1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tour đón năm mới 2007 tại Đà Lạt - (Tường thuật từ trang 12)

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi khome, 08/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khome

khome Thành viên rất tích cực

Tour đón năm mới 2007 tại Đà Lạt - (Tường thuật từ trang 12)

Điểm hẹn Đà Lạt - 3 ngày 2 đêm

Cuối năm, sau bao nhiêu bộn bề của công việc, chúng ta cùng đến với Đà Lạt, đến với cái lạnh của Cao nguyên Langbiang. Thả hồn mình theo vó ngựa tung tăng trên những đồi thông hay la đà bên những vườn hoa, đài phun nước tuyệt đẹp của Thành phố Đà Lạt.

Đây sẽ là chuyến đi chót trong năm 2006 của anh em moto Sg, là bước đệm cho chuyến đi dài hơi và đầy tính thử thách, đó hành trình xuyên Việt vào Tết Âm lịch.

Chúng ta cùng vào vấn đề chính nhé, trên tinh thần ăn chơi nhưng phải tính toán giảm chi phí, để tổ chức được chuyến đi này anh em phải đặt đuợc phòng từ sớm với giá ngày thường (do giá phòng dịp Tết Tây có thể sẽ leo thang).
    Hiện có 2 phương án :
    1. Thuê nguyên căn biệt thự ở trong 3 ngày 2 đêm. Giá phòng anh em share chung.
    2. Book phòng sớm ngay từ bây giờ, anh em đăng ký sớm để "bao lãnh đạn" làm việc, đăng có giá phòng rẻ nhất.

Về lộ trình :
    Tour Đà Lạt kéo dài trong 3 ngày 2 đêm, bắt đầu xuất phát từ Trạm thu phí cầu Sg lúc 5h sáng Thứ 7 - 30/12/2006. Từ Đà Lạt khởi hành về lúc 10h sáng Thứ Hai, ngày 1/1/2007

(anh em có dự định đi từ tối Thứ 6- 29/12 nhưng tối hôm đó anh em nhà ta mắc 1 cái đám cưới, hehe, đám cưới to lắm nhé, nên dời sang đi vào sáng T7)

Chương trình du lịch tại các điểm sẽ đựoc thống nhất sau.

Vậy mời các bác đăng ký, góp ý để tour cuối năm này thêm hoành tráng nhé.

P/s : Dự kiến trước ngày lên đường 1 tuần sẽ tạm thu mỗi bác 500k, bác nào cancel thì trả lại 400k, coi như đóng góp 100k cho quỹ tình thương, hehe
  2. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Cái bác này ăn chơi là nhanh nhẩu gớm hén............. hôm trước sao bảo đi giữa tháng 1/2007 cơ mà bây giờ đi Tết tây thế này dzợ... e hèn.... thì em cũng cố mà thu xếp công việc cuối năm để đăng ký 1pax ủng hộ Khome, hihihihi.... cbn công ty chết tiệt, cái phòng kinh doanh chết tiệt, cứ nhè mấy tháng cuối năm bắt đi làm OT cả ngày thứ 7 và CN, mà 2ngày cuối tháng 12 lại rơi đúng vào 2ngày cuối tuần. Nhưng mà anyway thì Nút cũng đi Đà Lạt cho dù có lên muộn 1 ngày vì đã lâu rồi ko đi chơi cùng anh em.... ôi Đà Lạt của tui.... nhớ quá........ lắng nghe chiều xuống thành phố mộng mơ............
  3. vpb

vpb Thành viên mới

Hehe, kế hoạch đã được bác Khơme mở bài rùi, anh iem vào kích động phong trào đi nào, ơ... bác dstung đâu rồi ?
  4. saber

saber Thành viên mới

Hì hì... tối hôm trước ăn đám cưới hôm sau kéo cô dâu & chú rể đi "trăng mật tập thể" vui lắm đó...
    Để an toàn cho chuyến đi đề nghị bữa tiệc tối trước đó tất cả ăn thật nhiều vào (trữ năng lượng chống lạnh) và uống ít thôi để tay lái vững vàng.
    Danh sách đăng ký: (update liên tục)
    1. khome + NA
    2. saber + matbiec77
    3. venus_pisces
    4. vpb + ...
    Tổng cộng: 7 người
    @u18SG: Di sao lặn đâu mất tiêu. Ông coi sao chứ anh em bên đó sắp xếp vụ party sơm sớm tụi này trông quá chả thấy được ăn uống gì suốt từ giữa năm đến giờ. Chuyến Đà Lạt này kêu gọi anh em đi luôn cho vui, phải đông vui như lần trước í và có thể nhờ mấy cô bạn người ĐL book phòng giúp luôn.
    Vài tấm ảnh lần đi Đà Lạt năm ngoái, đón năm mới với Vespa friends.
    "Này Đà Lạt ơi tôi biết em từ thuở nhỏ..."
    u?c saber s?a vo 14:13 ngy 08/12/2006
  5. dstung

dstung Thành viên mới

óai óai
    ai kêu iem đó, có ngay có ngay
    hehe, cho nhà iem đăng ký 1 suất nuôn
    Ặc, nhưng mà chưa có xe nên tình hình là kg biết phải lồm răng đây
    Cầu mong có xe ớm, còn kg mà chạy bộ lên đến đó thì héo queo luôn ah
    Đang nhớ chuyến đi năm vừa rồi, đã thật, nạnh cứ gọi là có con gì teo hết con đó
    Phê vãi núa nuôn
  6. DP167

DP167 Thành viên mới

Báo cáo Bao Lãnh Đạn là em có 3 đám cưới liên tục trong 3 ngày 29-30-31. Nhưng em sẽ nhờ thay mặt trong 2 đám cưới sau để em có dịp tụ tập cùng nhà mình (cái tật ham vui chẳng bao giờ bỏ được).
    Em một suất, nhưng không có xe nên hôm ấy cứ xe anh nào trống là em đi ké, còn không em lên xe du lịch lên đấy đó anh em, hehhehe.
    Mại dzô, mại dzô bà con
  7. saber

saber Thành viên mới

Tui vừa nhận được alô của bác Di gọi từ sân bay về, bác ấy đi Malay 3-4 ngày nhưng trước khi đi đã kịp đọc qua topic này và đã confirm là anh em u18 cũng đã có kế hoạch như vậy nên chuyến này sẽ cùng join với nhau để đi. Hoành tráng đây...!
    Anh em còn chờ gì nữa mà chưa đăng ký...
  8. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Tình hình rất là căng thẳng, đang đấu tranh với sếp để được nghỉ 2ngày cuối tháng,hehehe.... thôi cho Nút vào danh sách dự bị đi, vì not sure là có thể tham gia, nếu 31/12 được nghỉ thì sẽ phi lên ĐLạt sau, Nút biết là đang ký trước để anh em còn lo book khách sạn, nhưng các bác đừng bận tâm việc đó, Nút lên sau có phòng thì ở ké, không thì ngủ bụi, 1mình Nút chắc là ko sao đâu............
    Được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 18:06 ngày 08/12/2006
  9. matbiec77

matbiec77 Thành viên mới

Thèm ăn Đào non, uống rượu vang, nhậu thịt rừng quá....
    To Định: cố gắng vận động phụ huynh học sinh cho em gái dễ thương đi cùng nhá.
    u?c saber s?a vo 20:39 ngy 08/12/2006
  10. khome

khome Thành viên rất tích cực

ặ, thỏ còn Phặỏằng 'Âu rỏằ"i nhỏằ??
    Alô, NhÂn dÂn gỏằi Phặỏằng, nghe rà trỏÊ lỏằi
    Phặỏằng ra 'fng kẵ 'i nào