1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả lời những thắc mắc, hỏi đáp và hướng dẫn trong lĩnh vực Bóng Bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

Chào bạn DoiPhucSinh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Chào mừng bạn là khách hàng thứ hai, chúc bạn mạnh khoẻ luôn vui vẻ , thành công trong công việc, đạt mọi ước muốn trong cuộc sống và mọi lĩnh vực khác nữa!!!! Giờ tôi sẽ trả lời những gì theo đơn đặt hàng của bạn!!!!!!!!!
    Bạn là người đánh vợt dọc à!!!! Ở Việt Nam những người đánh vợt dọc hơi bị hiếm đó( Ở Trung Quốc thì nhiều ), bạn có lối đánh tấn công nhanh nữa có nghĩa là bạn có lối đánh đôi công đều hai bên trái phải đúng không?Bạn muốn biết cách đối phó với người có lối đánh giật trái đều tay à!!!! Nếu bạn là người có lối đánh nhanh , đôi công đều hai bên trái phải , thì bạn không sợ đâu, bạn đôi công đều hai bên chứng tỏ bạn phản xạ nhanh, lấy đôi công đánh nhanh làm chính, thì cho dù đối phương giật đều thế nào thì họ cũng thiệt thòi thua bạn cả, bạn ôm bàn( đứng sát bàn ) chặn đẩy đôi công , biến hoá đều hai bên, ban bắt buộc đối phương vào thế đôi công thế là bạn nắm chắc phần thắng rồi, vì bạn là người có lối đánh nhanh, đôi công đều hai bên trái phải. Bạn phải luôn bắt buộc dồn đối phương và thế đôi công, khi đối phương giật trái đều bạn chặn đẩy nhanh rồi đưa vào thế đôi công!!!!! tôi nói thế bạn hiểu chứ . Tôi chỉ nói vậy thôi, có gì thăc măc bạn cứ hỏi , tôi sẽ trả lời bạn ngay.
    Còn bạn muốn hỏi là tập quả reverse Backhand tập có tốt không đunhgs không? Tôi nói cho bạn biết, người đánh vợt dọc thì rất thiệt thòi vì bên trái không thể đều như bên phải( giông như vợt nganhg) được , thường là dùng những quả đẩy tráu nhanh ở thể đôi công thôi, nếu bạn biết líp trái và tập giật trái nữa thì càng tốt, rất có lợi trong việc thi đấu của bạn . Còn khó, thì đúng thôi, không có chuyện gì dễ cả, bạn phải cố gắng vào, quyết tâm , bạn tập cang nhiều thì độ chuẩn xxác càng cao, thì tỉ lệ sẽ lớn, thành công sẽ nhiều!!!!!!!
    Đó là tất cả những gì tôi trả lời cho bạn đó, nếu bạn muốn biết gì thêm xin cứ liên lạc hoặc post bài lên, lúc nào tôi cũng sẵn sàng trả lời cả!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  2. simplemangm

simplemangm Thành viên quen thuộc

Tôi thấy bạn rất am hiểu về bóng bàn....Thật tiếc là bạn ở quá xa.Liẹu chúng ta có dịp thọ giáo ko nhỉ...
    HUY
  3. simplemangm

simplemangm Thành viên quen thuộc

Tôi thấy bạn rất am hiểu về bóng bàn....Thật tiếc là bạn ở quá xa.Liẹu chúng ta có dịp thọ giáo ko nhỉ...
    HUY
  4. chungminhlaban

chungminhlaban Thành viên mới

Mình cũng muốn hỏi bạn một câu.Số là mình chơi thể thao thuận tay trái.Thuận tay trái theo mình nghĩ cũng có lợi lắm.Nhờ bạn chỉ thêm.Làm sao cho nó hiệu quả hơn.
  5. chungminhlaban

chungminhlaban Thành viên mới

Mình cũng muốn hỏi bạn một câu.Số là mình chơi thể thao thuận tay trái.Thuận tay trái theo mình nghĩ cũng có lợi lắm.Nhờ bạn chỉ thêm.Làm sao cho nó hiệu quả hơn.
  6. ansoxvn

Chào bạn chungminhlaban!!!!!!!!
    Rất cám ơn bạn đã dặt câu hỏi với tôi, tôi cũng là VĐV BÓNG BÀN đánh tay trái đây, chúng ta giống nhau về tay thuận rồi đó!!!Có lẽ tôi trả lời cho bạn sẽ dễ hơn vì tôi cũng chơi THỂ THAO nói chung và BÓNG BÀN nói riêng bằng tay trái mà. Nhưng tôi muốn nói với bạn ở đây là dịch vụ hỏi đáp, trả lời và dạy BÓNG BÀN miễn phí, bạn nên đặt câu hỏi cho cụ thể một chút , chứ bạn hỏi như vậy tôi không thể trả lời bạn được, bạn hãy đặt câu hỏi rõ một chút nha!!!!! Thôi hẹn bạn lần sau vậy, giờ tôi không thể trả lời bạn trong khi câu hỏi của bạn quá chung và bao quát như vậy được!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!!!!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  7. ansoxvn

Chào bạn chungminhlaban!!!!!!!!
    Rất cám ơn bạn đã dặt câu hỏi với tôi, tôi cũng là VĐV BÓNG BÀN đánh tay trái đây, chúng ta giống nhau về tay thuận rồi đó!!!Có lẽ tôi trả lời cho bạn sẽ dễ hơn vì tôi cũng chơi THỂ THAO nói chung và BÓNG BÀN nói riêng bằng tay trái mà. Nhưng tôi muốn nói với bạn ở đây là dịch vụ hỏi đáp, trả lời và dạy BÓNG BÀN miễn phí, bạn nên đặt câu hỏi cho cụ thể một chút , chứ bạn hỏi như vậy tôi không thể trả lời bạn được, bạn hãy đặt câu hỏi rõ một chút nha!!!!! Thôi hẹn bạn lần sau vậy, giờ tôi không thể trả lời bạn trong khi câu hỏi của bạn quá chung và bao quát như vậy được!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!!!!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  8. morpheus

morpheus Thành viên mới

tui tui zới,
    cho tui hỏi zới.
    Tui cũng đánh thuận tay trái vợt ngang. Điểm yếu đầu tiên tui cần học là cú service (tui đánh chẳng thấy effet tí nào), làm thế nào khắc phục nhỉ.
    Nếu bạn có hình anh minh hoạ cho mấy bài trả lời thì tốt quá, nhưng không có cũng không sao, bạn am hiểu nhiều bóng bàn quá, tôi chịu thua. Tôi mới vào nghề, nhưng quyết tâm cao mà đánh cũng máu lắm.
    Trả lời giúp tôi nhá, cảm ơn nhiều.
    --*--*--*
    The grass is always greener on the other side of the hill
    --*--*--*
  9. morpheus

morpheus Thành viên mới

tui tui zới,
    cho tui hỏi zới.
    Tui cũng đánh thuận tay trái vợt ngang. Điểm yếu đầu tiên tui cần học là cú service (tui đánh chẳng thấy effet tí nào), làm thế nào khắc phục nhỉ.
    Nếu bạn có hình anh minh hoạ cho mấy bài trả lời thì tốt quá, nhưng không có cũng không sao, bạn am hiểu nhiều bóng bàn quá, tôi chịu thua. Tôi mới vào nghề, nhưng quyết tâm cao mà đánh cũng máu lắm.
    Trả lời giúp tôi nhá, cảm ơn nhiều.
    --*--*--*
    The grass is always greener on the other side of the hill
    --*--*--*
  10. ansoxvn

Chào các bạn!!!!!!!!!!!!!!!
    Nếu các bạn muốn xem những kỹ thuật qua những hình ảnh minh hoạ xin mời các bạn qua chủ đề của tôi " GIỚI THIỆU TẤT CẢ CÁC KỸ THUẬT TRONG BÓNG BÀN " ở chủ đề đó tôi có những hình ảnh động các kỹ thuật trong BÓNG BÀN, do các VĐV thế giới thực hiện, các bạn có thể xem đó mà tham khảo. Còn ở đây tôi trả lời nhưng thắc mắc, câu hỏi và những gì trong BÓNG BÀN các bạn muốn biết, tôi sẽ trả lời tất cả, các bạn cứ mạnh dạn hỏi những gì các bạn muốn biết đi, tôi sẽ cho các ban biết hết!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con nguời!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG