1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trả thù.....e cần trả thù con cáo này (Time limit 3months )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thepbac, 13/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thepbac

thepbac Thành viên mới

Câu chuyện chưa xong như bác tưởng đâu. E vừa nhận đc 1 tin của nó đây này. Hài vãi. NHưng e nghĩ bác nên đọc nó rùi hãy phán tiếp nhé.
    Muôn, rùi, e xin phép đi ngủ đây.
    E là e vẫn muốn trả thù.
  2. lacoste_vn

lacoste_vn Thành viên mới

em nó nt cho bác thế nào. tiếc nhỉ hoa quà đầy đủ rùi mà bị dắt mũi, tức vl ra. Là em, em giải tán con mịa nó rùi . Dắt mình 1 lần rùi thì chắc sẽ có lần thứ n đấy
  3. thepbac

thepbac Thành viên mới

Tui vặn lại bác đây.
    1. Giả sử bác là người yêu của cô gái mà anh_dau_chi_dep_giai đang cưa thì bác sẽ phản ứng thế nào? E là e muốn có 1 cách trị con Cáo này cho tiệt nọc.....dụ trai thì thôi.
    2. Điều sai lầm của bác anh_dau_chi_dep_giai là j bác biết ko ạ..?...có thể a chàng người yêu cô gái sẽ gây đc thiện cảm (với gia đình nàng ) tốt hơn anh_dau_.... đấy bác ạ. Nếu a người yêu đó mà tận dụng đc lợi thế đó thì e nghĩ tình huống có thể thay đổi, vì con gái hay bị tác động bởi gia đình, nhất là các bà mẹ. E nghĩ thế đúng hay sai ạ? Bởi theo e bít đó là cách cưa vào gốc cây đấy ạ
  4. phamdung87

phamdung87 Thành viên mới

thật ra mà nói : chẳng có gì để nói
  5. thepbac

thepbac Thành viên mới

DỀ NGHỊ BÁC NÓI CỤ THỂ, CHI TIẾT . E ĐANG HÓNG ĐÂY.
  6. thepbac

thepbac Thành viên mới

Thà để bẩn mình còn hơn để nó chừa !!!! bÀI học cho các chị e thích làm.....cáo nhiều đuôi . Hồ ly tinh thì phải ?
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn chủ topic bao nhiêu tuổi rồi vậy bạn?
    Có 1 topic tôi có viết 1 bài dài, đoạn cuối tôi sẽ chỉnh lại để phù hợp hơn (tự thân đoạn cuối đã phù hợp rồi) với topic này cho bạn. http://www10.ttvnol.com/forum/tvty/1136994/trang-9.ttvn#14552763
    Tôi sửa lại đoạn cuối 1 chút như sau:
    *****​
    Có nhiều người trong cuộc sống cảm thấy tức giậc và bị XÚC PHẠM khi bị một con người khác từ chối, mà không hiểu rằng sự từ chối là một phần tất yếu của cuộc sống. Và bị từ chối không có nghĩa là NHÂN CÁCH mình có vấn đề (để mà mình phải giãy nãy lên mà lẵng nhẵng bám theo đòi người kia phải ?ochấp nhận? mình, hay tức giận mà ?ocay cú? trả đũa họ) mà chỉ đơn giản là người kia có một quyết định có lợi cho người kia. (Ai chẳng vì bản thân họ?)
    Khi không nhận thức đúng đắn vấn đề, sự tự ái khi cảm thấy bị từ chối sẽ dẫn một số người đến độ cực đoan: sự cay cú, mà quên đi thực tế này: Trên đời không có luật nào ép một người khác phải tốt với ta hay yêu quý ta vì ta là người cư xử tốt với họ hay ta yêu quý họ!
    Một điều nữa mà tôi từng trích dẫn: Sự phản trắc của lòng căm thù là ở chỗ nó gắn liền ta với kẻ thù thành một khối.
    Chưa biết trong 03 tháng thì bạn đã gây hại đc cho cô kia thế nào, nhưng ngay bây giờ thì lòng thù ghét của bạn dành cho cô kia đã gây hại cho chính bạn. Lòng thù ghét đáng lẽ gây hại cho cô kia thì phản bội bạn và đang gây hại cho chính bạn.

8. Lenin88

Lenin88 Thành viên mới

T cũng lâm phải hoàn cảnh như bạn đây.Cũng gần 14/2,phát hiện ra con Cáo nhà tớ nhận lời yêu 1 thằng từ trc đó 1 tháng.Mịa đúng là cái miệng lưỡi con gái k0 thể tin đc.Đi với m vẫn thề thốt đủ loại rằng thì em vẫn yêu anh và luôn cho anh cơ hội,rồi đủ thứ.Cuối cùng lòi ngay ra là nhận lời yêu thằng khác
    Tối hôm đó mình về cũng như bạn,tức gần chết.Cảm giác thằng đàn ông bị cắm sừng đau đíu để đâ cho hết.Căm Cáo thì ít mà căm mình ngu thì nhiều.Mình cũng có ý nghĩ sẽ trả thù Cáo.Định bụng 14/2 này sẽ phá tan buổi đi chơi của đôi gian phu dâm phụ kia.Thế nhưng sau 1 đêm nghĩ lại mình thấy điều đó hoàn toàn chả mang lại lợi lộc gì.Có thể mình sướng nhưng chỉ trong 1 phút nông nổi thôi.Còn sau đó thì sao?Mình chả dành lại đc Cáo thì chớ,còn mang tiếng là thằng nhỏ nhen,hèn hạ.vậy có xứng là đàn ông không?Cách trả thù hay nhất là đi kiếm người khác,cố tu luyện bản thân đặng mà lên level,sau này gặp lại con Cáo mất dạy đó thì vênh mặt mà nói Mày không xứng với tao đâu nhé.Còn bây giờ,bác cứ coi đó là 1 bài học thích đáng,1 lần ngã đau sẽ là 1 lần trưởng thành thêm thôi mà.
  9. firellagner

firellagner Thành viên mới

Đã là gì của nhau mà cắm sừng vơi chả không..thực ra các bố trẻ đang trong giai đoạn cưa cẩm và thất bại....nếu mà cái kiểu đong đưa này mà bị trả thù...chắc các bố trẻ nhà ta bị các em gái đâm lòi cụ nó ruột ra lâu rồi.
    Nói chung là làm thằng đàn ông nên thù cái gì đáng thù...theo ngu ý là cái này không đáng..và có chăng là mấy em đấy không đáng.
    Mà chưa là người yêu...thấy em nó đi chơi với thằng khác là ***g lộn lên..quyền gì thế.
    Được firellagner sửa chữa / chuyển vào 03:07 ngày 14/02/2009
  10. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

Chẹp chẹp.... bác gì gì nóng quá. Văng miểng tùm lum.
    Cụ thể là "người thua cuộc" lại cứ tự sướng là "mình đã thắng cuộc nhưng cuối cùng bị phản bội" post bài lên đây để thanh minh cho cái yếu kém của mình (không cưa được, hoặc cưa nhưng chưa "về đích" như chú kia).
    Các cao thủ, hoặc tự nhận là cao thủ thì xoay ra cãi nhau, chửi nhau vì quan điểm không giống nhau.
    Nhưng tớ muốn nói riêng với bạn thepbac thế này:
    Thepbac ạ, ai cũng có lúc nóng giận, có những lúc đắng cay, có những lúc mất khôn, nhưng quan trọng là đừng để cảm xúc ấy nó điều khiển mình, tệ hơn là nó điều hướng cho một loạt những hành động trong tương lai của mình (lập kế hoạch trả thù). Cảm giác của bạn, tớ cũng có thể cảm nhận được và chia sẻ với bạn, nhưng bạn đừng làm, và đừng cổ vũ mọi người LÀM ĐIỀU ÁC.
    Đặt mình vào hoàn cảnh bạn gái kia nhé. Một người con gái có thể có nhiều người tỏ tình, CÓ THỂ CHẤP NHẬN LỜI TỎ TÌNH CỦA NHIỀU NGƯỜI (chỉ là chấp nhận thôi nhé, không phải là đáp lại) có thể có tình cảm quý mến, yêu quý với nhiều người. Có gì sai không?
    Bạn yêu cô ấy nhiều, cụ thể hơn là bạn RẤT MUỐN được sở hữu cô ấy, và cảm giác muốn sở hữu đó một phần làm cho bạn tưởng rằng mình ĐÃ SỞ HỮU CÔ TA RỒI. Chính vì vậy, bạn đã GỌI TÊN SAI hoàn cảnh của bạn. Hoàn cảnh của bạn không phải là "bị lừa", mà đơn giản chỉ là đau đớn, thất bại, giận hờn... và do bột phát cảm xúc, bạn muốn làm một cái gì đó để giải toả... đáng buồn là từ đầu tiên xuất hiện trong đầu bạn lại là "trả thù"
    Cứ cho rằng cô ta là một cô gái lẳng lơ đi, nhưng cũng chưa đến mức có tội PHẢN BỘI nhé, thì quả báo lớn nhất của cô ta là ĐỂ MẤT MỘT NGƯỜI TỐT NHƯ BẠN, và bạn "trả thù" bằng cách KHÔNG CHO CÔ TA MỘT CƠ HỘI NỮA, vậy là xong chứ?
    @ các "cao thủ" :
    Vẫn ngưỡng mộ các bác từ lâu, nhưng các bác đừng vì muốn phô trương chiêu thức, phô trương trình độ mà vô tình cùng chủ topic cuốn vào việc LÀM HẠI MỘT NGƯỜI KHÁC.
    Vịt già gian ác "
    "Revenge is a dish best served cold"
    Được kruger_brent sửa chữa / chuyển vào 03:54 ngày 14/02/2009