1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Topic về chế tem, vinyls, stickers, decals, logos...Thiết kế Graphic Sets của giải Moto GP

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi indiadivx, 29/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PoorBoy

PoorBoy Thành viên quen thuộc

ặ ặĂ... chào cỏÊ nhà... mơnh mỏằ>i chÂn ặỏằ>t chÂn rĂo nhào vào cĂi "tô-XeMĂy này... thỏƠy nhiỏằu ngặỏằi có nhỏằng kinh nghiỏằ?m rỏƠt quẵ bĂu... Làm ặĂn cho mơnh hỏằi là mơnh muỏằ'n 'ỏằT con xe FXR cỏằĐa mơnh. Thỏưt ra thơ không có gơ nhiỏằu 'Âu, chỏằĐ yỏu chỏằ? là sặĂn tút lỏĂi thôi... sặĂn cho thỏưt 'ỏạp cĂc chi tiỏt, làm mỏằ>i cĂc con ỏằ'c, làm mỏằTt nặỏằ>c sặĂn thỏưt bóng 'ỏạp nhặ là sặĂn zin vỏưy.. sau 'ó mỏãc lên chiỏc xe yêu quẵ cỏằĐa mơnh mỏằTt bỏằT fullset decal nêu ỏằY trên....
    Không biỏt muỏằ'n làm nhặ vỏưy thơ ỏằY VN mơnh có chỏằ- nào làm tỏằ't không nhỏằ???
    ahhh... cho tỏằ> hỏằi kinh nghiỏằ?m vỏằ giĂ luôn nhâ... Thanks.
    Được poorboy sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 07/06/2006
  2. indiadivx

indiadivx Thành viên mới

Sơn nguyên xe giá tầm 700k, bạn ở TpHCM thì offline với box, sẽ có người hướng dẫn.
    Bộ tem complete set, cả công dán luôn vào khoảng 250-300 nghìn hoặc hơn tùy vào độ khó của chi tiết tem.
    Còn vụ thay ốc mới, tút lại mí chi tiết nho nhỏ thì ôi thôi vô vàn chuyện để làm và tốn cũng lắt nhắt đấy. Nếu bạn ở HN thì recommend anh Đức Redskin, anh ý nhiệt tình mí vụ tút xe & test xe lắm.
    Cheers.

3. PoorBoy

PoorBoy Thành viên quen thuộc

Quên mất một thông tin, hiện mình ở SG nhưng thời gian tới có thể sẽ ra HN, nói chung là làm ở đâu cũng được nhưng mình nghĩ SG không biết có là tốt hơn không nhỉ???
    Mình mới vào SG được ~2 năm thôi, trước đây mình ở HN, thấy các xe được chuyển từ SG ra đều được làm rất đẹp mà ở HN hiếm mà có khi là không chỗ nào làm được.. vì vậy mình đang ưu tiên tìm chỗ làm ở SG nhưng do không thạo địa phương và chưa tìm được chỗ nào uy tín nên xe mình vẫn phải nằm dài ở nhà... Bạn indiadivx có vẻ rất có kinh nghiệm, giá của bạn đưa ra đối với mình không có vấn đề gì, hoàn toàn có thể chấp nhận được, bạn có thể vui lòng cho mình xin số điện thoại để nếu cần mình mong nhận được sự giúp đỡ của bạn không?
    Xin cảm ơn trước.
    Hoàng - 0908288598.
  4. indiadivx

indiadivx Thành viên mới

Hic ... kinh nghiệm gì đâu , em nghịch ngợm chơi thôi mà. Mr Hòang (nhiều người tên Hòang thật) chăm lại em FXR rùi sáng thứ 7 này rảnh thì đi nghịch ngợm chơi ;-)
    Ước gì CB1 có dàn nhựa full fairing để mình có "đất" để chế tem
    Cheers.

5. goon

goon Thành viên mới

Mình đang tìm tem cho NSR SP vì không thích bộ Repsol. Bạn có bộ cánh nào cho SP ko ? Hoặc nếu mình có design thì có thể đặt bạn in được không ?
    u?c Kasanova s?a vo 07:47 ngy 10/06/2006
  6. nsr150lx

nsr150lx Thành viên mới

Nếu bạn ở SG thì bạn ra đường ký con Q1 mà mua , NSR SP và NSR RR 98 giống y chang về đồ nhựa nên bạn mua tem NSR RR 98 dán giá của 1 bộ tem là 180k đủ màu cho bạn lựa chọn
    u?c Kasanova s?a vo 07:46 ngy 10/06/2006
  7. goon

goon Thành viên mới

Vậy hả anh Hoàng. Xe em sơn đen, chưa biết nên dùng tem gì cho hợp. Nhưng em lại ở HN anh ơi
    u?c Kasanova s?a vo 07:46 ngy 10/06/2006
  8. nxvvirus

nxvvirus Thành viên mới

bác cho em hỏi cái : toàn bộ fải vẽ trên corel hết a` ??? em co'' mấy cái ảnh màu bitmap ko bít la`m dc ko nhỉ??? với lại em design sẵn trên corel rồi đem ra đấy cho ng ta cắt thì dc ko nhỉ (tại em có mấy cái brush hoa văn đẹp lắm ) ??? bác cho em xin cái add luôn thể .....a` ma` em mún design bộ temc cho dream thi` khỏang bi nhiu bác nhỉ (dạo ni` kinh tế em khó khăn nên cái j` cũng fải hỏi giá để liệu sory bác nhé )????
  9. indiadivx

indiadivx Thành viên mới

Hê hê khi không tự nhiên lại quảng cáo giúp tiệm này luôn ...
    Bạn đến đường Nguyễn Chí Thanh, gần ngã tư Ngô Quyền - Nguyễn Chí Thanh , có tiệm sửa xe môtô khá nổi tiếng là Út Phi Mã. Bên cạnh tiệm sửa xe này là một tiệm dán chế decals cũng sắp nổi tiếng (sau lọat bài này). Bạn có thể cầm file chuẩn Corel Draw hoặc Bitmap sao cũng được, ra đây thợ thiết kế sẽ làm lại hết theo chuyên môn của họ (In cho dễ ý mà :D ).
    Chi phí nguyên bộ tem của Dream tầm bảy tám chục gì đấy, mình ước lượng thế. Khi chế xong tem thì bỏ nhỏ với người tính tiền rằng "Trước Đạt nó dán cho tui rồi, cũng ok." --> Giá sẽ mềm hơn, vì Đạt là thợ dán rất khéo tay, bạn của Indiadivx này, hiện giờ đã mở tiệm dán decals riêng ở số 1333 Đường 3 Tháng 2 , quận 11. Tay nghề dán của chú này khéo cực.
    Cheers.

10. nxvvirus

nxvvirus Thành viên mới

zậy theo í kiến của bác thi` em nên đem ra NCT hay la` 3 tháng 2 vậy bác ??? vì em thấy bạn bác la`m bên 3-2 ma`