1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trai bắc mà lấy vợ Nam có nên ko!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi METALPANPAN, 28/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. METALPANPAN

METALPANPAN Thành viên mới

Trai bắc mà lấy vợ Nam có nên ko!

Vào đây công tác, gặp được đúng đối tượng mà mình cần(có nhà cửa đàng hoàng, ăn học đến nơi đến chốn, tính cũng tốt, mà đối tượng đó cũng bật đèn xanh rồi...), cũng định xúc tiến, nhưng ngại vấn đề kẻ bắc( em là trai HN) người nam(gái là người miền nam), nên em vẫn giữ khoảng cách, ( mà em thì già rồi(27 cái xuân rồi), ko yêu chơi bời được( nên các bác đừng có khuyên yêu chơi bời nha). các bác cho em lời khuyên cái.
    (em có post một bài bên hỏi gì đáp nầy rùi, nhưng nghĩ box này hợp hơn vì mem ở đây chắc cũng đã có gia đình và nhiều kinh nghiệm chắc sẽ có vài lời khuyên bổ ích)
  2. 23xinchao

23xinchao Thành viên mới

tại sao cứ phải lo Nam Bắc làm gì nhỉ?? mình nghĩ nếu hợp nhau thì yêu chứ sao? quan trọng là tình cảm của 2 người. Những chuyện khác chỉ là thứ yếu thôi Yêu nhau củ ấu cũng tròn mà
  3. Motthuayeunguoi77hn

Motthuayeunguoi77hn Thành viên mới

Hồi xưa Ông già đi B kể chuyện con gái Miền Nam nổi tiếng chung thuỷ còn bây giờ chẳng biết thế nào
  4. xinhnhatttvn

xinhnhatttvn Thành viên mới

the hoá ra em chỉ cần những đieu đại loại như nhà cửa ..vv..vv thôi ah
  5. duckbaby

duckbaby Thành viên mới

ừh nhỉ!!
  6. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

hixxx tây với ta còn lấy đc lói j bắc với nam.....yêu là cưới bác ơi.
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Theo mình thì không, xa xôi quá, phong tục tập quán nó cũng khác nhau nhiều, đến khi cưới hỏi ra mắt lại 5 người 10 ý chẳng thể nào mà chiều hết đc.
    Cơ quan vừa có 1 người lấy chồng ở Hậu Giang, ko thể đỡ đc.
    Đón dâu ở Hà Nội, xong đi máy bay vào Tp HCM, đi ô tô tiếp 7 tiếng nữa, thêm 1 tiếng đi thuyền, đến nhà chú rể. Sáng hôm sau dậy nhìn quanh nước ngập mênh mông, hoá ra đúng mùa nước nổi ngập hết không khác gì biển cả
    Hờ hờ, đến ngày lễ tết mà chen chân máy bay, ô tô chắc mệt đứt hơi. Tội gì ?
  8. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Ban tính toán thế sẽ chỉ gặp những điều tưong tự...Nản hẳn với những boy dư lày.
  9. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Tớ còn nản với tớ nữa là.
    Cái gì ta tránh trước đc, thì ta tránh, tội gì ?

P/S: Aries yêu máu lửa lắm, sao phải xoắn
    Được ZARG sửa chữa / chuyển vào 16:53 ngày 02/12/2009
  10. anghenlenin

anghenlenin Thành viên mới

Không nên đâu bạn à, gái miền nam ko hợp trai miền Bắc