1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả lời từ TTTTTL-ĐHĐN !!

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi chim_canh_cut, 19/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên mới

Trả lời từ TTTTTL-ĐHĐN !!

Chào tất cả các bạn.
    Nhân dịp đầu xuân gởi đến các bạn lời chúc sức khoẻ, hạnh phúc, chúc TTVNOnline phát triển mạnh mẻ về số và lượng lượng, ngày càng có thêm những nguời bạn mới.
    Tôi là một thành viên của mạng TTVNOnline và là nhân viên của TTTTTL-ĐHĐN vào những ngày cuối năm vừa qua mình có đọc một số ý kiến thắc mắt, bàn luận về phòng máy truy cập Internet tại tầng 2 TTTTTL-ĐHĐN. Tuy nhiên do công việc cuối năm còn bận bịu, đến hôm nay mình mới có mấy lời gởi đến các bạn, trước tiên mình rất cảm ơn và hoan nghêng sự nhiệt tình, đóng góp ý kiến của các bạn trên các Forum BOX Đại Học Đà Nẵng trên TTVNOnline.
    Theo ý kiến của một số bạn như nothingmatter, chonhat, khoai_tay_chi... các bạn đưa ra ý kiến phân biệt dân CNTT hay dân Ngoại ngữ, kinh tế gì gì đó, tôi thấy rất là vô lý.
    Ý nghĩa của mạng TTVNOnline là giao lưu, trao đổi học tập cho cộng đồng chung, không loại trừ tầng lớp nào, ở đây chúng ta cũng vậy tại BOX ĐHĐN của chúng ta là dành cho tất cả các bạn sv ĐHĐN đăng ký vào đây để giao lưu, học hỏi lẫn nhau không phân biệt (dân (..)) nào hết.
    Ngay cả tại TTTTTL-ĐHĐN cũng vậy, ở đây với mục đích phục vụ cho tất cả sv thuộc ĐHĐN từ việc đọc sách, báo, tra cứu, tìm kiếm thông tin trên net, ngay cả việc gởi mail, hay gởi card cho nhau thông qua net là điều không cấm kị, ngoại trừ các thông tin giải trí, các web site không lạnh mạnh. Không phân biệt sv ngoại ngữ, kinh tế hay sv CNNT, tất cả các bạn đều có quyền truy cập net để phục vụ cho việc học tập và nghiên cứu của mình, những bạn CNTT không nên xem thường như vậy, theo mình nghĩ không phải tất cả sv ngoại ngữ vào đây là để check mail hay giải trí đâu, họ còn cũng có những thông tin riêng cần truy cập, việc check mail cũng là một nhu cầu trao đổi, học tập không cấm đoán, nhưng các bạn cũng nên hạn chế gởi cho nhau những điều không cần thiết lắm, để dành thời gian cho việc tra cứu thông tin phục vụ xác thực công việc học tập của mình.
    Tại đây chúng tôi luôn tìm ra cách để phục vụ tốt hơn nhu cầu truy cập của các bạn, mang lại hiệu qủa trong việc sử dụng Internet. Tuy nhiên với số lượng máy ở đây còn có hạn, mà nhu truy cập của các bạn sv là rất đông, do đó chúng tôi phải phân ca và ưu tiên cho sv năm cuối, chúng tôi luôn có những chính sách linh động đối với các sv chưa phải năm cuối, rất thông cảm với các sử dụng còn (chập chững) nhưng rất cương quyết với những ai cố tình vi phạm nội qui của phòng máy. Mặt khác ở đây còn có một số nội qui của trường, của trung tâm, mong các bạn cảm thông với những người cộng tác, quản lý ở đây. Tuy nhiên cũng có những sai sót trong quá trình làm việc, cũng như một số mặt yếu kém của phòng máy, chúng tôi sẽ khắc phục trong thời gian tới.
    Rất mong nhận được ý kiến đóng góp, phê bình của các bạn.
  2. chungpq

chungpq Thành viên quen thuộc

Bị cụt cánh nào vậy chim_cut_canh
    Vĩnh linh có trái bù khô
    Có nhà hát lớn, có hồ trồng rau