1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TRẮC NGHIỆM CHỈ SỐ THÔNG MINH (IQ)

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi Doan_Chi_Thuy_new, 22/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Bi giờ người ta chuyển wa xài cái EQ gì đó rồi mà chị? chị có mấy bài test đó ko, post lên kìa chị DCT?
    -----------------------
    EQ là cái gì, ông post lên trước đi !!!!
    THỦY
  2. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Hì hì, cái này là do em đọc hơi lâu rồi không nhớ rõ lắm :
    EQ hay EI là viết tắt của Emotional Intelligence nghĩa là thương số thông minh, do một người ( ko nhớ tên) đề ra sau khi nhận thấy rằng chỉ số IQ có thể tăng lên sau nhiều lần luyện tập (mặc dù người đó không thông minh thêm). Cái này hình như là để đo lường khả năng phản ứng của con người trước các tình huống trong cuộc sống mà thôi. Gởi chị 2 câu em mới search trên mạng về:
    1. You are on an airplane that suddenly hits extremely bad turbulence and begins rocking from side to side. What do you do?
    a. Continue to read your book or magazine, or watch the movie, trying to pay little attention to the turbulence.
    b. Become vigilant for an emergency, carefully monitoring the stewardesses and reading the emergency instructions card.
    c. A little of both a and b.
    d. Not sure - never noticed.
    2. You are in a meeting when a colleague takes cre*** for work that you have done. What do you do?
    a. Immediately and publicly confront the colleague over the ownership of your work.
    b. After the meeting, take the colleague aside and tell her that you would appreciate in the future that she cre***s you when speaking about your work.
    c. Nothing, it's not a good idea to embarrass colleagues in public.
    d. After the colleague speaks, publicly thank her for referencing your work and give the group more specific detail about what you were trying to accomplish.
    Hề hề, mấy cái IQ của chị rất hay đấy nhưng nếu có thể thì cho thêm cái EQ này vào thêm được không? Tại vì em không rảnh lắm!
  3. kid_angel

kid_angel Thành viên mới

Dạ thưa nhatpc,EQ là chỉ số xúc cảm chứ không phải thương số thông minh.bây giờ người ta coi trọng cái đó hơn IQ vì nó chính xác hơn về tâm tính tình cảm con người.còn cái IQ thì lỡ người ta biết trước câu hỏi rồi thì sao.
  4. Doan_Chi_Thuy_new

Anne nói gì không hiểu ??? Gởi mail để làm gì vậy? Nhưng địa chỉ mail đâu?
    ============
    Trắc nghiệm tình cảm thì tôi không rành, tôi nhớ lúc học đại cương thầy dạy môn Trắc nghiệm Tâm lý có cho câu hỏi thế này:
    -Giữa mối tình đầu và mối tình cuối thì mối tình nào đẹp nhất?
    Theo bạn thì sao?
    Tôi luôn quan niệm là cái gì đầu tiên bao giờ cũng đẹp ( ví như bạn khám phá ra 1 chân trời mới, bạn sẽ oà lên vì sung sướng trước cái đẹp ở đó ) nhưng bạn bè tôi lại cho là mối tình cuối đẹp hơn cả vì lúc đầu mới xé nháp thôi, những gì đẹp nhất sẽ dành cho mối tình cuối ... ( nơi sẽ định cư mà kakakak... )
    Thầy không có ý kiến, chỉ kể câu chuyện này, bạn ngẫm xem, độc chiêu lắm đó:
    Trịnh Công Sơn có rất nhiều mối tình đi qua trong cuộc đời ông, có người hỏi ông câu trên, ông trả lời:
    - Đối với tôi, mối tình nào cũng là mối tình đầu.
    Hay chuyện có đôi vợ chồng mới cưới nọ lên một chuyến xe đò để đi hưởng tuần trăng mật thì bất ngờ cô vợ gặp lại anh ******** cũ đi làm ăn xa đã lâu không tin tức trở về , phải giải quyết như thế nào v.v...
    Hình như đây là loại trắc nghiệm giải quyết tình huống gì đó, phải ko? Để tớ nghiên cứu lại cái đã. Rồi sẽ đề cập tới trong 1 chủ đề mới! (Có nhiều loại trắc nghiệm như trắc nghiệm nghề nghiệp, trắc nghiệm tình cảm, trắc nghiệm giáo dục v.v... nhưng không thuộc chủ đề này).
    Các bạn có bài nào là trắc nghiệm trí tuệ (IQ)thì gởi lên đây cho tôi học hỏi với nhé, cám ơn nhiều !
  5. heroin

heroin Thành viên mới

Chào bác Thuy bị yếu IQ!!!
    Thôi bác giải thích gì dzở ẹt àBác li' luận "cùi" quá.Nói như bác thì em cũng nói được vậy.Bộ bác ko biết mấy cuốn từ điển bách khoa ha?Nó cũng có kể cả chuyện lịch sử đấy.
    Nếu cho em choose lai 1 lần thì em vẫn chọn bản đồ bác Thuy à!Như bác đã nói thì câu trả lời đúng là câu hợp lý nhất,thì dĩ nhien mấy cái kia thì cũng có hình ảnh,nhưng nó ko có popular,ở đây người ta nói đến cái phổ biến chứ đâu có ai nói đến cái especial đâu!.
    Mấy hôm nay em bận thi HK ,de tuần sau em về nghĩ ra mấy cái text cho chị sư tử biết tay chơi.
    What's up my neger?
  6. SV-Stars

SV-Stars Thành viên rất tích cực

Mot d/c chỉ có khá nhiều bài trắc nghiệm IQ cũng như nhiều mặt khác
    www.queendom.com
    Những bài trắc nghiệm o đây khá đơn giản nhưng cũng hay.
    Học, học nữa, học mãi, hộc máu
  7. Doan_Chi_Thuy_new

Chỉ số thông minh của bạn (IQ) ​
    Sau khi bạn đã làm bài trắc nghiệm này chắc hẳn bạn tò mò muốn biết IQ của mình là bao nhiêu.Hãy yên tâm rằng bạn thực sự thông minh. Hai dấu hiệu biểu hiện trí thông minh là sự tò mò và khả năng đọc hay khả năng ngôn ngữ. Nếu không có hai điều này bạn đã không vào chủ đề này. Tôi nghĩ hẳn IQ của các bạn >120.
    Thông thường một bài trắc nghiệm luôn từ những câu hỏi đơn giản đến phức tạp nên đòi hỏi người làm trắc nghiệm phải thật sự chú tâm vào bài (và quan trọng là không gian thật sự yên tĩnh).
    Điểm số của bài trắc nghiệm chính là IQ (Thương số thông minh). IQ được tính như sau:
    IQ=độ tuổi trí tuệ x 100 / độ tuổi sinh học
    Trí thông minh được phân bố trong dân cư :
    <60 0,4%
    60-70 2%
    70-80 7%
    80-90 17%
    90-100 25%
    100-110 25%
    110-120 17%
    120-130 7%
    130-140 2%
    >140 0,4%
    Rèn luyện và phát triển trí thông minh?
    Đừng bao giờ nghĩ rằng thông minh là do di truyền (chỉ 1 phần nào thôi). Tôi có biết 2 vợ chồng bác sĩ người Pháp nọ do hiếm muộn nên nhận nuôi 1 bé gái người dân tộc ở Đắc Lắc (đứa trẻ này là con của 1 cô gái khờ khạo và 1 gã khờ khác trong buôn, không hiểu sao cô ấy cũng sinh được đứa con và đem quăng vào rừng... may được cứu sống và đến tay họ).
    Bây giờ thì cô bé đã là 1 nữ bác sĩ có tiếng ở Pháp, do đó tôi nghĩ môi trường là yếu tố quan trọng hơn giúp ta tăng cường trí thông minh.
    Khi ta trưởng thành thì cuộc sống ngày 1 phức tạp những hoạt động trí óc nhất định không còn được thực hiện hàng ngày nữa nhưng nó sẽ được phục hồi nhờ vào luyện tập.
    Các trò chơi đố chữ là 1 thử thách đặc biệt, giúp ta phục hồi các kỹ năng và năng lực cũ.
    Hãy chơi nhiều loại trò chơi cho trí óc như trò chơi số học, trò chơi ghép hình, trò chơi không gian 3 chiều...
    Việc đọc sách và mở rộng tầm nhìn ra thế giới bên ngoài là một hoạt động mở mang trí óc tuyệt vời...
    Hãy lạc quan. Luôn cố gắng, thử nghiệm trong khi những người khác bỏ cuộc.
    Cho dù bạn áp dụng những biện pháp trên 1 cách triệt để bạn cũng không thể thành thiên tài nhưng tôi chắc chắn 1 điều là cuộc sống của bạn thêm thú vị và bạn sẽ cảm thấy thỏa mãn với chính mình.

8. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

héhé, kín gửi bác chủ tịch hụi đồng giám khảo, dưới đây là bài giả lùi của em, à trước khi bác cho điểm em nhắc bác cái là em mới bìn chọn bác 5 đỉm, lại vốt chủ đề bác 5 sao...

xin bác min giám, bài em thế này:
    1. Số đi sau số 17 là số 6. Bác gian quá, đánh 6 cái dấu chấm vào đấy, may em tinh ý...
    2. 1 năm có 365 ngày. Đã có 7 tháng 31 ngày, thì còn lại có 365- ( 7*31)= 148 ngày. Lấy cái này chia cho 28 là ga 5.2857 tháng. ko làm tròn được, nhưng thấy trong câu hỏi chỉ có ghi 6 tháng nên em manh dạn làm tròn cái... xời, đúng là bác coi thường cái máy tín của em quá...
    3. hé, thì rõ ràng C nhỏ hơn B rùi, cô giáo bảo C bao giờ cũng đứng sau B cả !!!
    4. héhé, bác lại đố mẹo. Chỉ có kí hiệu A là giống chữ a thui... bắt bài bác rùi nhé !!!
    5. AN TOAN ! Bác bảo mí thằng đua xe có gan ko ?? Gan cùng mìn đấy chứ... nhưng như chú bồ câu hôm trước túm em lại nói: AN TOAN là trên hết !!!
    6. Em cóc biết áo măng tô là gì cả, chỉ biết bánh ga tô thôi... nhưng thấy bác hỏi chúng giống nhau điểm nào là em biết bác đã gợi ý trong í rùi... Câu trả lời là d.
    7. Héhé, tấm bản đồ ! Các thứ còn lại đều như nhau cả, toàn chữ với chữ. Cuốn lịch thì tuy ít chữ nhưng dạo này người ta hay in mí câu danh ngôn trong í lém, nên hoá ra thành nhiều chữ luôn...
    8. Chẹp, câu này khó quá. Nhìn mãi mới dza: d.
    9. Hêhê, biết bác thăm dò kiến thức kin tế thị trường của em... ko mắc bẫy bác đâu: tăng 125%. Kinh doanh là phải lợi nhuận tối đa, bác nhẫy !!!
    10. Bác lại giở mánh cũ, nhưng em kin nghiệm rùi, hùi nãi chọn câu d bi dzờ chọn tiếp câu d đấy !!!
    11. Héhé, bi dzờ bác trắc nghiệm lòng yêu TV của em đây. Niken ! Tiếng Tây tiếng Tàu cứ là líu lo... em ghét những kẻ thế lém bác ạ
    12. Câu này thì rõ ràng bác coi thường trí tuệ em rùi Bí dzợ chứ còn gì ! Rành rành chữ rợ to đùng ấy thì còn nhầm vào đâu được chứ lị...
    13. Héhé, bác ko lừa được em đâu... em tinh lắm... câu 13, trong đề bác lại cho 1/3 nên từ đấy suy ga 2 số ấy là 13 và 15.
    14. Dễ thui, 20 (15 + 3+ 2 ) !
    15. Khiếp, có con cái quái lạ thế á ?? Em thì dzốt sinh vật lém, thui đoán mò vậy... Chả có cá nào dài đến 81 cm ( gần 1 thước, vô lí !! ) 72 thua 81 có 4, cũng ko ổn. 63 với 54 và 27cộng 2 số đơn lại đều = 9. Khó đấy ! 63 nói nghe hơi bị xui ( sáu => xấu ) 27 thì ngắn chũn, đâu xứng với cái đề dài ngoằng thế này. Héhé, vậy là 54 !! 54 bác ạ !
    16. Dễ quá ! Ăn. Này nhé, Sờ thì phải sờ bằng 2 tay nó mới sướng; ngửi phải ngửi bằng 2 cái lỗ; ngh3 bằng 2 tai; nhìn bằng 2 mắt mới rõ...
    17. Chim trĩ ! Chỉ có mỗi loại đấy mới có tên giống 1 loại bệnh.
    18. Bác lặp lại câu hỏi rồi này ! Ở trên kia em nói a rùi mà lị...
    19. Chú ! Nhà em ông bà ngoại nội đều đông con, chuyện này ko lạ !
    20. Số 9. Các số kia đều lặp lại 2 lần !
    Xong, bác cho em cao điểm tí nhớ ! Em cần khoảng 600 thì mới vào được đại học Óc-fọt bác ạ ! Em cảm ơn bác lắm ! Em chờ tin bác !

A.I +
  9. Admin

Admin <center><font color="red"><b>Chúa tể hắc ám</b></f

Bạn Thuy Chi thân mến ơi, TTVNOnline sắp có mục IQ Test, nghĩa là người dùng chọn rồi chương trình sẽ chấm điểm, nhưng hiện nay có cái dở là chưa có câu hỏi!
    Bạn đã rất tích cực trong diễn đàn này, vì vậy đề nghị bạn làm Admin của IQ Test sắp ra lò có được không?
    Thân mến
    Thắng
    TTVNOnline, Tiến lên!
  10. tude

tude Thành viên mới

mấy bài chắc nghiệm này của bà chị lấy ở trang web.tick.... cái gì đó đúng không.
    tôi trông quen lắm