1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tour xuyên Việt - di sản Miền Trung 5 ngày 4 đêm cùng TTVNOL

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi sivextien, 21/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sivextien

sivextien Thành viên mới

Tour xuyên Việt - di sản Miền Trung 5 ngày 4 đêm cùng TTVNOL

Tết gần kề rồi....mặc dù mọi người đang sôi lên sùng sục với sự kiện mổ xẻ BB2004 nhưng thông tin về tour này là không thể bỏ qua....Mong mọi người nhiệt tình tham gia.

1. Thông tin chi tiết có thể xem ở đây
    http://www.ttvnol.com/vespa/410919/trang-4.ttvn
    http://www.ttvnol.com/vespa/410919/trang-6.ttvn

hoặc download file PDF thôngg tin về tour tại đây :
    http://www.goodtop.com.vn/tour.pdf

2. Chi phí
    Tiền tàu xe + ăn ở : 900k
    Tiền vận chuyển xe : 400k
    ( Mod ThangVespa của box Vespa đã lo 1 chiếc tải 10t dành riêng để chuyên chở xe máy )

3. Hạn chót đăng ký
    CN 23/01/2005

4. Địa điểm :
    Cafe AQ - Số xxx đường Mạc Đĩnh Chi Q.1

Bạn nào muốn tham gia xin để lại danh tính cũng như số DT LH, sáng CN sẽ không Offline tại SG Xua & Nay nữa mà Off tại AQ Cafe, nhân tiện giao lưu với Vespa và có thể là SGCD Club

Good day !
    Sivextien
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Xin nói thêm là chuyến du lịch này có sự tham gia của ít nhất 2 thành viên Box ôtô - xe máy. Đó là bác Izs360 và bác Baja250,(các bác ấy đi bằng môtô từ HN vào Huế), với sự "hiện diện" của 1 chiếc sidecar và 1 chiếc cào cào sẽ làm không khí của chuyến đi thêm phần sinh động.
    Các bác trong Tp.HCM thấy thế nào, máu lên chứ nhỉ. Tết này tớ ra HN k0 thì đã đăng ký từ lâu rùi.
    Cheers!
  3. sivextien

sivextien Thành viên mới

Xin nói thêm là chuyến đi này bao gồm rất nhiều members của TTVNOL đến từ các Box khác nhau, theo thống kê chưa đầy đủ thì gồm các box sau :
    1. Vespa
    2. Ôtô-xe máy
    3. Du lịch
    4. 7x
    5. Đà Nẵng
    6. Huế
    1 thông báo khác từ BTC là chuyến đi này sẽ tổ chức bình chọn ra các giải thưởng sau :
    1. GIải box nào tham gia hội ngộ đông nhầt.
    2. Xe nào "gấu " nhất
    3. Xe nào "đẹp " nhẫt.
    4. Xe nào "original " nhất
    5 . Xe nào "quái " nhất
    6. Xe nào "nhỏ " nhắt.
    7. Xe nào "bự " nhất
    8. Xe nào "già " nhất
    9. Xe nào "trẻ " nhất
    10. Giải vượt đèo Hải Vân ko sao
    11. Giải đi suốt chặng ko hư
    12. Giải xe chạy kêu to nhất
    13. Giải cho cặp nên thơ nhất cưỡi trên vespa.
    14. Giải cho tài xế bụi bặm nhất
    v.v và v.v

4. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Cho cháu xin một chân đeo ống pô một trong mấy cái xe mô tô lúc quay về thủ đô được không ạ? Các cô các chú mà ứ cho thì cháu đành...ói bẩn ôtô của các bạn Du lịch vậy.
    Hôm nọ chú Di cột cháu lên yên sau rồi chạy 150km/h (nhanh suýt bằng...tên lửa! ) làm cháu bây giờ lại phát hiện ra được rằng cháu mê thêm món...tốc độ . Đã khổ với tiếng nổ bây giờ lại còn cực với tốc độ
    Chú khome ơi, chú xin các chú kia một tiếng giùm cháu với ạ, Mà chú nhớ xin cho cháu xe nào mà cái chú lái xia chú í không biết hò í nhớ
    Cháu xin ký tên ạ.
    Ký ký ngoằn ngoèo xoặn xoẹo vặn vẹo lắt léo. Xong.
  5. izs360

izs360 Thành viên mới

Morning tat ca cac bac bay gio la 1h58am ngay 10-3 ( 2 tet ) Em se khoi hanh chuyen di hoi ngo 3 mien vao luc 9.00am cung ngay. Lan nay giai thuong nguoi khoi hanh som nhat chac chan thuoc ve tay em roi.
    Theo ke hoach ban dau em dinh chay tren chu sidecar duoi day, nhung luc dau thi nhieu anh em cung hung huc khi the lam, nhung den phut cuoi thi chac do vuong viu vo con vi the chi co 1 minh em len duong.
    Ke hoach cua em co thay doi 1 chut la khong duoc chay tren sidecar yeu quy ( vi khong co ai ngoi thung, voi lai chang may phai day xe 1 minh thi chac mung 5 tet nam sau em moi vao den noi ) Cuoi cung danh phai chay chu D-Tracker 1 minh.
    Hen gap ca nha tai Da Nang nhe !
  6. mib2004

mib2004 Thành viên mới

Các bác vào trong ấy có gặp ông IZS thì nhắn về nhà ngay. Công việc thì bề bộn mà té đi 1 mình! Ông về cho tôi nhờ! Xe sidecar sắp bị CA phường tịch thu rồi đấy. Thế có định đi Hạ Long không đây>?
  7. izs360

izs360 Thành viên mới

Về là về thế nào, ở trong này tắm biển mát lắm, các em gái miền Trung lại dễ thương nữa chứ....! hêhhhe
  8. sivextien

sivextien Thành viên mới

hehhe cuối cùng thì tour miền Trung cũng kết thúc an toàn. Môtô-xemáy chỉ tham gia được 3 chiếc là
    1. Uy Di ( U 18 team ) Honda NSR150cc. Bác này phải được bầu là người "máu lửa" nhất hội vì đã một thân một mình chạy NSR từ SG ra Đà Nẵng - 1000km hết có 15h !!!
    2. Hải IZS360 Kawasaki D-Tracker 250cc. Bác này thuộc dạng nổi nhất vì đi đường bà kon miền Trung cứ gọi là lác mắt với con cào cào của bác ý. Bác cũng phi DTracker một thân một mình 700km từ Hà Nội vào
    3. Sivextien - Honda LA 250. Yếu bóng vía nhất vì không dám bắt trước bác UyDi phi chiến mã ra Đà Nẵng mà phải chịu cho vợ lên xe tải cùng các em Vespa
    Ngoài ra còn rất nhiều chuyện bên lề...xin bà con thủng thẳng để Sivextien sẽ tiếp tục tường thuật.
    PS: Anh Hải ơi...khi nào cua được ( mà hình như được rồi thì phải ) cô bé ấy thì báo cho anh em mừng nhé
  9. TocNgan129

TocNgan129 Thành viên mới

pót ảnh lên cho mọi người xem với chứ.
    P/S: anh hải tròn vào mà ko thèm gặp em nhé.
  10. sivextien

sivextien Thành viên mới

Hôm nay tương đối rãnh rỗi nên Sivextien tui ngồi viết bài tường thuật về tour miền Trung cùng Vespa. Phải nói rằng hội vespa tổ chức rất qui củ, các nơi đoàn đến đều đã được booked KS, Res cũng như mua vé các điểm tham quan ( Việc này chắc nhờ công lớn của Ms.Toet - Box Du lich ). Box môtô xe máy ta tham gia chỉ được 3 xe là NSR150 của Mr.Uy Di ( Bác này một mình một ngựa chạy một lèo 1000km từ SG ra Đà Nẵng hết có 15h ) LA 250 của Sivextien được cho lên xe tải nằm cùng các nàng Vespa xinh đẹp. và 1 chiếc DTracker 250 của bác Hải IZS360 cũng đơn thương độc mã chạy 700km từ Hà Nội vào góp vui.
    Đúng 8.00 Sáng mùng 5 Tết, đoàn TPHCM đặt chân xuống ga Đà Nẵng
    Trong khi đó bác Uy Di với con NSR150 chiến của mình đã kịp làm một vòng ra Huế uống Cafe. rồi quay lại Đà Nẵng
    9.00AM Khi Sivextien gọi bác Uy Di đang thử tay lái tại đỉnh Bà Nà nơi nổi tiếng với những con dốc 30-45% và những đoạn cua tay áo.
    9.30AM tại ngã ba Huế, các em Vespa lần lượt được bế xuống xe tải. Đến lượt chiếc LA 250 của Sivextien, quay đầu 1, 2 ,3 lao vù xuống cầu. Mọi chuyện êm đẹp cả
    Đến lúc này thì bác Hải IZS360 với con DTracker của mình xuất hiện
    Sau khi tắm rửa sơ sơ cho các em xe, Sivextien chọt tay vào túi quần..túi áo...lục tung các thứ túi lớn nhỏ của mình....Ôi trời ! trouble đầu tiên của năm : Để quên chìa khóa xe ở nhà !!!
    Hoá ra là Mummy của Sivextien lấy chùm chìa khoá để mở cửa tiễn Sivextien...và quên đưa. Sivextien cũng không nhớ và thế là.... Đành phải mở đèn trước, đấu dây trực tiếp không qua khoá để chạy. ( Nói thêm cho các anh em có dại dột làm mất , để quên chìa khoá : Sau khi mở đèn trước, túm cổ búi dây điện to đùng từ dưới lên, rút 2 sợi Đen và Đỏ đấu lại thế là xong _ Xin chân thành cảm ơn bác IZS360 đã giúp đỡ Sivextien rất nhiều )
    10.00AM. Tại bãi tập trung của 2 nhóm HN & SG :
    Còn đây là cô nàng Vespa chân dài ( có lầm không ??? chẳng thấy dài tý nào - Sorry B.S ) duy nhất hội - BlueSerenade với chiếc Vespa phục trang theo kiểu quân đội với đầy đủ đồ chơi đèn pin, bi-đông và các thứ linh tinh khác
    Sau đó cả đoàn hành quân đi uống cà phê sáng tại TT TP Đà Nẵng. Bà con Đà Nẵng được dịp chiêm ngưỡng đoàn diễu hành của hơn 30 chiếc Vespa đủ chủng loại và màu sơn cùng với 2 em môtô lạc lõng. ( Bác Uy Di lúc này đã đi Ngũ Hành Sơn trước )
    11.30AM cả đoàn kéo nhau vào Res Phì Lũ ( Tên hay thế không biết ) tại DN để ăn trưa
    Phùuuu....Xin quý vị vui lòng chờ coi tiếp tập hai ....