1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

^^Trắc nghiệm ^^

Chủ đề trong 'Public - Gặp gỡ giao lưu' bởi chuottrang1984, 18/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

^^Trắc nghiệm ^^

Tuy không mê tín lắm ... nhưng thi thoảng cũng thấy đúng đúng ... thử nhé ^^

Vì sao nói gì về bạn​

Khi bạn ngước lên bầu trời đầy sao lấp lánh, đôi lúc, bạn thấy mình lạc lối trong khoảng không vũ trụ vô tận. Mỗi ngôi sao lại đại diện cho một linh hồn, đại diện cho một giấc mơ.

Để tham gia trò chơi này, bạn cần một tờ giấy trắng và một chiếc bút:

1. Đầu tiên, hãy vẽ 3 ngôi sao với kích cỡ khác nhau lên tờ giấy.

2. Sau đó, hãy vẽ một cái đuôi sao chổi cho một trong ba ngôi sao của bạn. Nhớ là chỉ có một ngôi sao được có đuôi sao chổi thôi nhé.

Diễn giải

Bức vẽ của bạn sẽ cho biết xem công việc hiện tại và con đường sự nghiệp của bạn trong tương lai như thế nào?

1. Ngôi sao lớn nhất mà bạn vẽ đại diện cho công việc mà hiện thời bạn đang nắm giữ, những tiềm năng và những nguy cơ của nó. Nếu sự khác biệt giữa ngôi sao lớn nhất với hai ngôi sao còn lại không quá lớn, nó cho thấy bạn không hoàn toàn thỏa mãn với công việc hiện thời hay ít nhất là bạn không yêu thích nó lắm. Bạn luôn sẵn sàng tìm một cơ hội khác cho mình.

- Nhưng nếu ngôi sao lớn nhất hoàn toàn cách biệt so với hai ngôi sao còn lại, bạn đang hoàn toàn bị cuốn hút và gắn bó với công việc của mình. Điều bạn nên quan tâm và làm sao đừng để mình quá cuốn vào công việc. Không thể chỉ làm việc thôi mà sống được. Bạn cũng cần thư giãn và dành thời gian cho rất nhiều điều cần thiết khác nữa chứ.

2. Từ xưa đến nay, người ta vẫn coi sao chổi là điềm báo của thảm họa và những biến động lớn. Ngôi sao mà bạn chọn để gắn thêm đuôi sao chổi thể hiện dự báo của bạn về một rắc rối nào đó sắp nảy sinh. Nếu đó là một trong hai ngôi sao nhỏ nhất, có nghĩa là bạn vẫn còn lạc quan, cho dù bạn biết rằng sắp có rắc rối xảy đến. Nhưng nếu bạn chọn ngôi sao lớn nhất, bạn đang quá lo lắng về nguy cơ này đấy. Bạn rất cần thời gian để nghĩ cách giải quyết nó triệt để.
  2. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Giải quyết stress thế nào​
    Quần áo bẩn đã dần chất cao thành đống và bạn thật sự cần phải giặt trong hôm nay. Nhưng khi nhìn trời, bạn thấy mây đen mù mịt, báo hiệu một trận mưa rất lớn. Điều gì chạy qua trong đang bạn?
    1. Ôi trời, ông đang định trêu tôi à. Ông định bắt tôi chờ đến ngày mai sao? Thế thì tôi biết lấy gì mà mặc?
    2. Hãy đợi chút nữa xem trời có sáng sủa lên không?
    3. Hừ, thôi thì, chút nữa, coi trời có sáng sủa lên không?
    4. Mình quyết giặt cho xong mớ đồ dơ này cho dù trời có mưa hay không?
    Giải đáp: Khi đứa thời tiết xấu bất ngờ vào công việc nhà tức là bạn đã phải trải pha những loại stress lặt vặt trong cuộc sống hàng ngày. Câu trả lời của bạn cho ngày giặt giũ tồi tệ hôm nay chính là thước đo mức độ stress bạn cảm thấy trong cuộc sống.
    1. Mức độ stress: 80. Bạn thường để mặc cho những trục trặc vặt vãnh trong cuộc sống đến với mình và bây giờ stress đã chồng chất nhiều đến độ ngay cả những bực bội cỏn con cũng khiến bạn tức tối, hậm hực suốt ngày. Đã đến lúc bạn nên nghỉ ngơi, thư giãn trước khi nó ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn.
    2. Mức độ stress: 50. Trong cuộc sống, bạn không bị stress khống chế. Khi mọi chuyện không diễn ra đúng kế hoạch, bạn luôn cố gắng xoay sở để giữ viễn cảnh tốt. Bạn luôn giải quyết những rắc rối ngay khi chúng phát sinh, vì thế, tâm trạng bạn luôn ổn định.
    3. Mức độ stress: xấp xỉ 0. Bạn không để những vấn đề nhỏ nhặt khiến bạn bực mình và thấy chúng chẳng có gì đáng phải lo lắng. Có vẻ bạn theo đuổi triết lý thư thái của mình rằng ta không thể làm mưa đừng rơi bằng cách lo lắng.
    4. Mức độ stress: xấp xỉ 100. Quá nhiều stress trong cuộc sống đến nỗi bạn quên đi thực tế và hay ráng thực hiện những điều không thể được. Đến khi thất bại, bạn đâm ra những phiền hà lớn hơn và chịu thêm nhiều stress hơn. Nếu bạn dành thời gian để thư thả và ngẫm nghĩ những việc đã qua, bạn sẽ thấy bao nhiêu công sức, nỗ lực của mình bị bỏ phí. Hãy thủng thẳng và từ từ, nếu bạn đi đôi tất bẩn đó thêm một ngày nữa cũng đâu có chết gì.
    (Theo Sinh Viên)
  3. SiriusBlack299

SiriusBlack299 Thành viên rất tích cực

hic hic có bài trắc nghiệm nào xem ngta có để ý đến mình ko ko?