1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toyota Paseo

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi TCM, 11/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Quangnd

Quangnd Thành viên quen thuộc

Bác ơi, mỗi người có 1 sở thích và có 1 số tiền nhất định để mua 1 loại xe, bác ấy có ngần ấy tiền và Paseo hợp với bác ấy nhất. Bác đừng có nói với bác TCM như vậy, nên tôn trọng sở thích của nhau chứ em nói thật mua được xe đi là tốt rồi, nó là phương tiện đi lại thôi mà. Có tiền thì làm theo sở thích của mình. Giống như các bác chơi xe moto chơi theo sở thích và độ theo ý thích thể hiện cái tôi của mình. Nói như các bác mua MEC SLR cho nó xong, cứ đem xe này ra so với xe khác, bác đem Paseo ra với Celica, Celica ra so với Supra, Supra so với Ferrari thì chịu rồi. Còn bác TCM nói chiếc của bác ấy đẹp là đẹp với con mắt bác ấy và do bác ấy chau chuốt nó so với nguyên bản. Nên tôn trọng sở thích người khác và góp ý thôi chứ không nên chê. Còn các bác nếu bác có xe đẹp của các bác thì post lên cho mọi người ngắm cùng bàn cho vui để mở mang đầu óc. Em thẳng tính mong các bác thông cảm, chúc bác TCM vui vẻ với Paseo của bác.
    P/s: Em chẳng bên nào hết các bác à, em chỉ có xe ghẻ để đi học thôi, không dám bon chen. Bác Đức có vẻ thích "bển" nhỉ. Đọc bài bác ở ttvn và các forum khác thấy bác hay dùng từ "bển" quá. Đã đọc 1 số bài viết của bác executive và tôi thấy bác là 1 người hiểu biết, tôi tôn trọng bác vì sự hiểu biết. Mong được trao đổi nhiều.
    Được Quangnd sửa chữa / chuyển vào 13:23 ngày 14/02/2006
    u?c Kasanova s?a vo 14:25 ngy 14/02/2006
  2. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

Bác này nói quá rồi, có ai nói gì đâu mà bác cứ nói như em khen xe ấy nhỉ? Chỉ có 1 điều duy nhất nói là Toyota ko giống FIAT, chất lượng cũng khác bác có hiểu không? Còn chuyện Celica hay Paseo thì còn liên quan đến giá cả, không phải là không có mà tiền không đủ lực làm con đẹp con ngon. Mà bác đọc rõ phân biệt bài nào ra bài ấy trả lời cho đúng người chứ.
    [/quote]
    vầng ! TOYOTA number ONE , híc...em mới khen xe bác kia bình thường thế mà bác cậy bác cũng có TOYOTA Páteo bác hùa vào bác đì iem , bác lại còn hỏi em đã nhìn tận mặt xe đó chưa ??? , đã chạy nó chưa ????? đã thế em giả lời bác là " có cái dek gì cái con Páteo mà bác kêu nó hiện đại này nọ ( thế bác không khoe thì là cái gì đây bác ??? ) .mà em đã giải thích là tại sai em nói giữa Fiat và Toy rồi đấy . chứ em nói thật con Patseo này thì có thể ở VN với thanh niên là ghê gớm , chứ ở bển thì chắc là đi cày 1 tháng là mua ngon em nó bác ah . chứ bên kia ( " bển " của em ) thì xe Patseo này chỉ dành cho chị em chạy thôi bác ah .bây giờ dân trí VN ở " bên nhà " người ta cũng cao lắm rồi bác ah , bác cứ " khè " làm giề .
    @ TCM : công nhận mỗi con Patseo của bác là vô địch chứ ce,SUP hay Mr.2 đều là không hợp đúng không . nhưng em cá rằng trông con MR.2 có bị bác chê " nhỏ wá " thì nó cũng hơn nhiều lần con của bác về mọi mặt bác ah ( đấy là em mới chỉ nói về MR.2 đời cũ thôi nhá , chứ chưa thèm nói đến con MR.2 như bác post lên đâu ) .
  3. Quangnd

Quangnd Thành viên quen thuộc

Bác Đức này cách nói chuyện cũng giống tính của bác rồi. Em có dám khoe gì xe đâu, em đang so sánh 2 chiếc xe với nhau, 1 chiếc nó điện hoàn toàn và có túi khí, cái kia cũng không. Bên ngoài nhìn cũng khác nhau, không giống nhau vậy mà giờ bác nói là khoe xe, nực cười quá. Lại còn number one nữa . Bác đọc kỹ lại bài đi nhé! ;)
    "Paseo này tất cả hệ thống trên xe đều là điện, Airbag, ABS bét nhè... mà Siena không có đâu nhé! Kiểu dáng thì hoàn toàn khác, bác dựng 2 chiếc với nhau thì khác nhau nhiều đấy."
    P/s: Bác đọc có biết đọc không vậy? Hay bác đọc không hiểu bác đang đọc gì? Đang nói về th sự giống nhau khác nhau bác nhảy vào khoe với không khoe. Bây giờ thì biết tại sao bác dùng từ "bển" rồi, hoá ra bác có chị ở bển. Bảo chị bác mua cho 1 chiếc để bác đỡ phải đi chê người khác. Mà cỡ bác chắc phải cưỡi Porsche hoặc Ferrari chứ Toyota bác đâu thèm ngó
    Được Quangnd sửa chữa / chuyển vào 14:08 ngày 14/02/2006
    е?c Kasanova s?a v௠14:26 ng๠14/02/2006
    u?c Kasanova s?a vo 14:27 ngy 14/02/2006
  4. TCM

TCM Thành viên quen thuộc

Trời, thì xem tui viết bên trên rùi thây, ý thich..............................Pác ạ.
    xem cái Links này đê
    vô khối Paseo, MR, SUPRA....
    http://toyotas.de/homemit.htm
    À mà nghe nói mấy Pác Chính quyền cho nhập xe second-hand hả? từ 5 năm, cây số đã chạy tới 80.000 Km hả. BMW. Mercedes? Audi?... Thuế bao nhiêu dậy? Pác nào Piết không nhảy?
  5. Mustang_2926

Mustang_2926 Thành viên mới

Khà khà !!!
    Có đôi lời với bác Duc_reskin. Bác ạ mọi người vào đây là để tìm hiểu thêm về xe cộ, thể hiện lòng đam mê, nhưng em thấy bác cứ hứng thú châm trọc người khác làm gì nhỉ.
    Các bác bên "bển" ( như bác nói ) cũng cày bừa vất vả, vừa học vừa làm để mua được cái xe đi lại, đó là cả 1 sự phấn đấu, để thoả mãn 1 phần niềm đam mê, chứ có phải cuớp ra tiền đâu. Cũng như bác có niềm đam mê là mua mấy em NSR rách về sơn "ĐỘ" lại để bát phố với super 4 với CBR ; mát mặt với thiên hạ. Nhìn lại mình đi rồi hãy đâm ngang trọc dọc bác ạ. Lên đây share kiến thức chứ đâu phải mỉa mai nhau. Thế thôi, lượng thứ nhé
    Được Mustang_2926 sửa chữa / chuyển vào 23:57 ngày 14/02/2006
    u?c Kasanova s?a vo 10:14 ngy 15/02/2006
  6. 929rr

929rr Thành viên mới

Toyota Paseo dù không phải là xe thể thao nhưng bạn cứ yên tâm vì máy nó rất bền. GĐ tôi có 1 chiếc chạy hơn 400,000 km mà chưa đụng tới máy và hộp số. Paseo ăn đứt thằng FIAT thị trường VN.
  7. TCM

TCM Thành viên quen thuộc

Thế đang viết về Toyota sau lại sang FORD roài,
    Tui nói là tui người Á châu, đi Toyota thấy nó hợp hơn, Mắt xếch, tóc đen hơi giống mấy Pác Japan, nên đi Toyota thấy hợp.
    Thế Pác tóc vàng, mũi tẹt à? sau lại đi thằng Ford cơ chứ! Năm sau khéo thằng Toyota đi nhất thế gioái quá, thằng GM đang đi xuống, còn Ford thì đang không pán được xe Pác ló ới, xa thải công nhân hàng loạt, Pác chắc ở bên Mẽo hả? đi Ford à"? nếu chơi ngầu sao không đi thằng Hummer? cho đã,
    u?c Kasanova s?a vo 10:14 ngy 15/02/2006
  8. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

ok , xin lỗi các bác , tôi hơi ngứa mồm . đúng là sở thích của mỗi người .
  9. 929rr

929rr Thành viên mới

Chiếc Mustang đời mới nhất cũng là một niềm hãnh diện cho người VN vì kỷ sư trưởng (chief engineer) của dòng xe này là người VN anh Tăng Thái Hậu. Bây giờ anh Hậu đang làm thiết kế cho dòng xe Mustang Cobra (xe độ của Mustang).
    Ở US thì xe nào cũng vậy chạy nhanh thì cũng bị police nó phạt ngoại trừ ở các sân đua thôi. Bởi vậy mấy dân chơi có bản lỉnh bây giờ no chơi máy bay vừa ngoại mục hơn vừa không bi ai phạt.
  10. timnigger

timnigger Thành viên mới

Em nghe nói làm cái bằng lái máy bay cũng mệt sọ phết đấy chứ bác nhể?? Em tưởng ở bển lại chuyển về mốt đi Pa Tanh rồi chứ ! Hị
    Các bác cứ nói chuyện dân Châu Á đi xe châu Á, dân châu Mỹ đi xe Mỹ làm gì!! Thời đại mở cửa, ai thích gì thì đi nấy !! Muốn độ kiểu nào thì kệ người ta !! Người có trình tự cưa kéo độ xe, Người ko có trình, mua xe độ sẵn rồi cũng chẳng sao! Căn bản là cái đam mê của mình !!
    Cá nhân em thì thích dòng xe Nhật.. vì......nó.... rẻ!!
    Có đôi lời góp vui, có gì các bác lượng thứ