1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic TỪ THIỆN - TÌNH NGUYỆN box Quảng Nam (thông tin mới nhất trang cuối)

Chủ đề trong 'Quảng Nam' bởi VietSeism, 16/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

TỔNG SỐ TIỀN QUYÊN GÓP:
    Được vietseism sửa chữa / chuyển vào 21:10 ngày 11/12/2007
  2. VietSeism

VietSeism Thành viên mới

TỔNG CHI:
    Được vietseism sửa chữa / chuyển vào 21:10 ngày 11/12/2007
  3. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Minh vua di cong chuyen o My moi ve, khong co dong gop gi duoc cho dot cuu tro nay cua box. Vua doc lai cac trang cua topic xong. Xin cam on tac ca cac ban da giup cho chuyen cuu tro thanh cong tot dep, dac biet nhung thanh vien o QNm va DN nhu VS, Nguoidungthoi, La, Minhvu, CVPH, Xml, Sunny ...
  4. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

VS, số tiền còn lại của anh Halai đã được chuyển vào tài khoản của VS sáng nay, cảm ơn nhé!
    Lời cảm ơn của Quảng Nam thì Nhím chưa có gửi đâu, VS tự gửi lấy nhé!
  5. VietSeism

VietSeism Thành viên mới

Rùi, VS đã kiểm tra ... cảm ơn Nhím nhé !
    Mà nhờ có xí đó cũng chẳng chịu giúp box, thôi thì để VS pm nhắn tin cảm ơn anh Halai vậy
    P/s: hơ hơ, hay là Nhím sợ tốn 3 gâu (gold) nhỉ?
  6. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Ơ, có thấy nhà giàu tiếc con lợn con hông?
    3 gâu là 0.023776% của tài sản trên TTVNOL của tớ đấy
  7. chieclatinhyeu

Theo ý kiến của chị Backytocngan nên Lá up chương trình hoạt động của Box QN_ĐN trong tháng vừa qua :
    - Tổng kết số tiền còn lại sau đợt cứu trợ lũ lụt ở Đại Lộc và có thêm 1 số anh chị đóng góp nên Box đã quyết định tổ chức phát quà Tết cho trẻ em ở trung tâm bảo trợ TP ĐN như sau :
    Danh sách các khoản thu:
    * Quỹ còn: 1.235.000 đồng
    * khoaxyhien và bạn: 700.000 đồng
    * Chị TTD: 3.206.000 đồng
    * VietSeism: 59.000 đồng
    -------------------------------------------------------------
    Tổng: 5.200.000 đồng (năm triệu hai trăm ngàn đồng y)
    - Tường thuật chuyến thăm lần 1 vào sáng CN ngày 30/12:
    Sáng Chủ nhật 30/12, trời mưa dầm dề, dai dẳng, dai nhách!
    7h15, mọi người bắt đầu đến điểm hẹn Hoa Cỏ May.
    Khoaxyhien (KC), Socola, Duy "Ma lười", Sunny, Cá Mập, Tèo, VS, PH. Sinhvienthuctap và chị thợ may chờ ở ngã tư Mẹ Nhu.
    Duy bắt đầu làm công việc phó nháy, chụp những bức ảnh đầu tiên.
    Vừa uống cà phê, vừa nhai bánh mì. Vừa chờ những người có xe đi đón người không có xe, vừa trông trời ngớt mưa để khỏi ướt vở, vải may đồ. Vẫn cứ mưa!
    Kệ!
    Tới luôn!
    Ghé nhà Socola lấy bánh kẹo, sữa.
    Đi lấy vở.
    Xuống chợ Hàn lấy vải.
    Xong!
    Lên Trung tâm bảo trợ xã hội Đà Nẵng (TT)!
    Đến ngã ba Huế thì mắc phải cái đoàn xe cưới cà giựt cà tang. Ông tài xế lái xe dẫn đoàn bảy, tám chiếc cứ lững thững giữa đường. Bực! Cả nhóm bị tách. Lên đến ngã ba đường vô TT dừng lại chờ.
    Đến TT khoảng 10h. Chú phụ trách trung tâm tiếp đón mọi người ở phòng họp lớn của TT. Sau mấy câu chào hỏi, giới thiệu, các em đang đi học được mời đến. Những phần quà là vở, sách, bút màu được các anh chị Tèo, VS, Socola, Sunny... trao tận tay cho các em. Phó nháy Duy chụp ảnh liên tục. Đèn flash nháy lia lịa.
    Tiếp đến là phần đo may quần áo cho các em đang đi học. Trong số này, có một em đang học lớp 10, nên sẽ có riêng một bộ quần áo dài cho cho em. Các em còn lại sẽ được may quần tây xanh, áo sơ mi trắng.
    Trong khi các em được chị thợ may đo cỡ áo quần, các anh chị tiếp tục qua hội trường lớn để chuẩn bị liên hoan cho các em nhỏ của trung tâm. Các anh KC, Duy, Tèo, VS, Cá sắp xếp bàn ghế quây thành hình chữ nhật. Trong khi chờ các em đo quần áo xong, các anh KC, chị Socola, anh VS mang những phần quà (bánh kẹo, sữa) cho các em bị tật nguyền không lên hội trường được.
    Quay lên hội trường, tất cả các em nhỏ đã tập trung đông đủ, ngồi vào bàn. Các anh chị cũng có mặt hết tại đây.
    Những gói bánh, gói kẹo, những hộp sữa được các anh chị phát tận tay, mở từng gói bánh cho các em. Những lời cảm ơn, những ánh mắt của các em khiến cho các anh chị cảm thấy những việc làm hôm nay rất ý nghĩa.
    Các chú, anh chị phụ trách trung tâm đã dành những lời cảm ơn chân thành đến tấm lòng của các anh chị, các bạn của Trái tim Việt Nam Online.
    Tiếp đó, chú phụ trách (PT) đã giới thiệu về các em đang sống ở TT. Mỗi em là một mảnh đời khác nhau, từ mọi miền khác nhau được tập trung về đây.
    Các em lên tham gia văn nghệ. Nhiều em xung phong lên hát. Có em hát bài hát thiếu nhi. Và cũng có em đã biết hát những bài yêu đương của người lớn. Nụ cười hiện lên trên khuôn mặt nhưng nỗi buồn thì lắng xuống lòng, vì thấy các em vào đời quá sớm.
    Sau các em là đến phần văn nghệ của các anh chị. Tất cả mọi người hát tập thể cùng các em. Rồi các anh VS, Tèo, Sunny,... các anh làm việc ở TT cũng tham gia. Nhiệt tình và hào hứng! Cả hội trường cười nghiêng ngả! Phó nháy Duy bấm máy liên tục!
    Cuộc liên hoan vui vẻ đến 11h30 thì kết thúc để các em nghỉ trưa. Tất cả mọi người đứng tập trung lên sân khấu để chụp chung một tấm ảnh.
    Một lần nữa, chú PT TT thay mặt TT dành cho tất cả những thành viên TTVNOL lời cảm ơn sâu sắc và lời chúc mừng năm mới thành đạt, sức khoẻ và may mắn.
    Dự kiến sau 2 tuần nữa, khi quần áo may xong, nhóm TTVNOL sẽ quay lại TT để tặng cho các em.
    Chuyến đi thành công tốt đẹp!
    ===========================
    Nhóm công tác trực tiếp box QN - ĐN xin chân thành cảm ơn sự quan tâm ủng hộ và giúp đỡ của tất cả anh chị em, bạn bè, của mọi người,... đã dành cho chuyến đi này!
    Xin cảm ơn sự nhiệt tình của chị thợ may đã tham gia cùng với nhóm. Nhờ bạn sinhvienthuctap chuyển giúp nhé!

(Lời kể : CVPH , up hình : Lá )
    + Tổng chi cho chuyến đi thăm đợt 1 như sau :
    - Vải (10 bộ quần xanh áo trắng): 900.000 đồng
    - Vở (20 ram) : 680.000 đồng
    - Bút (2 hộp) : 50.000 đồng
    - Sữa (20 lốc) : 300.000 đồng
    - Bánh kẹo : 500.000 đồng
    - Quyển tô màu (10 quyển) : 50.000 đồng
    - Bút chì màu (2 hộp =10 cây) : 30.000 đồng
    -Bao gói quà và túi xách : 30.000 đồng
    *Tiền hoạt động: : 400.000 đồng
    ----------------------------------------------------------------------
    Vậy tổng chi là: :2.940.000 đồng
    Số tiền còn lại là: 5.200.000 - 2.940.000 = 2.260.000 đồng
    (Thủ quỹ Socola phụ trách )
  8. chieclatinhyeu

- Tổng kết chuyến đi đợt 2 tại Trung tâm bảo trợ TPĐN
    ( Hiện tại vẫn chưa có ảnh để up )
    BÁO CÁO TÌNH HÌNH CỦA NHÓM CÔNG TÁC - NTT
    Sáng nay, chuyến đi lên Trung tâm bảo trợ xã hội Đà Nẵng (TT) đã được thực hiện.
    7h30, nhân vật đầu tiên đặt chỗ ngồi tại quán cà phê Linda Kiều.
    7h35, nhân vật thứ hai xuất hiện.
    7h40, hai hot girl của box nhập cuộc.
    7h45, ma mới - lãngtửđiên - lộ diện.
    Như vậy là được 5 người : Lãng tử điên, Socola, Sunny, Minhu, PH.
    Sinhviênthựctập sẽ chờ trên chỗ tượng đài Mẹ Nhu.
    Thống nhất 8h15 xuất phát!
    8h15, vô nhà Soco chở đồ.
    Quay trở ra. Tất cả lên đường!
    Sinhviênthựctập sẽ chở chị Hiền thợ may lên sau!
    Còn tất cả lên TT trước!
    Hôm nay, trời nắng nhưng không gắt. Vừa đẹp.
    Đón NTT tại TT là chú Vinh - quản lý. Chú bảo vệ TT đã quen mặt NTT nên cứ phòng họp TT mà thẳng tới.
    Trong khi chờ Sinhviênthựctập và chị Hiền thợ may đến sau, các em được nhận quần áo mới trong đợt này được mời lên phòng họp. Các anh chị Minhu, Socola, Sunny, Lãngtửđiên cùng các em chuyện trò vui vẻ. Chú Vinh được hướng dẫn mở trang web ttvnol.com vào box Đà Nẵng để xem thông tin và hình ảnh của chuyến đi trước. Các em nhỏ cũng háo hức vào xem.
    NTT đã nhờ chú Vinh chuyển những chai dầu gió cho các cụ ông, cụ bà. Những ngày tới, dự báo thời tiết cho thấy trời sắp lạnh trở lại. Những chai dầu gió tuy nhỏ nhưng rất thiết thực, nhất là đối với các cụ.
    Tiếp theo, NTT mang những hộp sữa bột cho các em bé sơ sinh đang được nuôi dưỡng tại TT. Các anh chị tha hồ bồng bế, nựng nịu (và tranh thủ coi thử có đứa nào giống mình hay không). Nhìn các em khóc, các em cười, thấy dễ thương quá!
    Rồi sinhviênthựctập cùng chị Hiền thợ may đến TT mang theo quần áo mới cho các em.
    Tất cả các em tập trung về phòng họp nhận quần áo. Rất bất ngờ, chị Hiền và sinhviênthựctập đã mua cho các em những sợi dây nịt (thắt lưng) quần áo rất đẹp và đồng bộ.
    Chị Sôcôla tặng cho các em gái những chiếc kẹp tóc, dây buộc tóc, để các em gái có thể điệu một chút. Con gái mà! Riêng em gái đang đi học trung học được tặng một bộ vải áo dài và tiền công may đồ.
    Rồi lần lượt từng em theo tên gọi được mời lên nhận quần áo, dây nịt. Chú Vinh và các anh chị nhắc các em mặc thử quần áo mới. Rồi mỗi người một tay giúp các em thử đồ, cài dây nịt, bấm hột nút áo (cúc áo), bấm chỉ,...
    Tất cả đều vui vẻ, háo hức. Nhìn các em rạng rỡ trong bộ quần áo mới, ai cũng thấy vui.
    Thử quần áo xong, tất cả các em tập trung lại để chị Sunny chụp ảnh. Rồi chú Vinh cũng chụp nữa. Để làm lưu niệm!
    Một lần nữa, chú Vinh thay mặt cho toàn thể cán bộ CNV và các em nhỏ của TT gửi lời cảm ơn đến tất cả những anh chị em box Quảng Nam, Đà Nẵng của diễn đàn TTVNOL , những người hảo tâm đã nhiệt tình ủng hộ cả về vật chất lẫn tinh thần cho TT. Chú gửi lời chúc sức khỏe và chúc mừng năm mới đến tất cả mọi người và gia đình.
    Các anh chị của NTT cũng gửi lời chúc mừng năm mới đến các cụ ông, cụ bà, các em nhỏ, những người đang sống tại TT và tất cả các cô chú, anh chị cán bộ của TT. Các anh chị cũng dặn các em phải cố gắng chăm chỉ học hành, làm việc thật tốt, để lớn lên kiếm được việc làm, tự lo được cho bản thân.
    Công việc hoàn thành! Chuyến đi thành công tốt đẹp! NTT rời Trung tâm!
    Hôm nay, đám cưới hơi nhiều!
    Hẹn gặp lại tất cả trong một buổi offline gần nhất!
    Một lần nữa, box Quảng Nam - Đà Nẵng xin gửi lời cảm ơn chân thành và trân trọng đến các anh chị em, những người bạn hảo tâm đã dành sự ủng hộ và động viên cho công tác xã hội của box.
    Cảm ơn những thành viên của box đã nhiệt tình động viên và tham gia những chuyến đi đầy ý nghĩa.
    Chúc mọi người một ngày Chủ nhật vui vẻ và hạnh phúc!
    CVPH - Thành viên box Quảng Nam - Đà Nẵng
    Ghi chú :
    Bảng số liệu chi tiêu và hình ảnh sẽ được Socola post lên tiếp theo
    .
    Thân ái
  9. VietSeism

VietSeism Thành viên mới

socola123 viết lúc 13:49 ngày 16/01/2008
    Tranh thủ tổng kết nốt đợt từ thiện vừa rồi....
    *Số tiền còn lại từ đợt từ thiện trước: 2.260.000 đồng
    *Chi:
    - Tiền may gửi chị Hiền: 500.000 đồng
    - Sữa cho trẻ sơ sinh (sữa Lactogen: 3 hộp lớn, 7 lon, 6 hộp nhỏ): 1.090.000 đồng
    - Dầu gió cho người già (25 hộp dầu Thái): 200.000 đồng
    - Vải áo dài: 110.000 đồng
    - Cột, kẹp tóc cho 3 em gái: 60.000 đồng
    - Tiền may áo dài (gửi trực tiếp cho em Thêm): 100.000 đồng
    - Đợt vừa rồi, có 1 em lớp 10, vắng mặt, chị Hiền không có số đo để may quần xanh áo trắng cho em, socola gửi lại vải và 100.000 đồng để chuyển cho em đó may ngoài.
    Vậy tổng chi là: 2.160.000 đồng
    *Còn lại: 100.000 đồng.
    Báo cáo hết!
  10. vietqna

vietqna Thành viên mới

sunny0505 viết lúc 13:48 ngày 17/01/2008:
    Dạ thưa bà con,vì lí do kỉ thuật nên mấy cái hình up hơi muộn chút...và đây...
    Em xem chị Hiền may đẹp không nè??đẹp đúng không anh Nho?
    Anh ơi!giúp em với..
    Bạn Sinhviênthựctập chuẩn bị lấy quần áo phát cho các em :
    Các em nhỏ nhận quần áo :
    Lần lượt từng em nhận, mặc thử, rồi mặc thiệt luôn! Gần xong hết rồi nè!
    Tập trung lên phía trước chụp ảnh nè!
    Cuối cùng, xuất hiện thêm một em bé!