1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trà sữa trân châu bị thiu bà con ơi

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tiengsetlua, 28/05/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tiengsetlua

tiengsetlua Thành viên mới

Trà sữa trân châu bị thiu bà con ơi

Chuyện là thế này hôm nay con em tôi dc ngày nó có tiền nó liền mua 2 cốc trà sữa trân châu ở Bồ Hồ về nhà uống . Về mấy đứa vừa uống một ngụm thì nôn mẹ nó ra hết vì trà bị thiu , đã thế khi mang ra để bảo bọn bán hàng ở đấy rất nhẹ nhàng bọn nó còn quát cả mình.Thế là bọn tôi tức chửi um cả lên bọn sợ xanh hết cả mặt đền cho 2 cốc trà khác bọn cầm vứt mẹ nó luôn trước cửa hàng chúng nó *** thèm uống nữa mất công đau bụng. Tôi viết bài này để nhắc nhở các bác đừng có uống trà của bọn đấy vừa mất tiền vừa bị ngộ độc
  2. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

TỚ cũng rất nghi ngờ về chất lượng sữa bột của các hàng Trà sữa trân châu, về phẩm màu và dinh dưỡng sữa (TQ có nhiều vụ về sữa kém chất lượng rồi đấy), báo VN cũng có bài viết về TSTC, trên chợ đồng xuân bán rất nhiều, thường ko rõ xuất sứ, hạn sử dụng ...v.v....Hôm vừa rồi,tớ mua 3 hộp TSTC ở Sago về uống, thì tớ uống thấy ngang ngang nên bỏ nửa chừng, còn mẹ tớ bị đau bụng đi ngoài suốt đem. Từ này cạch luôn.
    Mọi người cẩn thận với những sản xuất mới xuất xứ từ TQ hay Đài Loan gì đó nhé.

3. phu_thuy_de_thuong

phu_thuy_de_thuong Thành viên mới

Xin hỏi có phải quán trà Trân Châu trên đường Đinh Tiên Hoàng gần gần quán Đinh ko? Hum trc tớ cũng bị ngộ độc ở chính quán đấy. Nhưng thấy 1 số quán vẫn uống đc, đâu có sao đâu.
  4. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

đúng như ông thailand làm về VSATTP với tớ nói 1câu mà tớ thấy đúng: "mạng sống người việt nam rẻ thật, bị ngộ độc chả kiện, mà người bán thì lúc nào cũng có thể cãi bay biến ngay" (đây là thực tế của bao nhiêu vụ ngộ độc mà chỉ có phạt hành chính nếu tìm ra nguyên nhân).
    Nên tớ từ khi thấy xuất hiện cái trà vớ vẩn đó thì....đi thẳng....sợ mấy ông tàu lắm, dễ thêm vài chất chống thiu hay phẩm công nghiệp thì....ôi thôi....hàm lượng nhỏ cũng đủ để.....nghiện đấy
    Mà cái hàng ở ĐTH đó đông như xếp hàng gạo ấy nhỉ, thua kem tràng tiền thôi (mà kem tràng tiền vừa có vụ ngộ độc xong, và đã chối ngay là vô tội rồi).
    Còn cái vụ mà nhà hàng chửi lại khách thì chuyện thường ngày ở huyện ở VN roài....pó tay tức thay cho tiengsetlua
  5. mvc

mvc Thành viên mới

Tớ có một cô bạn ở HN, khi nào gọi điện ra cũng nghe quảng cáo về trà sữa, còn hỏi anh uống đi, ngon lắm !! Tớ thì tớ uống từ lâu lắc roài, cũng chỉ uống một, hai lần chứ không thấy hợp khẩu lắm. bạch trà, hồng trà... gì đấy. Trong này thì đầy, toàn dân ba tàu cả mà, đủ các loại thức uống trên trời... nhưng tớ ít khi nào dám uống.... sợ đau bụng Bây giờ đọc thế này càng hãi hơn. thôi đi uống bia cho chắc
  6. phu_thuy_de_thuong

phu_thuy_de_thuong Thành viên mới

Thế ấy nghĩ uống bia mà không bị ngộ độc à? Uống bia hơi và cái gọi là bia tươi thì cũng chẳng bít đâu mà lần nhá. Uống bia chai thì tầm này bia chai giả còn nhìu hơn thật. Mà uống bia + ăn linh tinh nữa thì cũng có trời mới bít.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa