1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toyota Paseo

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi TCM, 11/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Quangnd

Quangnd Thành viên quen thuộc

Bác nói thế nào ấy. Paseo có cả đời 98 là đời cuối cơ mà. Em đang sở hữu 1 chú Paseo đời cuối 97 màu đỏ nè. Trước định mua Celica nhưng không tìm được thế là mua Paseo :(. Bác đức Redskin nói nó giống Fiat siena thì nhầm rồi. Tôi không nghĩ vậy. Bác đã tận mắt nhìn thấy 1 con Paseo chưa? Đã đi chưa? Paseo này tất cả hệ thống trên xe đều là điện, Airbag, ABS bét nhè... mà Siena không có đâu nhé! Kiểu dáng thì hoàn toàn khác, bác dựng 2 chiếc với nhau thì khác nhau nhiều đấy.
  2. TCM

TCM Thành viên quen thuộc

Xin chào, vui quá có bạn rùi,
    Chiến hữu nếu có thể check thằng Paseo của chiến hữu lên cho anh em xem với,
    Thằng Fiat mà đòi sánh với Toyota à, ngoài thằng Ferrari ra thì Fiat vứt, không chơi với Italia, Mình Châu á chơi Xe Châu Á, bao giờ nhiều Dollar chơi xe Germany nhảy.
  3. TCM

Hãng Mayer Tuning
    http://www.mayr-tuning.com/index_datein/index.htm
  4. Quangnd

Yeah, tớ đang ở VN ko có giấy tớ ở đây. Lúc nào tớ scan giấy tờ gốc tiếng Nhật lên cho cậu xem, đúng là cuối 97, năm 98 là đời cuối cùng của Paseo. Paseo cũng có 1 đời mui trần nữa, nếu độ lại đẹp phết.
    u?c Kasanova s?a vo 09:17 ngy 14/02/2006
  5. executive

executive Thành viên mới

Con xe này độ lên thế này thì cũng là ổn so với nguyên bản nhưng ông bạn không thấy là con xe này không xứng để độ lên sao. Hơn nữa chơi xe mà lại mua xe của người khác độ lên thì còn gì là thú nữa. Hơn nữa nếu người mua thích cái dáng xe (đừng nói là thích cái máy của nó nhé) thì Swap miẹ cái máy đi, làm hẳn quả máy nào chất chất tí (tôi định đề cử celica nhưng cũng không biết có vừa không) chứ trông cũng hầm hố mà 0-60(miles) mất 10 giây thì chắc hơn thằng xe đạp tí.
    Tôi không muốn phê phán con xe của ông bạn đâu nhưng ông bạn cho quả "có thấy đẹp không" thì nghe hơi chuối. Tôi cũng từng độ xe rồi nhưng bây giờ chỉ còn ảnh của nó thôi nên cũng không muốn up lên đây làm gì.
  6. Quangnd

Bác ơi, cũng tuỳ thuộc mức độ nữa chứ. Quan trọng là xiền bác à, có xiền là có xe đẹp. Như bác nói độ máy thì thay quả máy Camry 2.2 vào được đấy, nó vừa mà, chạy cũng bốc chứ em nghĩ thay Celica vào thì mua Celica cho rồi . Xe đẹp ai chẳng thích :)..
    u?c Kasanova s?a vo 09:18 ngy 14/02/2006
  7. TCM

Trời, Tui bái Bác làm sư phụ đới, mỗi người một ý thích chứ, tui thích thằng Paseo nên tui mới Tuning nó lên chứ, Pác thích loại gì thì chơi loại đó, mới lại Pác muốn máy Power hơn thì Pác phải thay hoặc thêm an toàn cho Khung xe chứ? chứ Pác cho Máy nhiều Power, lúc chạy nó rụng cửa, trôi Bánh xe ra ngồi mà khóc à?, Như tui viết trên là người nào thì hợp xe ấy, Pác có muốn biết hội xe Toyota không, tui cho cái links xem thì piết. Tui thích nó thì tui mông nó lên,
    Nếu còn hình thì load Xe Pác lên đi xem sao?
    @Quangnd,
    Nếu còn hình của thằng Paseo thì load lên cho anh em xem, xem nó ra sao?
    u?c Kasanova s?a vo 09:19 ngy 14/02/2006
  8. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

dạ vầng , thưa bác xe toy - Paseo em đã đượ nhìn tận mắt rùi, còn cưỡi thì , chửa có cưỡi bác Q ah ( lần đầu tiên và duy nhất em được nhìn tận mắt là chiếc Paseo này đáy ạ ,còn đâu ở dưới wê em thì toàn trâu 4 chân còn 4 bánh thì toàn máy cày thôi bác , lấy đâu ra " xế hộp " mà nhìn ) - gớm !! cứ như mỗi mình bác sang " bển " mua được ô tô hiện đại - mà đây em có nói nó xấu đâu , mà em nói nguyên bản thì nhìn " nhuôm nhuôm " giống siena chứ có giống y xì đâu ( # là 2 cửa coupe đấy thôi ) . mà " bển " bác ở là xứ nào dzậy ??? mà tìm celica hổng có ???? chứ cái xứ em piết celica nhều như lơn con í , từ đời 82 đến đời bây giờ lun .
    mà xe Ý chỉ có mỗi Ferari là các bác " ưng " sao ??? thế thì các bác là " đai gia " rùi , Fiat vứt ah ??? sợ thiệt ,Fiat chẳng wa nó xấu là sang Vn theo " yêu cầu của thị trường " thôi bác ah ,chứ bác có biết nó sở hữu những hãng xe nổi tiếng nào ở Ý không vậy ???? bó chúKim.com với các bác
    uh ,công nhận xe bác đẹp nè , hiện đại lè .... công nhận ai lại đi so sánh giống như xe MINSK với xe ...MZ , đúng em " trình độ hiểu biết về ô tô còn non kém " , sony , sony ,sony ( không biết tiếng Anh em viết thế có đúng không nhỉ ) ,
    đúng là em vớ vỉn , ở VN đi " xế điếc " mà cứ " chòi " vào chuyện " ô tô bên bển " sony sanyo ( hình như TA là" xin lỗi nhiều nhiều" ,đúng không các bác ????/ )
    anh em ơi !! khen đi chứ , xe Toy-pát seo của các bác ý đẹp nè...hiện đại lè....... đi nào , đẹp không ??? hiện đại không ???
    phù.....
    Được DUC_REDSKINS sửa chữa / chuyển vào 09:12 ngày 14/02/2006
  9. executive

executive Thành viên mới

Tất nhiên là chú thích Paseo rồi, không thì bỏ tiền ra mua con xe đấy làm gì. Nhưng mà chú cứ khoe độ xe mãi, chú bỏ tiền ra mua xe người ta đã độ lên rồi chứ có miẹ gì đâu. Bây giờ chú thử giải thích tại sao chú thích Paseo cho anh em nghe xem nào. Hay là chú thử nói xem chú là loại gì để tui xem cái Paseo đã thừa hợp với chú chưa nhé.
    Mà tui nói là máy celica chứ còn phải loại khủng bố gì đâu mà chú đã lo là chạy rụng cửa xe của chú. Còn hội xe Toyota thì để loè với ai, chú là hội trưởng à. Tôi nói là nói cái cách chú "trưng biển" con xe ghẻ của chú thôi. Đã thế còn chê Supra "chỉ khoẻ hơn thôi", nghe nó thối lắm.
    Đây, có hai xe một con màu vàng một con màu đỏ. bây giờ Post con màu đỏ trước. Chẳng có gì to tát cả, chỉ hơn con xe ghẻ của chú thôi. Thế mà tôi còn chẳng dám khoe "có thấy đẹp không".
    Mà trang trước thấy chú còn liệt kê cả cái keyless entry với cả xăng xe (mà 6-10 lit/ 100 cây mà đã than thì tốt nhất là đi xe đạp). Thực ra cái xe của chú thì chỉ có mỗi cái bodykit thôi, chấm hết. Đã thế chú lại còn định chơi cả Navigation System nữa thì đúng là bo''''chim.com.
    Được executive sửa chữa / chuyển vào 12:08 ngày 14/02/2006
    Được executive sửa chữa / chuyển vào 12:17 ngày 14/02/2006
    Được executive sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 14/02/2006
    u?c Kasanova s?a vo 12:30 ngy 14/02/2006
  10. Quangnd

Bác này nói quá rồi, có ai nói gì đâu mà bác cứ nói như em khen xe ấy nhỉ? Chỉ có 1 điều duy nhất nói là Toyota ko giống FIAT, chất lượng cũng khác bác có hiểu không? Còn chuyện Celica hay Paseo thì còn liên quan đến giá cả, không phải là không có mà tiền không đủ lực làm con đẹp con ngon. Mà bác đọc rõ phân biệt bài nào ra bài ấy trả lời cho đúng người chứ.