa chất, để nghiên cứu địa hình khe núi đó và tham gia rất nhiều cuộc thì để có tiền mua các trang thiết bị cho việc thám hiểm khe núi đó.
  2. conginua711

conginua711 Thành viên mới

3. danngoc

danngoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hồi cuống T8/2009 em bay chuyến Cathay Pacific có được xem 1 bộ phim HongKong khá hay. Mở đầu khá truyền thống Ăng lê, với một ông thợ hồ vừa ngã giàn giáo chết, và bà vợ cả giành quyền thừa kế với cô vợ lẽ có đứa con nhỏ và đang mang bầu. Để được nhập tịch HongKong, cô đã lấy ông chồng già nghèo khó. Ông già mua bảo hiểm cho cô với món tiền khá lớn, và món tiền bảo hiểm mang tên cô. Tuy nhiên, không biết tiếng, không thuộc đường xá, khả năng được nhận bảo hiểm của co không cao. Người luật sư tìm cách thuyết phục cô tìm giải pháp cho vấn đề. Cốt truyện còn xoay quanh cuộc đời của một cô điếm, kiếm tiền để đi trồng bộ răng mới về gặp người mẹ sắp chết, vì cô rất yêu mẹ nhưng luôn cho rằng mẹ không yêu mình. Bác nào biết tên phim cho em xin để tìm link down lại về xem. Em rất cám ơn.
  4. Lipit83

Lipit83 Thành viên mới

Híc, có ai xem phim Pháp đợt vừa rùi chiếu trên VCTV7 ko ạ "NHỮNG VỤ MẤT TÍCH BÍ ẨN" , phim có 13 tập, tớ xem đc tập thứ 12, đến tập thứ 13 thì lỡ mất, mà lịch chiếu của đài TH vớ vẩn quá, nó thay đổi làm mình chả bít kết thúc ra sao, hic, tức quá đi mất. Mà phim tryền hình lại là phim Pháp nữa nên chẳng bít search thông tin thế nào
    Có bác nào xem hết ko, kể cho tớ bít kết cục với!!!!!!!!
  5. giangsansan

giangsansan Thành viên mới

Năm học 2010 khoa điện ảnh trường Phú Châu tuyển sinh khóa đầu tiên. Đối tượng: không hạn chế. Hình thức: xét tuyển. Giảng viên: trường sân khấu điện ảnh, nhà hát kịch Việt Nam.
    Thí sinh có nhu cầu đăng ký tại website của trường, địa chỉ: http://pcc.edu.vn/OnlineExam/281/vi-VN/Default.aspx
  6. fox76

fox76 Thành viên mới

LP CAFE- 9a ngõ bảo khánh . near Hoàn Kiếm lake ( 7000 lp''s , 10,000 cd''s , 10,000 đvd''s).
    bắt đầu khởi chiếu film (từ bộ sưu tầm 10000 film )duoc cập nhật và sắp xếp theo thể loại
    from today (july 26th 2010) on , we''ll show movies from our 10,000-movie-collection on big screen . all movies r arranged in section (gay&lesbian ,erotica, war, arthouse, sci-fi ...and blockbusters)
    http://newhanoian.xemzi.com/en/venue/show/4532/LP---Vinyl-Cafe
    http://www.facebook.com/search/?q=lpcafe&init=quick#!/group.php?gid=328345416127&ref=ts
  7. convitbau

convitbau Thành viên rất tích cực

Xin chào các bác, 5 năm trước có bộ phim độc kế , phim này nói về vụ bắt cóc tống tiền với nhiều chi tiết lắt léo và những kẻ tham gia đều ko biết ai là chủ mưu. Kết thúc bộ phim thì cuối cùng là nữ cảnh sát bảo vệ nạn nhân là chủ mưu. Em ko nhớ tên chính xác bộ phim là gì "the web" thì phải, trên ảnh trailer của film thì có hình nữ thám tử đó. Bác nào nhớ về bộ phim này thì cho em xin tên chính xác của bộ phim với ạ, nếu biết đc link download thì cho em xin luôn càng gọn.
    Xin chân thành cảm ơn các bác.
  8. Lasonphutu83

Lasonphutu83 Thành viên rất tích cực

Chào các bác, có một bộ phim nước ngoài em xem trong khoảng năm 1992-1994, chỉ nhớ mang máng nội dung có một thế giới đã biến mất do con người, một chàng trai trong thế giới đó bằng cách nào đó bước vào cuộc sống hiện đại và gặp gỡ cô gái. Chàng trai có biệt tài thuần phục đàn chó dữ bằng cách đưa thẳng bàn tay ra phía trước. Trong phim có một cảnh truy đuổi bằng trực thăng (rất giống cảnh quảng cáo của hãng BP ở thời điểm lân cận đó). Phim xem quá lâu rồi nên em không nhớ chi tiết, chỉ biết lắp ghép những tình tiết rời rạc như vừa rồi. Nếu có bác nào biết được thông tin về bộ phim xin vui lòng chia sẻ, em xin cảm ơn lắm lắm.
    Vừa rồi cũng tình cờ xem lại được bộ phim "công chúa anabele" cũng chiếu trong giai đoạn này, cảm giác như mình được về lại ký ức tuổi thơ.
  9. the2nd

the2nd Thành viên mới

Chào mọi người,
    Tôi là một khán giả hâm mộ và yêu thích fansland cinema cũng như Mr Dũng digital. Tôi muốn tìm hiểu cập nhật thông tin liên quan nội dung trên, nhưng search qua internet thấy cũng sơ sài quá , vậy liệu có anh em bạn bè nào biết được thì làm ơn chỉ giúp nhé !!!
    Cám ơn nhiều nhiều [r2)][r2)]>:D<
  10. CuongHm07

CuongHm07 Thành viên mới

Có bác nào biết download hoặc mua trọn bộ phim Thị trấn Smallville P1,2,3,4 và P9 ở đâu không chỉ em với.
    Cám ơn nhiều!