1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tour Guide Club - Câu lạc bộ các Hướng dẫn viên Du lịch - Nên hay không nên có???

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi onamiowada, 26/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

2 cái đầu thì còn được chứ cái thứ 3 thì khó đấy
    @onamiowada: Nên thành lập 1 CLB hướng dẫn viên du lịch vì nó khả thi nhất là cho việc giới thiệu cho mọi người về địa danh,địa phương.Tui muốn làm CLB tài già nhưng xem ra không khả thi nên không làm vì trên này ít người là tài.Nhưng Tài và Hướng dẫn luôn đi cũng với nhau thế nên làm 1 cái chung đi cho nó gọn
  2. dumdum

dumdum Thành viên mới

Nếu bây h bạn đang cân nhắc giữa 2 hướng thì có lẽ nên làm hướng thứ nhất trước . Những thông tin dạng cô đọng và có tập hợp như vậy sẽ rất dễ dàng cho mọi người tra cứu. Hơn nữa, sẽ ko chỉ có HDV vào cung cấp thông tin được, mà mọi thành viên đều có thể hỗ trợ xây dựng.
    Còn hướng thứ 2 thì bạn onami nên thận trọng khi làm. Theo tớ những thông tin như bạn đưa về chuyện giá tour guide vv thì ko nên post. Có thể bây h bạn thấy nó bt, nhưng sau này dễ nảy sinh những vấn đề tranh cãi nhau liên quan đến thoả thuận, hoa hồng vv. Các bạn đem những chuyện đấy lên topic thì chả hay tí nào
    Hơn nữa bạn cũng nên xem có bao nhiêu bạn làm HDV sẽ đóng góp vào topic này? Mỗi ng có 1 mối, ngón nghề riêng, dễ gì chia sẻ? Còn nếu chỉ là tán chuyện, cafe, offline thì sẽ bị liệt vào dạng Spam
    Tốt nhất là bạn tập trung vào làm cái 1, ý tớ là thế
  3. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

@ @Dumdum Okie. Với Box mình thì có lẽ thế là hơn cả.
    Dum có hứng thú với mấy việc góp nhặt đó ko? Kiếm thêm vài nhân nữa. Thế là đủ 1 ekip, rồi làm luôn.
    Thông tin nào ko có post public thì hỏi mấy Đại ca trong Box, không biết các đại ca có vui lòng share không nhị?!
    @ @WHITE_TIGER_new : Bạn có bằng E (D cũ) à? Tui cũng chạy lâu rồi, nhưng ít chạy du lịch thôi.
    Bữa nào giao lưu, cafe rồi tính......Tôi mới vào Box này, chả biết ai dính dáng tới nghề DL. W. biết thì mời họ đi cafe luôn, nếu họ hứng thú. PM nhé. Tôi đang ở HN.
  4. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Chỉ là hạng D thôi.mà hạng D là hạng D hạng E là hạng E chứ muốn lên hạng là phải thi tiếp lên còn tụt hạng thì chỉ có quá tuổi là tụt hạng thôi.Hạng D chỉ được lái xe đến 30 chỗ thôi chứ không hơn được,muốn hơn lại thi tiếp
    Hôm nào cafe thì nhắn tin tôi đi luôn nêu không bận khách
    còn đây là vợ 2 của tui