1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

trả lời nhanh nhé

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi cestrum, 16/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cestrum

cestrum Thành viên mới

trả lời nhanh nhé

hôm trước tui định phát động phong trào thu băng cho trẻ em mù ở lớp tui nhưng có một bạn hỏi tôi câu này làm tui phải quay lại hỏi mọi người trước đã .
    bạn ấy hỏi là tổ chức tình nguyện của chúng ta về mặt tư cách pháp nhân là thuộc tổ chức nào vì nếu có thì các bạn ấy sẽ có sự tin tưởng hơn vào chúng ta
  2. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Hiện tại CLB chưa có tư cách pháp nhân. Vậy nên bạn mới phải dùng đến "tư cách cá nhân" của bạn . Mà hình như bạn tham gia box Trái tim tình nguyện đã lâu rồi mà. Bên đó cũng có dự án thu băng
  3. cestrum

cestrum Thành viên mới

ah nói chung tôi mới biết hđ tình nguyện trên mạng này thôi và tui nhìn thấy dự án ở bên này, thế nên tui mới hỏi các bạn
    thế thì cũng khó phết nhỉ
  4. AC_HT5

AC_HT5 Thành viên mới

Đã hoạt động tình nguyện rồi còn yêu sách quá ...Xin tư cách pháp nhân cũng không khó đâu,nhưng xin rồi thì hoạt động có qui mô và chất lượng được như mong đợi không..hoho...
    Nếu cần thiết phải trình giấy tờ,con dấu để làm tin thì đơn giản vô cùng
    Em phát động phong trào ở trong lớp thì hay quá...như thế là mọi người tin tưởng vào em là chính,chứ đã không tin thì có tư cách pháp nhân thực sự cũng bị từ chối đấy.
  5. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Trời hỡi trời, anh này nói sao nghe dễ dàng thế không bít, xin tư cách pháp nhân mà dễ thì các hoạt động đâu có khó khăn thế này. Đi đến đâu cũng phải xin giấy tờ, dấu đỏ ...
  6. AC_HT5

AC_HT5 Thành viên mới

CLB này nếu chỉ chuyên hoạt động về đối tượng là trẻ em bị nhiễm chất độc màu da cam thì xin tư cách pháp nhân không khó...
    Có lẽ là các em không có mối quan hệ,hoặc vì lí do nào đấy mà chưa xin được thôi...Anh đang đi công tác biệt phái nên chưa có điều kiện tham gia trực tiếp với bọn em nên không dám hứa gì cả
  7. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

dạ thưa 2 người ạ,bé Xíu và anh gì2 , là đúng như anh gì đã nói : xin tư cách pháp nhân ko khó,bé Xíu ạ! Và chúng ta có mối quan hệ,thưa anh AC-HT5. Có gì thì trong buổi họp mọi người hỏi thêm nhé!
  8. PCG_Z1M

PCG_Z1M Thành viên mới

Bác này từ ngày thấy xuất hiện trên diễn đàn hình như chưa tham gia hoạt động thực sự bao giờ, chỉ thấy có một cái title lãng mạn rõ kêu và thỉnh thoảng âm thầm gửi PM cho mấy thành viên nữ trên này (hay chính xác hơn là trong đó có những người bác ta tưởng là nữ )
  9. AC_HT5

AC_HT5 Thành viên mới

Buồn cười thật...tự nhiên xuất hiện một người nhận xét tôi gửi PM cho các thành viên nữ...bạn nào nhận được thì có dám lên tiếng không?
    Cái kiểu làm việc như các bạn gây khó chịu cho tôi,nên không cần đôi co nhiều...