1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả lời những thắc mắc, hỏi đáp và hướng dẫn trong lĩnh vực Bóng Bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ha_0982250189

ha_0982250189 Thành viên mới

em dang tap danh bong ban o in tien bo. dong tac doi cong da tam on rui. dang hoc giat phai, giao bong. theo bac h co nen co sa nhieu ko? hay cu tam den khi nao thi nen co sat? em o Ha Noi thi co the hoc hoi cao thu nao? tinh tinh thoai mai ti nhe. hoc hoi theo kieu ban be nhe. con theo kieu tien nong thi em da hoc o in tien bo rui. thanks bac
  2. ttmeister

ttmeister Thành viên mới

In la cai noi cua bong ban ha noi.Theo toi thi o day ban co the danh vui duoc voi rat nhieu nguoi ,chi co dieu ban nen danh do voi ho thi mau len tay lam.Ban vua ko phai mat tien hoc ma lai duoc co sat nua,chi co luc nao thua moi phai tra tien thoi.Nhung ma da mat tien hoc nhu ban thi danh chac ko thua duoc dau
  3. quocvinh727

quocvinh727 Thành viên mới

em cung co'' cau hoi ve bong ban:
    Em dánh vợt xuông! đánh tay trái !
    thường em đánh đứng gần bàn rồi giật bóng nhanh phải. Nhưng em cảm thấy không có định hướng đường banh tốt lắm, làm cho em di chuyện bị chậm, và đôi khi không kịp! anh có cánh nào giúp em tập để luyện định hướng đường banh và xoái banh tốt hơn không?
    cám ơn anh nhiều nhé ....
    thêm nữa - vậy theo anh, thì khi banh mà cao hơn mặt lưới thì em nên bạt banh, và khi banh bay thấp hơn mặt lưới thì em nên giật banh ?
    nếu được, anh có thể nói rõ em nên dùng loại đánh nào (giật loại gì, bạt loại gì) trong mỗi 5 dây đoạn của bóng bay (bóng lên, giữa lên, giữa, giữa xuống, và xuống thấp)
  4. phanvietnguyen

phanvietnguyen Thành viên mới

Theo mình nhờ thì nhung cái bạn hỏi có rất nhiều trong dien đàn mà, bạn thủ coi lại coi, chiu khó tim chút xíu là thấy thoi
  5. niagarafall

niagarafall Thành viên mới

Mình mạng phép có ý kiến trong câu hỏi này nhé (xin lỗi bác gì gì admin cái topic này nhé).
    Bóng thấp hơn mặt lưới thì dĩ nhiên là giật rồi, bạt đi đâu bây giờ.
    Còn việc bóng cao hơn mặt lưới thì giật hay bạt là câu hỏi đau đầu, vì còn phải biết độ cao như thế nào, xóay ra sao và vị trí của đối thủ, sở đỏan của đối thủ nữa, và dĩ nhiên còn xem xác xuất đánh quả giật hay bạt của bác cái nào cao hơn, vì có người đánh quả giật tốt hơn quả bạt nên bóng có cao 1 tí thì giật tốt hơn bạt rồi, đúng khộng?
    Cái này phải tùy tình huống, giật hay bạt đều có cái hay riêng. Cái này phải do bạn luyện tập nhiều và phán đóan tình huống tốt nữa.
    Không piết ý kiến của tớ vậy có bác nào bổ sung không nhỉ?
  6. toiyeubban

toiyeubban Thành viên mới

Chào anh ansoxvn!
    Em mới học bóng bàn anh Châu Giang ở HBT được một thời gian ngắn, chưa biết gì lắm về môn TT này nhưng rất mê nó. Thấy anh nhiệt tình chỉ bảo cho mọi người nên muốn hỏi anh mấy câu mong anh bớt chút thời gian trả lời em:
    - Học thầy Châu Giang có được không?
    - Tại sao mỗi người lại dạy đánh 1 kiểu, muốn học đúng các động tác cơ bản thì nên học ai?
    - Học như thế nào thì có hiệu quả cao nhất.
    - Con gái đánh BB thường có điểm mạnh, điểm yếu gì, nên phát huy kiểu đánh nào nếu sức khỏe không tốt lắm.
    - Các kinh nghiệm tập BB khác cho người mới học.
    Em cảm ơn anh nhiều!
  7. tcgroup

tcgroup Thành viên mới

Hỏi Ansoxvn hả? đi công tác xa nhà rồi, bạn xin vui lòng gọi vào di động cho ẩn số nhé (số thế nào thì bạn phải hỏi ansoxvn thôi)
  8. nguyenxman

nguyenxman Thành viên mới

Cám ơn anh ansoxvn đã chỉ dạy tận tình. Cho đến nay tôi đã bắt đầu có cảm giác và tỷ lệ vào bàn khoảng 80%
  9. novrain10

novrain10 Thành viên mới

Cho cháu hỏi một câu kiểu trẻ thơ nhé: Tại sao 2 mặt vợt bóng bàn lại khác màu nhau?
    Ps: Các bác ơi, cháu biết chơi bóng bàn từ lâu, nhưng chưa từng đến một clb bóng bàn nào ở Sài Gòn cả(vì cháu chủ yếu tập ở trường mẹ cháu).Hiện cháu đang học ở Nga, mỗi lần hè về nhiều lúc muốn đánh bóng bàn mà k kiếm được bạn đánh, cả bố và ông anh đều bận, cháu muốn tham gia một clb bóng bàn nào đó cho có bạn có bè quá! Các bác hướng dẫn cháu với! Cháu ở đường Nguyễn Tri Phương, quận 10 ạ!
    Được novrain10 sửa chữa / chuyển vào 15:21 ngày 29/04/2007
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tại vì tính năng mỗi loại mút khác nhau , nếu bác chơi 2 loại mút khác nhau , khi đánh bác xoay vợt , giao bóng là đối phương đã khó chịu rồi , rồi lúc đánh là nó khác nữa , cho nên thắng như vậy ko có gì hay hết nên mới sinh ra vụ 2 màu khác nhau để cho biết nếu anh xoay qua màu này thì tui bít anh đánh mút gì ..