1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trai - gái tuổi Nhâm Tuất !!!

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi hoainam_williams, 26/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. OngLy

OngLy Thành viên mới

Em đã từng rất thích con trai tuổi NhâmTuất. Vì em đi xem bói thấy bảo tuổi em rất hợp với tuổi Nhâm Tuất. Khi em yêu và quen mí người tuổi Nhâm Tuất thì thấy lúc đầu họ cũng rất ga lăng và tốt bụng đấy chứ. Nhưng sau 1 thời gian mới thấy rằng họ chẳng tốt đẹp gì. Em ghét nhất ở những người con trai NHâm Tuất mà em gặp la thái độ hèn. Cứ gặp một chuyện gì đó là họ lại trốn tránh. Lại đi núp vao váy mẹ bỏ mặc mọi chuyện cho người khác giải quyết hộ. Em thì rất ghét loại con trai như thế.
    ******************************************************************8
    Trả lời Yen_xinh.
    Mình cũng là trai tuổi Nhâm Tuất, nhưng không vì thế mà là giải thích hay nói tốt gì về tuổi của bọn mình cả.
    Điều thứ nhất, ở mọi lĩnh vực, tuổi tác, nghành nghề...đều có người tốt kể xấu, chỉ phân biệt là nhiều hay ít thôi.
    Điều thứ hai về tuổi Nhâm tuất :
    Về Nam: Đứng chữ Nhâm thì ít nhiều đều có tài, đứng tuổi tuất thì thêm một cái nữa là trung thành, tính thường là thật thà ( cũng còn do gien bố mẹ nữa),
    Về Nữ: có cá tính, tính tình hiền lành, thương ngưòi, có điều hơi vất và về đường trồng con( điều này giải thích về mặt mê tín là do đứng chữ "Nhâm", còn về mặt khoa học thì là do đại đa số các co vì tính hơi uỷ mị, quá chung thuỷ, ngay cả với sở khanh nên phải khổ)...
    Tuổi nam Nhâm tuất là những người có ý chí, bản lĩnh, dám đương đầu với mọi việc, trung tín, thẳng thắn, thương người, rất có tấm lòng... Nhưng có một điều đáng ngại nhất cho tuổi nam nhâm tuất để thắng lợi trong công việc đó là tính thương người, hay lo, thật thà, trung tín, Những tính cách này không hợp lắm cho kinh doanh buôn bán, trao trác...Có điều bọn mình an ủi nhau vài câu : Người tốt thì có Thiên tướng phù hộ, tránh tai ách.... ở đời chả ai cho không ai cái gì, được cái nọ mất cái kia, sống cho có nghĩa....Sống chỉ cho riêng mình thì quá dễ, chỉ có những người tàn tật mới phải lo lắng về vấn đề này, còn ngưòi khoẻ mạnh, có tài thì sống còn phải cho vợ con, gia đình sau đến mọi ngưòi...
    Đây là những điều mình đã nghiệm thấy ở tuổi nam nhâm tuất, dù sao mình cũng 25 tuổi rồi, biết nghĩ, biết suy xét về con người, mình vẫn lo lắng nhất cho tuổi nam nhâm tuất là hay mền lòng do thương người chứ không phải những điều mà bạn đã nói ở trên., Tất nhiên là ở đời có người thế nọ có ngưòi thế kia là không tránh được, nếu có những người như bạn nói thì mình cũng rất ghét, nam nhi mà, hèn là điều tối kỵ, nhất là khi gia đình có việc hệ trọng.
    Rất mong bạn xem xét và thông cảm!
  2. Yen_xinh

Yen_xinh Thành viên mới

hi`. Chắc thế. Mình không muốn nhắc lại kỉ niệm buồn nưa. Thế nên ai muốn nghĩ gì thì nghĩ
  3. xsoftgroup

xsoftgroup Thành viên mới

em này ghê thật,yêu hết tất cả các anh con trai Nhâm Tuất.Em quả là vãi hàng khủng.
  4. Yen_xinh

Yen_xinh Thành viên mới

may mà em mới chỉ yêu được có 1 anh thôi. Số vẫn còn may nên tỉnh ngộ kip
  5. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

mới yêu 1 anh mà bạn đã kết luận vậy àh? tớ quen mấy anh NT cũng đâu đến nỗi......hihi, nói chung chẳng cần xét theo tuổi, mỗi ng mỗi tính......chia tay thì bạn quên đi nhắc làm j nữa thêm bực mình........mà chia tay ng yêu thì cố gắng hoà bình, về sau nhìn mặt nhau còn nói chuyện được.........
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em Yến xinh xem lại ngày sinh của ex em, có khi sinh vào tháng 1 dương
  7. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Thêm một điều ở con trai Nhâm Tuất nữa là : Tình cảm thất thường lắm ( đã kiểm nghiệm )

8. Yen_xinh

Yen_xinh Thành viên mới

Thì em cũng đang quên đây. Bây giờ thực sự em cũng chẳng mún nói chuyện hay nt gì với anh ta cả. Em mún e va anh ta ko bao giờ liên lạc nữa. Đỡ mệt.
  9. hoainam_williams

hoainam_williams Thành viên mới

Chưa quên khi lo?ng vâfn nhớ. Muốn quên nhưng ti?nh níu kéo. Em không biết cách tự gia?i thoát cho mi?nh thi? luôn luôn bế tắc. Đư?ng như con ốc....
  10. Yen_xinh

Yen_xinh Thành viên mới

Chưa quên khi lo?ng vâfn nhớ. Muốn quên nhưng ti?nh níu kéo. Em không biết cách tự gia?i thoát cho mi?nh thi? luôn luôn bế tắc. Đư?ng như con ốc....
    cái em cần bây giờ là thời gian. Em ko thể nói quên là quên được.