1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả thù.....e cần trả thù con cáo này (Time limit 3months )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thepbac, 13/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Thôi không gọi là trả thù nữa. Chúng ta gọi là "Đòi lại Công Bằng", không thì Thế Thiên Hành Đạo cho nó oách. Xịp pẹ, theo chuẩn phát triển, trẻ con năm tuổi phải biết lập lại trật tự, đòi hỏi công bằng nữa là. Chú nào khuyên bảo nhịn nhục, bỏ đi không lời trăn trối, bịnh down con mẹ nó rồi.
    Này nhé, chủ thớt đối xử với gái không tệ, có lòng thành tặng hoa quả ấn tượng vào ngày 14 tháng 2. Từ trước tới nay chưa phang phệt ghề. Quá là tử văn tế. Nhất là khoản đầu tư tiền bạc, công sức vào quả gái gú không phải là ít. Tiên sư nhà nó, nó nỡ lòng nào chơi mình một cú đau thế. Chủ thớt có thừa nhận mình đúng là vậy không. Nguyên nhân này kết quả kia éo gì ở đây.
    Con này láo từ máu, tà dâm ngoại đạo từ xương tuỷ, phải trừng trị cho tiệt giống nòi, không sau này nó đẻ ra hậu nhân, con trai các chú còn phải lập topic nhiều nhiều. Thế Thiên Hành Đạo . Giết.
    Anh bảo lưu ý kiến ban đầu. Phải cố gằng nín nhịn thời gian này, coi như cho qua, mai mốt líu lo đi chơi tiếp. Cao thượng quá còn *** gì nữa. Bản lĩnh lì lợm được rèn luyện từ đây đấy thằng em ạ.
    Phụ thuộc vào trình ẩn mình của chú, giả nhân giả nghĩa làm sao để đưa được nó lên giường, phang kiểu bạo dâm,chơi cho hoa tàn nhuỵ rữa thì thôi, thù này coi như trả được một nửa. Nửa còn lại , chú thề non hẹn biển, chu cấp đều đặn cùng với lời hứa anh sẽ cưới em làm vợ ( mặc mẹ nhà nó có phịch nhau với cả tá thằng đi chăng nữa, bọn đàn bà tuy loăng loàn nhưng chúng nó có 1 câu truyền "đánh đĩ 9 phương, 1 phương lấy chồng". Cái phương thứ 10 đó, nó không có phúc để hưởng. )

Chú trình cao, 1 vợ 2 con mà con kia *** biết gì, đến khi nó ngẩng đầu lên thì đã quá lứa quá thì, .. .
    Ý anh là, con kia không thể lấy được chồng trong khi chú đề huề vợ đẹp con ngoan. Bá độc.
    Bước triển khai , cứ làm lành với con vẹo khi đi đã. Từng bước một, không được sồn sồn, dụng khẩu dụng võ lúc này cực kì thất sách, mình mất cái KUL đàn ông. Dù 20 năm vẫn phải đòi lại công lý.
  2. Not_for_Sale

Not_for_Sale Thành viên mới

Tuyê?n cao thu? va?o chi? ba?o các báo thu? cho Cô Lựu.
    Căn ba?n chu? tô bích ca? đơ?i chym chi? đê? đí đái nên mới uất hận thế. Thă?ng khác nó ịt chán gái rô?i nó bo? - gặp trươ?ng hợp na?y nó cufng chi? phâ?y tay " muôfi" .
    Nói đúng phết . hê hê
  3. firellagner

firellagner Thành viên mới

Thôi! nói nhiều thì đau diều...chốt lại một câu là "ngu thì chết chứ bệnh tật *** gì..."
    chạy
  4. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Nói nhiều rồi. Tất cả cũng chỉ tại không phịch gái mà ra. Tức hạ phá thượng. Cảm xúc bị kìm hãm chỉ chực ngày giải toả, ấy mà có đứa ác ôn bít lại, bảo sao đầu óc không bốc hoả.
    PHỊCH, PHỊCH, PHỊCH. theo nhạc nền

5. Not_for_Sale

Not_for_Sale Thành viên mới

Quâ?y nói sai mẹ rô?i. Ịt có thê? la? nguyên nhân chính nhưng không pha?i la? tất ca?.
    Nếu chu? tô bích ngon, hoa?nh tráng, em nó lại quy? xuống dâng xe?ng cho ấy chứ. Hó hó
    Dê chi? anh chôf ngu cu?a chú chu? topic cái na?o. Đứng đấy ma? hóng hớt, pho?i được mofi câu như ****.
    Được Not_for_sale sửa chữa / chuyển vào 16:21 ngày 14/02/2009
  6. o2_xinh

o2_xinh Thành viên mới

to thepbac : tôi đọc bài bạn và đoán chắc bạn cũng khoảng tầm tuổi của tôi.(1983)
    Tôi khuyên bạn 2 điều :
    1 bạn chắc chưa đủ trình làm virut dọa em nó đâu có khi bạn còn tạo điều kiện cho thằng XYZ nào đó ga lăng xăng giúp cáo cài lại máy. Tôi cũng là dân IT nhưng giờ đã làm quản lý dự án nên biết trình độ lập trình viên Việt nam thế nào. Lập trình viên Việt nam áp dụng công nghệ rất nhanh nhưng không đến nơi đến trốn. Chỉ cần 3 ngày để làm 80 % công việc 7 ngày nhưng sau 10 ngày thì cũng chỉ hoàn thành được 98 % mà thôi. Mà nếu cáo nó bit bạn làm thế nó lại càng mừng thầm "may mà mình bỏ thằng đó sớm" Như thế càng làm mình thua thiệt hơn
    2 bạn cứ nghĩ cách trả thù, tôi đồng ý ai cũng sẽ nghĩ như thế trong hoàn cảnh của bạn. Câu chuyện của bạn cũng không khác của tôi là mấy đâu. Hôm sinh nhật tôi lần thứ 23 cáo nhắn tin em bị ốm k đến dc dù tôi đã chuẩn bị cho buổi tối đó rất công phu để giới thiệu cáo với các bạn( dù trc đó mọi ng cũng biết). Khi đọc được tin nhắn đó tôi đã bỏ tất cả phóng đến nhà cáo vì lo cho em nhưng than ôi tôi đã nhìn thấy cảnh cáo đang từ cửa bước ra với bộ váy ngắn chưa bao giờ mặc khi đi với tôi và hôn say đắm 1 thằng cu khác đang đứng trước cửa 1 cái xế hộp và cả 2 bước vào xe. Khi xe đi qua chỗ tôi đang đứng có lẽ cáo đã nhìn thấy tôi và sau đó cũng nhắn tin đại loại như cáo nhắn cho bác ấy.
    Jo tôi fai đi tiếp đối tác từ nhật sang, họ rất đúng jo nên hẹn bác tối nay tôi se tiếp chuyện bác.
  7. alexihp

alexihp Thành viên mới

Chủ topic thấm rồi, đang suy nghĩ đấy
    Thép bạc cơ mà, được bác quẩy với chú Công tôi thế đấy cơ mà
    Quả này giang hồ lại được phen sóng gió, Chí Phèo đâm chết Bá Kiến đê
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đang tán tỉnh một cô, cô ấy ỡm ờ (level nhẹ) và cặp với người khác. Uất ức và ''dán nhãn sai'' rằng mình bị cắm sừng, mà quên mất là mỗi con ng đều có quyền chọn lựa ng mình thấy tốt nhất, chứ không phải là ai cũng phải xoắn xuýt chọn cái người đang cưa cẩm họ.
    Đang dự tuyển vào một công ty, sau 5-7 vòng phỏng vấn, các sếp gục gặc khen, dẫn đi ăn bữa cơm, nói là ''đây chính là ứng cử viên''. Sau đó không tuyển. Uất ức và ''dán nhãn sai'' rằng bị lừa, mà quên mất là họ chưa ký hợp đồng và rằng họ phải đặt quyền lợi cty lên cao hơn so với quyền lợi của ứng cử viên.
    Sự từ chối là điều tất yếu của cuộc sống.
    Có những người làm điều xấu với mình và đáng bị trừng phạt. Có những người đơn giản là không xứng đáng để được làm bạn với mình.
    Sự tự ti (cho rằng phía kia khinh mình) nên đùng đùng dạy lại cho bên kia một bài học (cho nó sáng mắt!) chính là biểu hiện của sự yếu đuối của bản thân. Vì yếu đuối, vì thất thế, nên muốn tỏ ra là trên cơ, là thắng cuộc.
    Kẻ mạnh không bao giờ có nhu cầu tỏ vẻ là mạnh, bởi vì sức mạnh đến từ bên trong đủ làm họ tự tin.
    Bạn chủ topic có nói thế này: Nếu không dạy cho cô kia bài học không đc ỡm ờ với nhiều anh con trai khác nhau, thì sau này, khi quen cô khác, bạn sẽ còn ám ảnh mãi là cô bạn mới cũng bắt cá hai tay.
    Lý do nghe có vẻ hay. Vì có dính đến sự tự tin trong tương lai của chủ topic. Nhưng vô lý. Thưa bạn, dù bạn có trả thù được cô này, có làm cô này mất mặt và sợ nên sau này không dám đi bắt cá hai tay, thì không có gì bảo đảm là cô bạn gái bạn quen sau này không có tính (xấu) như cô hiện tại cả.
    Nghĩa là bạn trang trí cho lý do trả thù bạn đẹp, nhưng sự trang trí đó không phù hợp thực tế. Nghĩa là bạn đang cố gắng biện bạch cho lý do trả thù của mình. Nghĩa là bạn tự thân cũng biết mình sai khi dễ dãi tuân theo cái nóng giận, nhưng cũng cố tự chứng minh là mình có lý.
    Thì tôi vạch cho bạn thấy là bạn vô lý.
    *****​
    Làm ng, ai cũng muốn điều tốt nhất cho bản thân. Cưa cẩm vài người cùng lúc cũng chả sao, cái chính là TÌNH HUỐNG. Mới quen sơ sơ một ng 3 tháng, thì quen tiếp 4 người nữa trong 1 tuần lễ cũng chả sao. Đã chính thức đc 2 gia đình xem là ng yêu của nhau mà còn đong đưa với ng khác, thì mới là không tốt. Nay trường hợp bạn thì bạn dễ dãi tuân theo cái ấm ức của người thất thế mà cho là cô kia hành xử không tốt.
    Khi một ng cư xử sai, ta thay Trời dạy cho họ vài bài học cũng không sao.
    Nhưng khi ta ấm ức, tức tối, bức bí, yếu thế, tủi thân, thấy mình hèn kém mà vờ vịt bảo là ta thay Trời hành đạo thì ta đang tự bịt mắt chính mình mà thôi.
    Trả ''thù'' xong (''thù'' trong ngoặc kép vì có gì với nhau đâu?) thì bạn chủ topic sẽ hả hê được tí chút, cho là mình trên cơ, nhưng thực chất thì sự việc có thay đổi không? Cô gái kia nếu tính xấu thật, thì vẫn sẽ bắt cá hai tay. Bạn chủ topic thiếu tự tin thật, nên quen cô bạn gái sau thì cũng sẽ nơm nớp lo sợ bị cắm sừng. Thế giới vẫn hoàn toàn như cũ. Trừ giây phút hả hê khoái trá của chủ topic - một giây phút ngắn ngủi. Bạn trả ''thù'', nhưng chính cuộc sống sau này của bạn không nhờ hành động này mà khá khẩm lên. Xem ra, bạn tự phung phí sức lực của bạn.
    Bạn chủ topic ạh, con người ta sống trên đời, chuyện quan trọng là nuôi dưỡng sự tự tin, chứ không phải là dễ dãi thả mình trôi theo sự điều khiển của lòng tự ái.

9. mktvnn

mktvnn Thành viên mới

Rất tiếc hành động của chủ topic tối qua đã hơi sai lầm. Em khoái cách giải quyết này, đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy.
    Chúc bác cho loại cáo đó 1 trận ;)
  10. lam_mai_anh

lam_mai_anh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dài quá nên k đọc