1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trai BN & Trai HN

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi neudieudoxayra_girl, 03/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dragon7480

dragon7480 Thành viên mới

Các cụ đã dạy: "Không nên vơ đũa cả nắm"
    Theo tôi các bạn nên đóng góp theo chiều hướng:
    - Con trai Bắc Ninh cần cố gắng những gì để ko thua kém trai HN, nhất là đừng để họ gọi mình là "thằng nhà quê" nhé
    - Những ai đang sống và làm việc ở HN thì nên phát huy thế mạnh của con trai xứ Kinh Bắc (điểm này con gái cũng thích lắm đó), và nếu có phải cạnh tranh thì cố gắng đoàn kết, giúp đỡ nhau!
    - Quan trọng nhất là chúng ta cần phải có trách nhiệm duy trì, xây dựng hình ảnh về con trai Bắc Ninh trong con mắt của chị Em!
    - Mong muốn chị Em tham gia góp ý kiến để con trai Bắc Ninh hoàn thiện hơn nhé!
  2. pihk_heart

pihk_heart Thành viên mới

3. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Mình cũng đồng ý với Pink_heart!!!!.
    Dân HN có tới trên 50% là dân ngoại tỉnh nhập cư vào!!! Mà cũng một phần là dân Kinh Bắc chuyển ra từ thời cụ Lý Thái Tổ!!!. Kinh Bắc mình là mảnh đất ngàn năm văn hiến cơ mà!!! Tự hào lắm chứ!!!

4. Hatrick

Hatrick Thành viên mới

Có 1 người đang vào diễn đàn này, trong đó có 1 thành viên
    Hatrick ,
    Xem thông tin chi tiết về diễn đàn Bắc Giang - Bắc Ninh
    Tìm kiếm
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    4h.....Mãi không ngủ được.Lang thang trên mạng cũng chẳng biết để làm cái gì nữa. Vào KBC thấy có mỗi một mình mình thấy cứ tủi thân thế nào . Lúc nào cũng cảm thấy cô đơn, buồn buồn. Đọc mấy cái tranh luận của các bác ở trển sao thấy nó vô nghĩa thế? Giờ thì HN được mấy người là gốc đâu...cũng toàn dân ngoại tỉnh, mà HN hay BN thì cũng đều có ng tốt ng xấu.....cũng ng Việt cả sao cứ phải đi so sánh tỵ bì làm gì cơ chứ.
    Các bác mà cảm thấy được sự cô đơn, những nỗi buồn như em bây giờ thì sẽ mới thấy có đc những ng bạn mới quý biết bao !
    Tất cả : quê quán, gốc gác, tiền bạc... nào có quan trọng gì so với những tình cảm bạn bè, những sự giúp đỡ khi ta gặp khó khăn, những lời khuyên những vòng tay che chở.....
    Mạn phép chen vô nói vài lời dù không là nguời Kinh Bắc mong các bác bỏ quá lỗi cho.Dầu sao cũng rất quý và biết một số người trong box.