1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tour Đà Lạt ngày 25-27/11/2005 (hình ảnh tường thuật trang 6)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi sivextien, 11/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sivextien

sivextien Thành viên mới

Tour Đà Lạt ngày 25-27/11/2005 (hình ảnh tường thuật trang 6)

Dear all,
    Như mọi người đã theo dõi tại topic kế hoạch Offline, chúng ta nhất trí tổ chức chuyến Đà Lạt cuối năm dành cho anh em trong box, nhưng hiện giờ còn lại vấn đề là thời gian tổ chức vì hiện có 2 ý kiến như sau
    1. cuối tháng 11/05 : tham gia là các anh em ôtô-xemáy
    2. cuối tháng 12/05 : tham gia chung với hội ngộ 3 miền với Vespa và hội xe con bọ

Do thời gian cũng còn dài nên sivextien mở topic này để mọi người tham gia thảo luận
    Riêng Sivextien thì thấy như sau
    Nếu đi cùng Vespa thì sẽ là 1 hoạt động tập thể rất vui ( vì có nhiều người tham gia ) tuy nhiên do có sự tham dự của nhiều nhóm nên phần nào mất đi sự tự do thoải mái của dân môtô
    Nếu đi riêng thì cũng có cái vui của anh em trong box, nhưng sẽ không có được cái không khí náo nhiệt của 1 cuộc hội ngộ lớn ( không khí này Sivextien đã từng trải qua và nói thật là rất tuyệt )

Theo cá nhân Sivextien thì muốn đi riêng vào cuối tháng 11. Sau đó đến tháng 12 thì ai muốn đi chung với Vespa thì làm thêm wả nữa
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, thế nào mà ý mình lại trùng với ý của Sivextien nhỉ.
    Tớ cũng ủng hộ anh em moto làm phát tháng 11 cho nó máu. Đến dịp Tết Tây đua tiếp lên Đà Lạt phát nữa (chấp các cụ Vespa nửa đường lun, he he)
  3. CB1

CB1 Thành viên mới

Chời ơi... sao mà máu thế....
    Tui chỉ theo anh em trong box được 1 trong 2 "chuyến" thôi.
  4. khome

@CB1 : Thế thì bác chọn ĐL1 hay ĐL2?
    He he, quảng cáo tí nhé
    Trời lành lạnh, chui vào 1 quán ca phe gần hồ XH nghe nhạc là nhất
  5. nice110

nice110 Thành viên mới

Nghe mà phát thèm, nhớ Đà Lạt quá!
    Được saber sửa chữa / chuyển vào 10:01 ngày 13/10/2005
  6. tucquadimat

tucquadimat Thành viên tích cực

Em cũng thấy nên đi cuối tháng 11, tháng 12 ai thích thì đi tiếp, thế là có 3 người chung ý kiến rồi
  7. saber

saber Thành viên mới

Tui cũng có suy nghĩ gần như vậy nhưng tui thấy cuối tháng 11 này đi Buôn Ma Thuột thì hay hơn là đi Đà Lạt vì đằng nào tháng 12 tới chúng ta cũng hội ngộ cùng Vespa ở đó mà.
    Cứ đọc đến đoạn này là tui phát thèm "..Đến với Daklak là phải thăm Bảo tàng các dân tộc, ghé Buôn Đôn, đi thuyền độc mộc trên hồ Lak và đi qua cầu treo sông Serepok kỳ vĩ. Đêm Buôn Ma Thuột thưởng thức ly cà phê nóng, thả hồn theo làn khói sương lãng đãng hay nhâm nhi chút thịt rừng, rượu cần cho thấm thía chất rừng núi..."
    @ kasanova: bác thấy kỳ này phải mua mấy vò rượu cần đây?
  8. tucquadimat

tucquadimat Thành viên tích cực

Hay em với bác Saber với bác Kasa chạy BMT nhỉ
  9. saber

saber Thành viên mới

Như tên gọi của topic này "Tour Đà Lạt cuối năm của Box Ôtô - Xe máy" ý kiến của các bác ở các nơi khác như thế nào ạ?
    Trong Nam, anh em ở miền Đông, miền Tây nên họp mặt tại Tp.HCM rồi cùng hành quân lên đó hội ngộ với anh em tại miền Trung kéo lên, ngoài Bắc đi vào.
    Các bác ngoài Bắc thế nào ạ? Bác Hải - izs360 năm ngoái đã tham gia "hội ngộ lần 1" của Vespa, lần này bác í mắc lấy vợ chắc là pó tay thế lần này có bác nào tham gia không? Nếu có thì các bác cho biết để anh em trong đây lên kế hoạch đón tiếp nữa.
    Các bác tại miền Trung thì phi xe thẳng lên Đà Lạt, lên đấy anh em liên lạc rồi nhập nhóm luôn. Các bác nhớ cho cái phone để anh em tập trung tại SG lên còn biết alô.
  10. khome

He he, lần hội ngộ 3 miền lần này thế nào cũng có vài "con nhạn" moto ngoài Bắc la đà theo các nàng Ong Vespa lên Đà Lạt, các bác yên tâm
    Bây giờ chúng ta nói đến chuyến đi cuối tháng 11 gần hơn đi.
    Như hôm trước có thảo luận tại SG X&N (bác saber k0 đi), theo đó nhiều anh em cho rằng đi BMT 3 ngày hơi căng. E rằng nếu đi BMT sẽ có 1 số bác k0 tham gia được. Vậy anh em có cần họp lại k0?
    Riêng khome vẫn vote 1 phiếu cho Đà Lạt, từ lúc lấy vợ tới giờ chưa đi, nhớ quá, he he