1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toyota Camry 1990

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi hoangviet82, 14/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangviet82

hoangviet82 Thành viên mới

chiếc Camry 1990 của em đi về quê bị nước lụt vào máy, hỏng rất nặng, bọn thợ bảo bể lốc máy, đại loại là cần thay máy mới. các anh tư vấn giúp em là e có thể thay bắng loại máy nào, loại nào thì dể tìm ở thị trường VN, sài ổn và giá phải chăng, cho em xin giá tham khảo lun nha... bọn thợ ở garage đó nói là đặt hàng nội địa của Nhật về BUT mới đây bọn nó nói ko có, e đang lo wá, ko có cái máy thì cái xe thành đống sắt vụn ah.. các anh tư vấn giúp em garage nào ngon, uy tín , giá hợp lí 1 tí ah... hoặc chỉ chổ để e đến mua máy xe củng được... cảm ơn các anh nhìu..
    PS : em ở BT, SG
  2. timnigger

timnigger Thành viên mới

Máy của bác có phải là cái V6 2.0 ko? Hay là dòng máy chữ L? Máy bị nước vô mà lột biên là đứt cả cái máy roài ... ở trong đấy mà ko có máy thay à ? Để em hỏi xem ở Hà Nội có còn con máy nào ko nhé.. xe bác để hỏng phí quá, tiếc !! Máy thì đặt ở Mỹ về cũng có , ko nhất thiết là phải đặt ở Nhật ! Để em hỏi xem ở Hà Nội còn có cái máy camry 90 nào thanh lý ko nhé !! Bác Pm cho em chính xác model xe của bác đi.. cả ký hiệu frame nữa.. nếu em ko nhầm thì xe bác là dòng Sedan, FF, 5MT đúng ko?? cứ cho em mã khung chuẩn em thử hỏi xem có máy ko, khả năng là máy con camry số tự động cũng lắp vừa nhưng ko biết thế nào! Có thì em PM cho bác..bác tự làm việc mua bán rồi đánh từ Hà nội ra !! Em ko fải cò nhá .. anh em biết gì thì giúp nhau thôi!!
    Được TimNigger sửa chữa / chuyển vào 18:08 ngày 14/12/2005
  3. timnigger

timnigger Thành viên mới

Máy bác có phải là "cục sắt" trên ảnh kia ko, đây là máy lắp cho Camry 88 - 91, máy chứ L, 4 xi lanh, code máy 3SFE, ! Hỏi trong đó có ko? Theo em nghĩ cục này là dễ tìm nhất ở VN rồi đấy !
    À, quên, còn máy code 1VZFE / 2VZFE là dòng máy chữ V cũng lắp cho Camry đời từ 88 - 91 !! Hỏi tiếp xem có ko!?
    Thử hỏi xem cả loại máy 3SGE ( loại lắp cho Celica GTS cũ đời 88 đấy ) nữa nhé, nghe nói cái này lắp cũng được! Cái này tìm chắc khó..........
    Loại máy 3SGTE ( loại lắp cho Celica GT4 ) bảo cũng lắp vừa nếu chế thêm các Mounting devices! Cục máy này chắc khó tìm vì xe này ở Vn hình như ko có !! Nhưng cứ thử hỏi biết đâu đấy lại lục được ở xó xỉnh nào ! Mặc dù thợ bảo cái này lắp vừa, nhưng đi lại dây với làm lại các thứ cho con Camry FF chạy được máy của con GT4 4WD vừa khó vừa tốn!!! Em nghĩ ko khả quan lắm nhưng cứ nêu hết khả năng để bác tham khảo !!
    Bác xem máy bác là loại nào nhé, biết được code máy rồi thì bác hỏi các garage trong đấy có con máy thanh lý nào ra ko?? Máy cũ thì phải chịu khó mò vậy bác ạ!! . Cùng lắm là đánh 1 con từ nước ngoài về , chịu tốn tẹo chứ để xe ko máy làm gì cho phí! Nếu tốn quá thì bác đành mua xe mới dzậy .. chẹp! Chúc bác tìm được con máy như ý.. sức em chỉ giúp được đến vậy ..... còn lại nhờ các bô lão trong làng otô!!
    Được TimNigger sửa chữa / chuyển vào 19:00 ngày 14/12/2005
  4. hoangviet82

hoangviet82 Thành viên mới

nghe bạn phân tích mà lùng bùng hết cả lổ tai.. hê.. cảm ơn bạn hen, để mình ra hỏi bọn thợ xem sao, rồi chụp cái hình post lên xem ha.. mà hình như cái máy của mình là giống cái hình của bạn đó... 4 máy thẳng hàng, dung tích 2.0...
    mình củng nghỉ máy này ở VN nhìu lắm, có thể bọn thợ nghỉ mình ko biết gì nên làm khó.. vẽ vời sang tận trời nào... cái xe thì rẻ òm, chơi quả máy vào có khi bằng tiền mua xe mới thì thôi rồi.. mà bỏ hoang thì phí wá... đúng là xui ko thể tả.. hôm đấy định nhờ xe máy cày kéo qua đọan lụt rồi.. nghỉ sao lại chạy cố, được 1 đọan thì 1 chiếc xe bò chạy ngược chiều lại, nước tràn hết lên cả capô.. thế là đứng luôn... số tốn tiền...
  5. timnigger

timnigger Thành viên mới

Anh sinh năm 82 thì đáng tuổi anh em roài.! gọi em là em đi cũng được ..
    Ô hô.. máy trong ảnh thì ngon lành roài.. máy L4 2.0 .. máy phổ thông nhất của Camry đời 90 !!!! Ko phức tạp và quá khó tìm ... chứ rơi vào mấy cục ở dưới khó tìm hơn nhiều !!!
    Anh chịu khó tìm đi, em tin là ở Vn máy này thì tìm được đấy !!!
    Anh xem nếu chính xác là nó thì em ở ngoài Hà Nội này cũng tìm cùng giúp anh!! Thế nhá . !! Chứ máy này ko có mới đâu, tìm trên mạng cũng chỉ là đồ cũ thôi! cùng lắm tìm ko ra anh tốn khoảng chục triệu đánh 1 con máy cũ về .. chẹp !!
    Sau lần này bác học thêm được kinh nghiệm quý báu khi cho xe lội nước roài nhá..!!! ..
    Peace!
    Được TimNigger sửa chữa / chuyển vào 22:39 ngày 15/12/2005