1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả lời những thắc mắc, hỏi đáp và hướng dẫn trong lĩnh vực Bóng Bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

Chào các bạn!!!!!!!!!!!!!!!
    Nếu các bạn muốn xem những kỹ thuật qua những hình ảnh minh hoạ xin mời các bạn qua chủ đề của tôi " GIỚI THIỆU TẤT CẢ CÁC KỸ THUẬT TRONG BÓNG BÀN " ở chủ đề đó tôi có những hình ảnh động các kỹ thuật trong BÓNG BÀN, do các VĐV thế giới thực hiện, các bạn có thể xem đó mà tham khảo. Còn ở đây tôi trả lời nhưng thắc mắc, câu hỏi và những gì trong BÓNG BÀN các bạn muốn biết, tôi sẽ trả lời tất cả, các bạn cứ mạnh dạn hỏi những gì các bạn muốn biết đi, tôi sẽ cho các ban biết hết!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con nguời!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  2. morpheus

morpheus Thành viên mới

híc, thế câu hỏi của tôi không được trả lời à??? buồn quá
    --*--*--*
    The grass is always greener on the other side of the hill
    --*--*--*
  3. morpheus

morpheus Thành viên mới

híc, thế câu hỏi của tôi không được trả lời à??? buồn quá
    --*--*--*
    The grass is always greener on the other side of the hill
    --*--*--*
  4. ansoxvn

Chào các bạn!!!!!
    Tôi thấy các bạn hình như không có thắc mắc, hỏi, nói những ý kiến riêng của mình thì phải.Lúc đầu tôi thấy có nhiều người chưa biết nhiều về BÓNG BÀN muốn biết thêm nhiều về BÓNG BÀN. Giờ tôi mở dịch vụ này để cho các bạn có cơ hội biết và hỏi những gì các bạn chưa biết thế mà các bạn chưa quan tâm đến sao? Các bạn cứ mạnh dạn hỏi tất cả đi tôi sẽ trả lời tất cả cho các bạn biết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Tôi sẽ chờ những câu hỏi, những thắc mắc, góp ý của các bạn. Và tôi sẽ sẵn sàng trả lời hết!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
    Được ansoxvn sửa chữa / chuyển vào 13:40 ngày 05/08/2002
  5. ansoxvn

Chào các bạn!!!!!
    Tôi thấy các bạn hình như không có thắc mắc, hỏi, nói những ý kiến riêng của mình thì phải.Lúc đầu tôi thấy có nhiều người chưa biết nhiều về BÓNG BÀN muốn biết thêm nhiều về BÓNG BÀN. Giờ tôi mở dịch vụ này để cho các bạn có cơ hội biết và hỏi những gì các bạn chưa biết thế mà các bạn chưa quan tâm đến sao? Các bạn cứ mạnh dạn hỏi tất cả đi tôi sẽ trả lời tất cả cho các bạn biết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Tôi sẽ chờ những câu hỏi, những thắc mắc, góp ý của các bạn. Và tôi sẽ sẵn sàng trả lời hết!!!!!!!!!!!!!!!
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
    Được ansoxvn sửa chữa / chuyển vào 13:40 ngày 05/08/2002
  6. shotshot

shotshot Thành viên mới

Ban vui long cho biet voi nhung qua cat bong cua doi phuong, bong xoay xuong va di tuong doi bong thi nen giat hay nen vut? o phan may cua duong vong cung. Binh thuong toi hay giat bong, nhung khong phai luc nao cung duoc, bong hay bi ruc luoi.
  7. shotshot

shotshot Thành viên mới

Ban vui long cho biet voi nhung qua cat bong cua doi phuong, bong xoay xuong va di tuong doi bong thi nen giat hay nen vut? o phan may cua duong vong cung. Binh thuong toi hay giat bong, nhung khong phai luc nao cung duoc, bong hay bi ruc luoi.
  8. ansoxvn

Chào bạn Shotshot!!!!!!!!!!!
    Cám ơn câu hỏi của bạn, và tôi hoan nghênh bạn đã mạnh dạn đặt câu hỏi như vậy. Bây giờ tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn!!!!!
    Những quả bóng cắt xoáy xuống đi tương đối thì bạn nên và thường xuyên sử dụng giật bóng và hạn chế, ít sử dụng vụt bóng, vì kỹ thuật vụt bóng chỉ để sử dụng, đánh , đối phó những quả bóng không xáy hoặc là xoáy lên chứ đối phó với những quả bóng xoáy xuống thì hiệu quả không cao. kỹ thuật giật bóng là đối phó với những quả bóng xoáy, khó, cho nên những quả bóng xoáy xuống và tương đối phải phải thường xuyên sử dụng giật bóng.
    Giai đoạn đánh bóng đó ở đường vòng cung 3-4 nếu là giật XUNG, còn 4-5 là giật VỒNG.
    Còn bạn giật bóng hay bị mắc lưới là vì bạn đánh sử dụng độ xoáy chưa nhiều và đường kéo bóng bạn chưa dài nên bạn chưa có thể kéo quả bóng xoáy xuống đi qua lưới được, vì bóng xoáy xuống là có độ xoáy đi xuống, nếu bạn muốn đánh quả bóng đó bạn phải sử dụng 1 lực xoáy lên mạnh hơn . Và bạn phải tăng độ ma sát khi đánh bóng và thường xuyên đánh vào phần GIỮA DƯỚI quả bóng...
    Tôi chỉ nói sơ vậy thôi , nếu bạn muốn biết thêm gì bạn hãy qua yahoo messnger nói chuyện trực tiếp với tôi , tôi sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn biết rõ hơn. Nick cua tôi ở yahoo messnger là ansoxvn.Tôi lúc nào cũng chờ bạn cả
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  9. ansoxvn

Chào bạn Shotshot!!!!!!!!!!!
    Cám ơn câu hỏi của bạn, và tôi hoan nghênh bạn đã mạnh dạn đặt câu hỏi như vậy. Bây giờ tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn!!!!!
    Những quả bóng cắt xoáy xuống đi tương đối thì bạn nên và thường xuyên sử dụng giật bóng và hạn chế, ít sử dụng vụt bóng, vì kỹ thuật vụt bóng chỉ để sử dụng, đánh , đối phó những quả bóng không xáy hoặc là xoáy lên chứ đối phó với những quả bóng xoáy xuống thì hiệu quả không cao. kỹ thuật giật bóng là đối phó với những quả bóng xoáy, khó, cho nên những quả bóng xoáy xuống và tương đối phải phải thường xuyên sử dụng giật bóng.
    Giai đoạn đánh bóng đó ở đường vòng cung 3-4 nếu là giật XUNG, còn 4-5 là giật VỒNG.
    Còn bạn giật bóng hay bị mắc lưới là vì bạn đánh sử dụng độ xoáy chưa nhiều và đường kéo bóng bạn chưa dài nên bạn chưa có thể kéo quả bóng xoáy xuống đi qua lưới được, vì bóng xoáy xuống là có độ xoáy đi xuống, nếu bạn muốn đánh quả bóng đó bạn phải sử dụng 1 lực xoáy lên mạnh hơn . Và bạn phải tăng độ ma sát khi đánh bóng và thường xuyên đánh vào phần GIỮA DƯỚI quả bóng...
    Tôi chỉ nói sơ vậy thôi , nếu bạn muốn biết thêm gì bạn hãy qua yahoo messnger nói chuyện trực tiếp với tôi , tôi sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn biết rõ hơn. Nick cua tôi ở yahoo messnger là ansoxvn.Tôi lúc nào cũng chờ bạn cả
    THỂ THAO là nguồn động viên rất lớn trong cuộc sống hằng ngày của con người!!!
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  10. shotshot

shotshot Thành viên mới

Cam on ban da tra loi som. Chieu nay minh se thu va se thong bao ket qua cho ban.
    Ban noi tiep ve ky thuat phong thu di nhe, chac cung nhieu nguoi dang cho day.