1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TOUR NHA TRANG "CÂY NHÀ LÁ VƯỜN"

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Traibuidoi, 16/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Traibuidoi

Traibuidoi Thành viên mới

TOUR NHA TRANG "CÂY NHÀ LÁ VƯỜN"

Nếu các bạn không đi được tour Phan Thiết nhân ngày lể 30/4 thì mời các chiến hửu tham gia tour này. Đặc biệt tour này các bạn chỉ trả tiền xăng cho con xe của mình. Ăn, ở mình bao hết. Ăn nhà mình, ở nhà mình, bởi vậy mới gọi là "cây nhà lá vườn".

Thời gian: Bất kỳ cuối tuần nào giửa tháng 5 đến đầu tháng 6.
    Chương trình:
    Sáng thứ 6 xuất phát. Chiều đến NT, nghỉ ngơi, tắm rửa. Đi ăn nem nướng Nha Trang. Tối đi dạo biển, uống cafê.
    Sáng thứ 7: Đi tour Đảo, tắm biển ngoài đảo, uống rượu giửa biển. Chiều về nghỉ ngơi, tối đi ăn hải sản.
    Sáng CN: Đi tắm ở Bải Dài, đặc biệt con đường đến Bải Dài có một đoạn nhỏ là đèo, một bên biển, một bên núi. Như một mini đe?o Hải VÂn, rất tốt cho chụp hình. Chiều tự do mua sắm, ngắm phố xá.
    Sáng thứ 2: Về lại TP.

Hy vọng các bạn tham gia vì mình muốn đi xe motô về NT lắm nhưng bạn gái không cho đi một mình. Nếu có người đi cùng thì mới thuyết phục được cô nàng.
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Kế hoạch của bác traibuidoi rất hay.
    Tuy nhiên cần nghiên cứu kỹ vì cự ly Tp.HCM - Nha Trang >400km
    Để cho người và xe đỡ mệt thì phải di chuyển hết khoảng 8h đồng hồ (có tính cả nghỉ dọc đường và ăn trưa).
    Như vậy phải đi tối thiểu 3 ngày (hoặc đi 4 ngày thì mới thoải mái).
    Từ giữa tháng 5 đến đầu tháng 6 k0 có ngày nghỉ lễ nào trong khi anh em trong này chỉ có thể nghỉ 2 ngày Thứ 7 -CN.
    Các bác có ý kiến nào khác k0?
  3. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Quãng đường khá dài, tháng 5 - 6 lại là tháng nắng nóng trong năm nữa nên sẽ rất mệt đó bác traibuidoi, hay là khi bác về SG sẽ tổ chức đi dã ngoại cùng moto-xemay ở địa điểm nào đó gần hơn khoảng 100-200km là vừa, sau đó sẽ cùng đi Nha Trang bằng tàu hỏa hoặc xe khách ...???
  4. Traibuidoi

Tuỳ anh em thôi, thật tình mình chỉ muốn cái cảm giác chạy xe ở Vn ra sao. Chứ mấy lần trước đi vòng vòng thành phố, chưa bao giờ chạy hết số nên củng hơi chán.
  5. steedy

steedy Thành viên mới

Bác TBD mua được chiếc nào chưa, thấy bác tìm xe cũng đâu hơn 2 năm rồi, dạo trước có email cho bác hỏi chỗ bác có bán xe tải second hand không mà không có không biết bác còn nhớ không ? bác về VN thì kiếm vài cái radar detector về đây chuyển nhượng lại cho anh em, còn độ để gắn xe máy cũng dễ thôi, công an GT VN thời gian gần đây bắn tốc độ ghê lắm chứ không phải như hồi xưa đâu, với lại bác kiếm ít bóng xenon kèm blast về bán ngon lắm, mấy chú SH, dylan bây giờ khoái gắn mấy cái này, không biết chỗ bác có chưa chứ chỗ của tôi thì chưa quậy côngtơ mét điện tử được đợt trước về VN đem theo cái đồng hồ của chiếc Lexus quay lại từ 120 ngàn miles xuống còn 50 lúc về mỹ bán cũng được thêm chút cháo, hiện tại ở VN ngoại trừ Escape với lại Mec thôi chứ xe gì các bác nhà ta cũng quay lại được tuốt, hehhe, bác đem về ít món vậy là coi như được đi du lịch miễn phí rồi đấy, ngoài ra tôi khuyên bác nên mua 1-2 cái mũ bảo hiểm đem về để dùng hoặc cho người thân, mũ BH bên VN làm xấu đội không có thẩm mỹ và không có chất lượng còn mũ nhập thì mắc kinh, bên này bác muốn mua cho rẻ thì lên ebay, tôi check thấy mấy cái khá khá cũng chỉ có 2-5 chục đô, còn về chuyện đi xe ra NT bác thấy vậy chứ không có đơn giản đâu, đi xa như vậy bằng xe máy rất mất sức chưa kể mùa nắng, VN mình thì bụi bặm với lại rất là đông đúc, nói thật chứ đi xa 1 chút tôi thà đi như bác U18 là đi sớm tránh công an và tránh nắng, còn không thì đi xe .. đò, thứ 2 xe của anh em không phải chiếc nào cũng kham nổi đoạn đường dài thế này, với lại muốn vậy cũng phải thu xếp thời gian nghĩ cả tuần thì mới được, bác cũng đừng có nghĩ chuyện đi xa là để chạy nhanh làm gì, QL 1 từ SG cho đến ngã 3 dầu dây đặc kín người ngày nào cũng có tai nạn nếu mà nói chạy thoải mái 1 chút thì chỉ có từ khúc đèo mẹ bồng con trở đi, tuy nhiên từ đây ra NT mỗi tỉnh có ít nhất 2 chốt công an, bác mà cứ hết ga hết số chỉ có chết với cá vàng thôi, hè năm trước tôi cũng làm chuyến miền trung Tây nguyên đi xe máy bằng đường 14, đường này mới cho nên cũng tốt mà cũng ít dân cư đi cũng thoải mái hơn QL1 nhưng mà tới Pleiku cũng ê ẩm ... mông đít, bả cả người toàn thân đen như con chí, lưng đau nhừ, đoạn GLai, QNhon, rồi vô ngược lại SG tôi quuyết định đi xe đò cho ... nó khoẻ, mà đi xa thế này nên đi 2 người có thể thay phiên nhau lái, nếu bác chở bạn gái mà đi motor lái 1 mình thì cũng mệt đấy, tốt nhất là cứ mua cái vé tàu địa phương SG-NT đi tối, 6h sáng tới NTrang rồi sau đó bác thích chạy xe thì lấy xe chạy ra Vũng rô, tuy hoà chơi còn khi vô lại SG thì chạy xe lên daklak rồi chạy ngược vô SG cho thoã chí, dọc đường có thể ghé lại Bình Phước ăn thịt rừng với lại mua vài cái móng gấu hoặc răng heo về lại Mỹ bán, hehhe năm trước tôi làm 3 cái móng gấu về đây bán cho mấy thằng Lào, tụi nó khoái gần chết, lol do bác về sớm chứ trễ 1 tí cùng đợt với tôi thì có thể đi chung 2 chiếc cho vui
    Được steedy sửa chữa / chuyển vào 05:16 ngày 17/03/2005
  6. Traibuidoi

Tôi co?n nhớ bác ma?, bác tư?ng email cho tôi. Tiếc la? chô? tôi la?m chi? chuyên đô? phụ tu?ng xe thôi. Không có nguyên chiếc. Đe?n Xenon va? Ballast thi? nơi tôi la?m nhiê?u lắm, toa?n đô? xịn tư? xe ra không. Không biết đem vê? VN bán được bao nhiêu? Congto met thi? nơi tôi la?m không có nhập. Mu? ba?o hiê?m, áo da... nói chung tất ca? tôi đa? có vi? bên na?y cu?ng có một con motô đi chơi cuối tuâ?n. Nghe bác nói hay quá, chắc pha?i theo lơ?i bác chi? chạy vo?ng lên Daklak chơi. Chư?ng na?o bác vê?? Nếu được tôi ơ? lại thêm tí nư?a mi?nh đi chung. Việc ti?m xe thi? 2 năm nay vâ?n ti?m chưa ra vi? trước đây trên na?y chi? có hội moto ngoa?i BẮc, hên la? 6 tháng gâ?n đây có hội motô miê?n Nam nên mới có nhiê?u thông tin. Hy vong ky? na?y se? ti?m được một con motô như ý.
    Să?n đây rao bán bộ Xenon trong xe moto cu?a tôi kiếm tiê?n đi VN coi thư? bán được bao nhiêu.
    Balast tư? xe 2004 Land Rover Discovery
    Bóng đèn chính hiệu Philips.
    Đây là đồ xịn tư? chính ha?ng nên ba?o đa?m ngon hơn ba cái đô? Đa?i Loan.

Đây la? chiếc xe cu?a ông gia? tôi, ba?o đa?m SG chi? có một chiếc thôi. Đoa?n thư? coi la? xe gi? nhé
    Được traibuidoi sửa chữa / chuyển vào 07:40 ngày 17/03/2005
  7. steedy

steedy Thành viên mới

nói chung thì ở VN tụi nó chơi cũng bóng xịn không ? dân chơi không sợ mưa rơi mà, giá thì tính theo watt thôi bác, cái này tôi cũng không có chắc giá thị trường hiện nay nhưng lúc trước bộ 35watt lúc mới ra khoảng 3trăm đô, bây giờ giá chắc rẻ hơn, nói chung có nhiều người chơi xe buồn cười lắm, tôi có thằng em mà trên chiếc SH của nó gắn 3 bóng này, nó phải đặt làm cái mặt nạ trước để có chổ mà gắn, và gắn thêm 2 cái bình, nếu tính đèn xenon không thì cũng bằng 1 chiếc wave alpha mới rồi, bác đem đồ về bán cho tụi này, tiền không phải là vấn đề, vấn đề là nó có độc hay là hiếm hay không thôi, bác cứ đem về đi, nếu không có mối thì PM cho tôi, tôi sẽ kêu thằng em qua gặp bác, mọi năm tôi vẫn về vào dịp 30/4 nhưng năm nay kẹt rồi, nếu bác chở người yêu lên DL chơi cũng thú vị lắm, đi buôn Hồ chơi, cỡi voi các cái, ở DL rẻ bèo chứ trên Da lạt đi thuyền qua hồ tuyền lâm cỡi voi 1 tiếng tới 300 ngàn, khi đi ngang qua Bình Phước thì ghé sóc bombo chơi, trong đó thì cũng chẳng có gì đặc biệt, dù rằng trước đây nó là căn cứ cách mạng nổi tiếng, nhưng mà ở đây có mấy cái trảng cực đẹp, nếu có người quen thì nên ở lại đó chơi 1 ngày, đi săn với ăn thịt rừng . Năm trước về BPhước có đi săn với thằng bạn 1 chuyến ... đi cả đêm ... bắn được mấy con ... thỏ khi về phải vô quán kêu thịt heo ăn , nhưng mà cũng vui lắm, nếu bác bên này có đi săn nai chắc bác sẽ thích à bên bác máy Lexus ES 95 khoảng bao nhiêu, ông già đi bị nứt két nước nó sôi luôn mà ổng không biết cho nên hư ron đầu, nước vô máy, tôi định mua cái máy về thay nhưng mà mấy chỗ gần đây kêu mắc quá, 2 năm trước có mua 1 cái chỉ có $800, nếu bên bác bán rẻ rẻ thì có gì tới hè tôi lấy 1 cái bên này máy xe Mỹ thì nhiều chứ mấy cái dạng lexus tìm khó quá
  8. saber

saber Thành viên mới

Xin được up đoạn chat chit giữa tui & traibuidoi. Him nói là đầu T5 sẽ về VN & nhờ anh em ở SG tìm giúp 1 chiếc NSR. Him đặc biệt nhờ u18 việc này.
    traibuidoi : cậu em co´ tìm giu`m ở Nha Trang, no´i co´ mâ´y chiê´c NSR, chắc em rủ team U18 đi NT chơi rồi coi xe giúp luôn.
    traibuidoi : em định mua con khoảng 1 nga`n, để bên đo´ 1 năm vê` chạy 1 tha´ng.
    traibuidoi : anh nghỉ cỡ đo´ mua được con na`o ngon ngon đi nổi SG-NT không?
    traibuidoi : em định như vậy, mời mâ´y anh U18 ra Nha Trang chơi sẵn coi giu`m mâ´y con NSR ngoa`i kia giu`m em
    traibuidoi : ti´nh lại rô`i, tô´i thứ 6 lên xe đo`
    traibuidoi : sa´ng thư´ 7 tới nơi, ăn, chơi, coi xe
    traibuidoi : CN chơi, tô´i CN lên xe đò về, sa´ng sớm thư´ 2 tới, kịp đi la`m
    traibuidoi : như vậy chắc không la`m mọi người mâ´t việc
    saber: ha ha... được đó!
    traibuidoi : nhờ anh thông ba´o giu`m.
    traibuidoi : nê´u anh em thâ´y co´ chiê´c na`o khoảng 1 nga`n nhơ´ kêu em nhe´
    Anh em nào muốn tham gia tour Nha Trang về nhà him thì chỉ cần chuẩn bị sức để đi thôi.
  9. saber

saber Thành viên mới

"Trai bụi đời" bên đó nhìn "ghê" dzậy sao?

To traibuidoi:
    Hôm nay tui gặp được bác u18SG & đã nhờ anh em bên u18 tìm kiếm một chiếc NSR còn chiến & vừa với budget của u để anh em chúng ta có thể cùng nhau đi Nha Trang thêm chuyến nữa sau 30/4... hehehe...
    Nếu có tin mừng sẽ báo cho u biết sớm.
  10. Traibuidoi

Đại ca, muốn "giấu xe" ma? đem hi?nh ra vậy?