1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả lời những thắc mắc, hỏi đáp và hướng dẫn trong lĩnh vực Bóng Bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shotshot

shotshot Thành viên mới

Cam on ban da tra loi som. Chieu nay minh se thu va se thong bao ket qua cho ban.
    Ban noi tiep ve ky thuat phong thu di nhe, chac cung nhieu nguoi dang cho day.
  2. huycl

huycl Thành viên mới

hi hi.
    ansoxvn dã lên cấp kiện tướng chưa ?
  3. huycl

huycl Thành viên mới

hi hi.
    ansoxvn dã lên cấp kiện tướng chưa ?
  4. huycl

huycl Thành viên mới

ne.
    ansox oiiiii!!
    tại sao em đánh bóng bàn như thế nào mà tay phải của em to hơn tay trái(em đánh bóng bàn bằng tay phải ) ?
  5. huycl

huycl Thành viên mới

ne.
    ansox oiiiii!!
    tại sao em đánh bóng bàn như thế nào mà tay phải của em to hơn tay trái(em đánh bóng bàn bằng tay phải ) ?
  6. vkyn

vkyn Thành viên mới

Chào bạn,
    Tôi cũng tham gia TTVN đã lâu nhưng bây giờ mới thấy box bóng bàn, rất là vui mừng. Bây giờ tôi có chổ để trao đổi và học hỏi.
    Tôi xin có vài câu hỏi. (tôi cầm vợt kiểu shakehand)
    1. cú giật thuận tay của tôi thường là không được đều và mạnh. Giật được khoảng 2, 3 trái là bị hỏng. Tôi nghỉ là vì thể lực không tốt và quang trọng là footwork tệ quá, di chuyển không đúng vị trí, thanh ra tới quả thứ 3, thứ 4 là mất vị trí, và giật hỏng. xin bạn cho biết các tập luyện thể lực và footwork trong bóng bàn như thế nào. Và nếu bạn nghỉ là còn nguyên nhân nào khác để cú giật thuận tay được mạnh hơn và đều hơn, xin chỉ giúp.
    2. Tôi cũng muốn hỏi thêm 1 câu nửa. Thông thường cách tập luyện la như thế nào. Vi dụ như, tập warm-up bao lâu, tập đánh thuận tay, trái tay, tập giật phải giật trái bao lâu. Nói chung là bạn có thể cho biết thêm về 1 thời khoá biểu để tập những kỷ thuật cơ bản như thế nào thì hợp lý. Tôi không có người tập chúng, chỉ toàn tập với robot không à.
    cám ơn bạn
    vk
  7. vkyn

vkyn Thành viên mới

Chào bạn,
    Tôi cũng tham gia TTVN đã lâu nhưng bây giờ mới thấy box bóng bàn, rất là vui mừng. Bây giờ tôi có chổ để trao đổi và học hỏi.
    Tôi xin có vài câu hỏi. (tôi cầm vợt kiểu shakehand)
    1. cú giật thuận tay của tôi thường là không được đều và mạnh. Giật được khoảng 2, 3 trái là bị hỏng. Tôi nghỉ là vì thể lực không tốt và quang trọng là footwork tệ quá, di chuyển không đúng vị trí, thanh ra tới quả thứ 3, thứ 4 là mất vị trí, và giật hỏng. xin bạn cho biết các tập luyện thể lực và footwork trong bóng bàn như thế nào. Và nếu bạn nghỉ là còn nguyên nhân nào khác để cú giật thuận tay được mạnh hơn và đều hơn, xin chỉ giúp.
    2. Tôi cũng muốn hỏi thêm 1 câu nửa. Thông thường cách tập luyện la như thế nào. Vi dụ như, tập warm-up bao lâu, tập đánh thuận tay, trái tay, tập giật phải giật trái bao lâu. Nói chung là bạn có thể cho biết thêm về 1 thời khoá biểu để tập những kỷ thuật cơ bản như thế nào thì hợp lý. Tôi không có người tập chúng, chỉ toàn tập với robot không à.
    cám ơn bạn
    vk
  8. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

Chào bạn huycl!!!!!!!!!!
    Rất vui khi bạn tham gia vào CLB,. BOX BÓNG BÀN của tôi, tôi sẵn sàng đón chào và nhiệt liệt hoan nghênh. Mình thì chưa đạt được cấp kiện tướng nhưng chỉ đạt được cấp I thôi. Còn em thì sao, chắc em chơi BÓNG BÀN hay lắm nhỉ, nếu có gì thắc mắc và muốn hỏi thì cứ hỏi anh, anh sẽ trả lời tất cả cho em biết
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  9. ansoxvn

Chào bạn huycl!!!!!!!!!!
    Rất vui khi bạn tham gia vào CLB,. BOX BÓNG BÀN của tôi, tôi sẵn sàng đón chào và nhiệt liệt hoan nghênh. Mình thì chưa đạt được cấp kiện tướng nhưng chỉ đạt được cấp I thôi. Còn em thì sao, chắc em chơi BÓNG BÀN hay lắm nhỉ, nếu có gì thắc mắc và muốn hỏi thì cứ hỏi anh, anh sẽ trả lời tất cả cho em biết
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG
  10. ansoxvn

Giờ anh sẽ trả lời câu hỏi của em nha!!!!!!!!
    Em đánh BÓNG BÀN là tay đánh to hơn tay không đánh là do khi em đánh BÓNG BÀN thì tay đánh của em vận động nhiều, lượng vận động lớn sẽ làm cho cơ tay của em co giản và nở, qua thời gian dài thì sẽ to thôi em ạ!!!! Điều đó thì dễ biết thôi mà
    HOÀNG VĂN THÀNH TRUNG