1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tour Nam Ninh - Quế Lâm của Vietbill chuyển sang Topic này. Mong mọi người vào đọc thông tin lịch tr

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vietbill, 18/05/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vietbill

vietbill Thành viên mới

Du lịch vòng quanh thế giới:
    " Quế Lâm - sơn thủy giáp thiên hạ"

Con đường tơ lụa một thời được coi là con đường thương mại lớn nhất thế giới. Thế nhưng, thương mại trong phạm vi Trung Quốc thường diễn ra quanh các con sông. Vậy thì chúng ta hãy xuôi dòng một con sông được nhiều lữ khách cho là đẹp nhất thế giới - sông Ly tại Quế Lâm, Trung Quốc.

Nằm tại vùng đông bắc của khu tự trị dân tộc Choang tỉnh Quảng Tây, Quế Lâm được xem như hòn ngọc của ngành du lịch Trung Quốc bởi vẻ đẹp tự nhiên với núi non xanh biếc, sông Ly thơ mộng và những hang động độc đáo. Những điểm thu hút nổi tiếng tại Quế Lâm bao gồm: Núi Mũi Voi, sông Ly, công viên Thất Tinh và nhiều ngọn núi bên bờ sông Ly thơ mộng mang nhiều hình thù ấn tượng đã được dân làng đặt tên như: Lạc đà qua sông, Núi mặt trăng, Hòn vọng phu,...

Bên cạnh Vạn Lý Trường Thành, những đỉnh núi hùng vĩ của sông Ly là những hình ảnh nổi tiếng trong các bưu ảnh của Trung Quốc. Cũng dễ hiểu tại sao mà vẻ đẹp của chúng lại nổi tiếng trên toàn thế giới với câu nói "Quế Lâm sơn thủy giáp thiên hạ".
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  2. dragongold

dragongold Thành viên mới

Vote pác 5 ***** để ủng hộ Pác. Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp.
    Góp với các Pác chút ít hiểu biết về Quế Lâm để Anh Em TTVN tham khảo:
    Miền Quế Lâm cũng như tỉnh Quảng Tây có nhiều sắc dân địa phương sống tại nơi ... Quế Lâm có đến 24 địa điểm du lịch trong đó có núi Phục Ba (Fuho Hill) nằm ...
    Quế Lâm vốn nổi tiếng thế giới là một thành phố du lịch xinh đẹp
    Quế Lâm (Guilin) nằm về phía Bắc tỉnh Quảng Tây (Guangxi) từ thời nhà Minh, ... Nói đến Quế Lâm là phải nói đến dòng sông Li nước xanh trong vắt, ...
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  3. lotusblanc

lotusblanc Thành viên mới

Chào các Pác !
    Cho Em đăng ký 02 suất tham gia chương trình Nam Ninh - Quế Lâm.
    Năm ngoái Em đã đi Nam Ninh rồi, nhưng chưa được đi Quế Lâm - Đệ nhất cảnh Trung Hoa. Nghe các Pác giới thiệu Chương trình độc đáo và hấp dẫn quá, Em sẽ rủ thêm 01 người bạn nữa cùng lên đường vào dịp này cùng các pác .
    Pác vietbill ghi em vào danh sách những người tham gia nhé và có thông tin gì mới thi alô cho em cái.
    Hổng biết có bao nhiêu người đi rồi? Bà con ơi Quế Lâm đeeeeee. Nếu tụ tập thành một đoàn hoàng tráng thì vui biết mẩy nhể.
    Mai Lê
    09122224902
  4. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Bác ơi em cũng máu đi nhưng mà đầu tháng 7 có được không bác?
    0983351859
  5. Trangcdsphn

Trangcdsphn Thành viên quen thuộc

sorry bác vietbill nhiều nhiều, mẹ em lại đòi đi TQ cùng nên ko đi theo các bác được,lịch trình vất vả thế ko hợp với người lớn tuổi. Mong bác thông cảm nhé.
  6. vietbill

vietbill Thành viên mới

Pác btuananh dự định đi đầu tháng 7 cũng đựợc. Pác đăng ký tên thật ngay đi nhé.
    Cám ơn Pác đã tham gia
    Còn Pác Trangcdsphn
    Chương trình này Người Cao tuổi có sức khoẻ tốt vẫn hoàn toàn có thể tham dự chương trình này mà. Đoàn cũng đã có 2 người tuổi trên 70 tham gia.
    Không biết Mẹ bạn bao nhiêu tuổi ?
  7. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Không biết các bác xem bài " Trả thù dân tộc " của em chưa? Nhưng em chỉ lưu ý các bác 1 điều nhỏ thôi, đêm ngủ thì tắt điện thoại bàn đi, chứ chúng nó ( hàng ) gọi đổ chuông cả đêm không ngủ được đâu. Kể cả Ngân Hà, Nam Phương Hotel .........ở Nam Ninh hay Diệp Hồng, Bắc Hà .......ở Quế lâm cũng vậy.
    Chú ý nhỏ: Ở Nam Ninh chỉ nên xem chợ Đêm chứ không nên mua.
  8. thaituchungtinh

thaituchungtinh Thành viên mới

Các bác ơi. Em cũng muốn đi nhưng vãn còn lăn tăn vài chuyện. Cái này là mình tự di với nhau hay là đi theo tour? Với cả là làm visa hoặc là làm giấy thông hành mà không nộp thẻ trước thì liệu đến đó làm có kịp không? Hay lại phải đợi thì mệt đấy?
    "Em bảo anh đừng đi, sao anh không ở lại?
    Em bảo anh đừng đi sao anh nỡ quay đi?"
  9. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Làm giấy thông hành thì nhanh không chứ có gì mà lâu. Chỉ cần sáng hôm trước gửi ảnh và CMT photo lên Lạng Sơn. Sáng hôm sau tới nơi lấy là OK. Sau đây là 3 trong nhiều nơi làm giấy thông hành tại Lạng Sơn.
    - Công ty XNK Lạng Sơn - Phòng Lữ hành: Gặp đồng chí Đậu Trường Sinh.
    - Công ty Lữ hành Kim Sơn: Gặp đồng chí Nga hoặc chú Cường.
    - Công ty Lữ hành Đông Kinh: Đồng chí Hùng.
    Ngoài ra còn Du lịch Mê Kông, PA18 Lạng Sơn....
    Tuỳ các đồng chí chọn.
    Nếu cần gì thì nhắn cho mình, mình sẽ tư vấn giúp trong khả năng có thể.
    Nguyễn Đức - ducnnus@yahoo.com
  10. lotusblanc

lotusblanc Thành viên mới

Pác chủ xịn cho Em hỏi có bao nhiêu người tham gia chương trình Nam Ninh _ Quế Lâm khởi hành ngày 29/6/2006 rồi nhỉ ?
    Cám ơn Pác nhiều .